ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่ทวด ด้านหลัง ยันต์ 5 แถว  (อ่าน 6579 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ตั้งใจถ่ายออกมายังไงก็มืดมองไม่ชัด ก็ผมมันมือสมัครเล่นต้องขออภัยครับ เห็นว่าสวยดีเลยนำมาให้ชมครับ

หลวงปู่ทวดด้านหลังเป็นยันต์ 5 แถว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.ค. 2552, 11:00:43 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: หลวงปู่ทวด ด้านหลัง ยันต์ 5 แถว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 12:01:04 »
สวยค่ะ ว่าแต่ ของดีดีพอมีแบ่งให้น้องมั่งก็ได้นะพี่  15; 15; 15;
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ตอบ: หลวงปู่ทวด ด้านหลัง ยันต์ 5 แถว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 12:21:29 »
งามมากครับพี่ศักดา  ขอบคุนที่นำมาให้ชมครับ ชอบผ้ายันด้านหลังด้วยนะครับ :114:

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 01:05:48 »
ถ่ายออกมาโดยมีผ้ายันต์เพชรพญาฑรเป็น Background ผมว่าดูแปลกๆนะครับ ผมคิดไปเองว่าไม่ค่อยเหมาะสมเท่าไหร่

แต่ถ้าจะถ่ายให้สวยนะครับลองใช้ผ้า หรือกระดาษสีดำเป็น Background สิครับ แต่เวลาถ่ายอย่าใช้แฟรชนะครับ และก็ใช้ระบบวัดแสงเฉพาะจุดวัดที่องค์พระแล้วก็ถ่ายดูดรับ ถ้ามีหลอดไฟช่วยด้วยคงแจ่มเลยครับผม

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 11:46:50 »
ท่านชลาฯ ขอบคุณมาครับรอผมสะสมเงินได้เยะก่อนนะครับจะถ่ายมาให้ ท่าน ๆ ได้ชมมั่ง

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 01:36:15 »
ภาพไปเด่น  ผ้ายันต์เพชรพญาธร น่าจะขยายหลวงปู่ทวด ให้ใหญ่หน่อย :109:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 ก.ค. 2552, 10:13:30 »
ผ้ายันต์เพชรพญาธร...สวยงามดีนา... ผืนนี้ของพี่โชวหรือเปล่าน้า?...  :090: สงสัยจะใช่นะ..

ปล. ถ่ายพระผงหลวงปู่ทวดใหม่ดีก่า..

เอาแบบเน้น เน้น... ยันต์ 5 แถวเสียด้วย คุ้นๆ เหมือนเราจะมีองค์นี้นะ.. ยังไงนะ? :062: :062:

cho presley       

ออฟไลน์ suwatchai

• การนิ่งเงียบต่อคนโง่คนสามหาว เป็นทางยาวสู่เกียรติที่ใฝ่ฝัน ทั้งรักษาในศักดิ์ศรีเป็นเกราะกัน ไม่หุนหันฉันท์หมาวัดที่จัญไร เราจงดูราชสีห์น่าเกรงขาม ทุกผู้นามเกรงกลัวได้ไฉน ไม่เคยเห่าเคยหอนไล่ผู้ใด แล้วไซร้ใยมีเกียรติเป็นราชันต์...
  • สมาชิกที่ถูกแบน
  • **
  • Death Is Beautiful & Sweet ....
    • MSN Messenger - suwatchai.com@windowslive.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 ก.ค. 2552, 10:28:26 »
พระหลวงปู่ทวดองค์นี้ดูสวย แปลกตาดี แต่เสียดายไม่ทราบว่าข้อมูลโดยคร่าว ๆ ของท่านเป็นอย่างไร

ออฟไลน์ boy12

• จตุตถะ
  • คิดดี ทำดี
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 04:20:44 »
สวยดีครับ
boy ขอบคุณทุกคนครับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 08:57:09 »
สวยมากๆ ครับ  :015:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 11:52:02 »
ไม่เคยเห็นครับ ได้มาจากไหนครับ และใครสร้างครับผม

ออฟไลน์ บินหลาดง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 ก.ค. 2552, 11:31:11 »

พระพิมพ์นี้เดิมทีทางหนังสือย้อนรอยกรรม ได้จัดสร้างเพื่อร่วมบุญหาทุนร่วมสร้างรูปเหมือน หลวงพ่อทวด ที่จังหวัดเชียงใหม่
กับ อ.หนู กันภัย และตอนนี้ทางหนังสือย้อนรอยกรรมได้ถวายบล๊อกนี้ให้วัดทุ่งเว้าแล้ว   และตอนนี้ปล็อกเป็นกรรมสิทธิ์ของ พระอาจารย์ โด่ง คัมภีโร    ของ ทาง  วัด ทุ่งเว้า  ผมรู้ดีคับ                                                                                                              
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.ค. 2552, 01:56:54 โดย RaveeSajja »

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 ก.ค. 2552, 11:46:02 »
               ซึ่งผมรู้มาว่า ทางวัดกำลังจัดสร้างเพื่อแจกไห้กับผู้ทีร่วมทำบุญสร้างพระธาตุเจดีย์  และ   พระประจำซุ้มพระธาเจดีย์                     ส่วนผ้ายันนันเป็นของพระอาจารย์  โด่ง  คัมภีโร  มีสองแบบ มีหันซ้ายและหันขวาคับ  ขอบอกว่าเมตตาแรงสุดๆๆคับ                                                 จากศิษย์ หลวง โด่ง                                                    

ออฟไลน์ ตัวเล็ก

• สัตตมะ
  • **
  • ตัวเล็กจ้า
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 ก.ค. 2552, 11:54:24 »
 02;เริ่มแจกวันที่เท่าไหร่....บอกบุญด้วย

หากไม่ได้ไปทำบุญที่วัดหล่ะ.... :017:

• นวมะ
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 09:31:56 »
งามมากครับพี่ศักดา  ขอบคุนที่นำมาให้ชมครับ ชอบผ้ายันด้านหลังด้วยนะครับ :114:

ผ้ายันต์เพทธยาธร... :009:

พระพิมพ์นี้เดิมทีทางหนังสือย้อนรอยกรรม ได้จัดสร้างเพื่อร่วมบุญหาทุนร่วมสร้างรูปเหมือน หลวงพ่อทวด ที่จังหวัดเชียงใหม่
กับ อ.หนู กันภัย และตอนนี้ทางหนังสือย้อนรอยกรรมได้ถวายบล๊อกนี้ให้วัดทุ่งเว้าแล้ว   และตอนนี้ปล็อกเป็นกรรมสิทธิ์ของ พระอาจารย์ โด่ง คัมภีโร    ของ ทาง  วัด ทุ่งเว้า  ผมรู้ดีคับ                                                                                                     

แน่นอนตามนั้นเลย..คุณโดดเดียว ดายอ้างว้าง..  :009:
พระผงหลวงปู่ทวด ด้านหลังยันต์ห้าแถว... ..................
วัดทุ่งเว้า บ้านท่าไค้-นาแล ต. นาสีนวน อ.เมือง จ.มุกดาหาร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.ค. 2552, 09:44:00 โดย cho presley »

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 02:58:01 »
ตามทีมีผู้ถามถึงหลวงปู่ทวด หลังยันต์ห้าแถวมานัน ผมได้ไปสืบมาว่าทางวัดจะแจกจ่ายกับลูกศิษย์    

ช่วงงานกฐินของทางวัดทุ่งเว้า วันที่ 31ตุลาคม-1พฤศจิกายน พ.ศ. 2552  นี้เป็นตันไป                                       จาก ศิษย์หลวงโด่ง                                                                                                                                                                                                                                             
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.ค. 2552, 06:01:29 โดย RaveeSajja »

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 05:19:22 »
                                                 แถมอีกนิด
                              รุ่นนี้ขอบอกได้เรยคับ เมตตาแรง และจัดสร้างบริสุทธิ์จริงๆๆ
                              เพราะท่านอาจารไห้พระในวัดกดพิมพ์เองในวัดมวลสารเพียบ
                              ใส่แบบไม่กลัวหมดเลยคับ
                                          ศิษย์ หลวงโด่ง

• นวมะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 31 ก.ค. 2552, 09:16:04 »
                                                 แถมอีกนิด
                              รุ่นนี้ขอบอกได้เรยคับ เมตตาแรง และจัดสร้างบริสุทธิ์จริงๆๆ
                              เพราะท่านอาจารไห้พระในวัดกดพิมพ์เองในวัดมวลสารเพียบ
                              ใส่แบบไม่กลัวหมดเลยคับ
                                          ศิษย์ หลวงโด่ง

รบกวนถามอีกนิดส์เหอะ.. มวลสารอะไรบ้าง.. ประดับความรู้คู่บารมี หน่อยค่ะ

ชอบมาก ใหญ่สะใจดี.. 555

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 01 ส.ค. 2552, 12:45:02 »
สำหรับมวลสารทีถามมานัน ก็มีผงเก่าจากวัดต่างๆๆ และโดยเฉพาะผงพระของหลวงพ่อเปิ่น  และผงพระเกจิทั่วประเทศ
ตั่งแต่ภาคเหนือจรดภาคใต้เรยคับมากมายพรรณาไม่หมดคับผมเอาแค่เท่าทีรู้ก็พอนะครับ
                                              จาก ศิษย์หลวงโด่ง

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 01 ส.ค. 2552, 08:14:04 »
พระอาจารย์ครับ เมตตาศิษย์คนนี้สักองค์ด้วยน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 02 ส.ค. 2552, 09:04:16 »
สวย ดี ครับ

หอม ดี แท้

^^

:114: :114: :114: