ผู้เขียน หัวข้อ: *** ขอเชิญร่วมแสดงมุทิตาจิตต่อ ลพ.เว็บ...โดย "ผู้การเสือ"***  (อ่าน 5127 ครั้ง)

ออฟไลน์ 81

• ตติยะ
  • ฐิตคุโณ.อาจาริโย.ลูกศิษย์ต้องเชื่อ"ชาติหน้ามีจริงและกฎแห่งกรรม"
มหาวิทยาลัยศิลปากร สภามหาวิทยาลัย ให้ ปริญญามหาบัณฑิตฉบับนี้ไว้แก่

พระมหานรินทร์ สุวรรณโชติ (หลวงพี่เว็บ...) เพื่อแสดงว่าได้สำเร็จการศึกษา

ตามหลักสูตรศึกษาศาสตร์มหาบัณฑิต(พัฒนศึกษา)

ทำวิทยานิพนธ์เรื่อง บทบาท หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ กับงานพัฒนาชุมชน

(THE ROLE OF LUANGPHO PERN THITAKUNO ON THE COMMUNITY DEVELOPMENT)

*** เพิ่งไปรับปริญญาเมื่อวันที่ ๑๖ กรกฎาคม พ.ศ.๒๕๕๒ ครับ***

:089: congratulations :114:

:054: :053: :053: :053: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.ค. 2552, 01:24:29 โดย 81 »

ออฟไลน์ nirutjif

• ฉัฏฐะ
  • *
ยินดีด้วยครับ :053: :053: :053:

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
                          สาธุ ยินดีด้วยครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ :114:

TUM

• บุคคลทั่วไป
...  :054: :054: :054: ...กราบนมัสการท่านพระมหานรินทร์ สุวรรณโชติ และขอบแสดงความยินดีด้วยที่มีพระที่เก่งในด้านก็ศึกษา ด้านพุทธคุณ ..... ฯลฯ ในคราวนี้ด้วย ที่ได้สำเร็จการศึกษาตามหลักสูตร ศึกษาศาสตร์มหาบัณฑิต(พัฒนศึกษา) ...  :089:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.ค. 2552, 01:07:15 โดย ตั้ม/พรหมนิมิตร »

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
นมัสการด้วยความเคารพครับ
    ต้องขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
ในคำแนะนำในทุกๆเรื่องครับ

ออฟไลน์ พุงโต

• ปัญจมะ
 :054: :054: :054:  กราปนมัสการท่านมหานริทร์  สุวรรณโชติ  ที่สำเร็จการศึกษาครับ

ก็คงจะเอามาเป็นประโยชน์ในการทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา ให้มั่งคงต่อไป
ตายแน่ ตายแน่ สักวันหนึ่งฉันต้องตาย กลายเป็นผี เหมือนพวกนี้แน่ ๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
กราบมนัสการ ครับ ขอแสดงความยินดี เป็นอย่างสูง ครับ

:054: :054: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ขอแสดงมุทิตาจิต ต่อพระมหานรินทร์ ที่ได้จบ ป.โท พุทธศาสน์มหาบัณฑิต

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
นมัสการด้วยความเคารพครับ
ขอแสดงความยินดี เป็นอย่างสูง ครับ  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
นมัสการหลวงพี่นรินทร์ครับ

ขอร่วมแสดงมุทิตาจิตต่อท่านด้วยครับ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอแสดงมุทิตาจิตครับ................ :114: :114: :114:

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ

กราบนมัสการ...หลวงพี่นรินทร์ครับ...ขอร่วมแสดงมุทิตาจิตครับ... :054:

ออฟไลน์ Thongkam

• ศิษย์วัดบางพระ
  • จตุตถะ
  • "หากแผ่นดินไม่กลบหน้า ชีวิตข้าต้องสมหวัง"
    • MSN Messenger - liverpool_at@hotmail.com
 :016:ขอร่วมแสดงมุทิตาจิตครับ ถือว่าเป็นพระนักพัฒนาจริง ๆ ครับ...สาธุ :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
นมัสการหลวงพี่นรินทร์ครับ

ขอร่วมแสดงมุทิตาจิตต่อท่านด้วยครับ ...
   :089:

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
กราบนมัสการ และ ขอแสดงมุทิตาจิตด้วยครับ
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
นมัสการหลวงพี่นรินทร์ครับ ขอแสดงความยินดีด้วยครับ :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.ค. 2552, 05:11:40 โดย @ต้นน้ำ@ »

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
 :059:ขอแสดงความยินดีเป็นอย่างยิ่ง...ฝันให้ไกลไปให้ถึง...อยากจะเห็นปริญญาเอกครับ
เพื่อองค์กรของพวกเรา...ไม่มีอะไรจะเกินความพยายามของมนุษย์...ถ้าตั้งใจทำจริง
...ขออนุโมทนาครับ...สมณะไร้นาม..
 :059:...ป.ล.ช่วยเรียนปริญญาเอกต่อด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.ค. 2552, 05:37:23 โดย RaveeSajja »
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
นมัสการหลวงพี่เว็บครับ.......ขอร่วมแสดงมุทิตาจิตด้วยครับ

ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ Kanya

• จตุตถะ
ขอแสดงมุทิตาจิต ต่อพระมหานรินทร์ ที่ได้จบ ป.โท พุทธศาสน์มหาบัณฑิต

ไม่ใช่ ป.โท พุทธศาสน์มหาบัณฑิต นะขอรับ แต่เป็น ป.โท ศึกษาศาสตร์มหาบัณฑิต(พัฒนศึกษา) ขอรับ

ออฟไลน์ jaturong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่นรินทร์และร่วมแสดงมุทิตาจิตด้วยครับ

ออฟไลน์ Jamesrongchai

• อัฏฐมะ
ขอกราบนมัสการและร่วมแสดงความยินดีกับพระคุณเจ้าครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่นรินทร์ ขอร่วมแสดงมุทิตาจิตต่อท่านด้วยน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
นมัสการหลวงพี่ ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะ เป็นอีกหนึ่งตัวอย่างให้เป็นกำลังใจ ที่จะพยายามเรียนให้ได้ปริญญาบ้างค่ะ ^_^
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ Jesus

• สัตตมะ
  • **
  • ผมเป็นคนเดินช้าเเต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
    • MSN Messenger - judas_66@hotmail.com
ขอร่วมแสดงมุทิตาจิตด้วยนะครับ
I AM GRAPHIC DESIGNER

porvfc

• บุคคลทั่วไป
กราบนมัสการหลวงพี่นรินทร์และร่วมแสดงมุทิตาจิตด้วยค่ะ

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอร่วมแสดงมุทิตาจิต กับหลวงพี่นรินทร์ ด้วยครับ :054:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
นมัสการหลวงพี่ครับ ขอแสดงความยินดีด้วยครับ :054:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
นมัสการหลวงพี่นรินทร์ครับ...

ร่วมแสดงมุทิตาจิตด้วยครับ สาธุ...

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
ขอแสดงความยินดีด้วยอีกครั้ง
ขอให้ประสบความสำเร็จดังใจทุกประการ
สาธุ สาธุ สาธุ
ขอบคุณ

.....เหลืออีกครึ่งชิวิต ที่ยังต้องการความรักตัวเองกลับมา......
....เก็บชีวิตที่เหลือ ๆ  ทำให้ดีจะได้ไหม  แล้วไม่นานจิตใจจะเต็มเหมือนเดิม........................

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ปริญญาโท ศึกษาศาสตร์มหาบัณฑิต(พัฒนศึกษา) มหาวิทยาลัยศิลปากร

วิทยานิพนธ์ : บทบาท หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ กับงานพัฒนาชุมชน

ระดับยอดเยี่ยม (Excellent)

ร่วมแสดงความยินดีกับ หลวงพี่เว็บ... ด้วยนะครับ .
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.ค. 2552, 07:10:13 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ขอร่วมแสดงมุทิตาจิตด้วยครับ.. :054:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
กราบนมัสการและขอแสดงมุทิตาจิตต่อหลวงพี่ ด้วยนะครับผม :054:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
กราบนมัสการด้วยความเคารพยิ่ง และศิษย์ขอน้อมแสดงความยินดีด้วยครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ขอน้อมถวายมุทิตาสักการะแด่หลวงพี่เวป..

ในโอกาสที่ได้สำเร็จการศึกษาตามหลักสูตรศึกษาศาสตร์มหาบัณฑิต(พัฒนศึกษา)  ขอรับ

น่าเลื่อมใสมากครับ ..พุทธบุตรที่เป็นพหูสูต โดนแท้ สาธุๆ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
กราบนมัสการ หลวงพี่นรินทร์ ด้วยครับ
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ  สาธุ
:054: :054: :054:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอแสดงความยินดีกับท่านมหาบัญฑิตด้วย ครับ  :054:

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่นรินทร์(หลวงพี่เว็บ) ครับ
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ สาธุ :114:สาธุ :114:สาธุ :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.ค. 2552, 04:50:06 โดย ICELAND »

ออฟไลน์ ~ นางฟ้า ~

• ทุติยะ
  • **
ทำอย่างไรจะได้อ่าน วิทยานิพนธ์ ของท่านพระมหานรินทร์ สุวรรณโชติ ค่ะ...

คิดว่าจะมีประโยชน์เอกอนันต์ค่ะ
อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
ฤาจะ ยั่งยืน อยู่ได้
ดิ้นรน ยึดยื้อ อยู่ใย
ทุกข์คลาย เพราะรู้ จักวาง

ออฟไลน์ อิ่มอุ่น

• ตติยะ
เมื่อไรจะมีโอกาสได้รับปริญญามหาบัณฑิตบ้างนะ...................... :015:

ออฟไลน์ หนึ่งดาวคนอง

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เกิดเป็นคนทั้งที่ หาดีให้ได้
ตอบ: *** ขอเชิญร่วมแสดงมุทิตาจิตต่อ ลพ.เว็บ..
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 04:50:13 »
กราบนมัสการหลวงพี่เว็บ ขอแสดงความยินดีด้วยนะขอครับ ถ้ามีโอกาศกระผมจะไปกราบนมัสการ นะขอรับ :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.ค. 2552, 04:50:54 โดย thanomsak »

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่นรินทร์(หลวงพี่เว็บ) ครับ
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
กราบนมัสการหลวงพี่ครับ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
นมัสการหลวงพี่นรินทร์
ขอร่วมแสดงมุทิตาจิตต่อท่านด้วยค่ะ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ m_surat

• ตติยะ
    • MSN Messenger - mfineart@hotmail.com
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ    :054: :054:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ขอแสดงมุทิตาจิตต่อหลวงพี่นรินทร์ด้วยครับ

กราบแทบเท้าหลวงพี่ด้วยความเคารพอย่างสูงยิ่ง  :054: :054: :054:

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา