ผู้เขียน หัวข้อ: พิธีปลุกเสกวัตถุมงคลของวัดบางพระในวันสุริยุปราคาเต็มดวง  (อ่าน 7209 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
วันพุธที่ ๒๒ กรกฎาคม พ.ศ.๒๕๕๒

ฆ้องใหญ่หน้าโบสถ์เก่ามีราหูอมจันทร์และอมพระอาทิตย์ ลักษณะพิเศษไม่เหมือนที่ใดเฉพาะวัดบางพระเท่านั้น เวลาจุดธูปต้องใช้ธูปสีดำบูชา

ด้านหนึ่ง - สุริยะประภา อีกด้านหนึ่ง - จันทรประภา

ลพ.นัน บอกว่า วันนี้เหมะสำหรับการปลุกเสก " ของแข็ง " เช่น ควายธนู , วัวธนู

" ผู้การเสือ " เป็นเจ้าพิธีครั้งแรก โดยกราบไหว้บูชาหลวงพ่อเปิ่นเป็นอันดับแรกด้วยธูป ๑๕ ดอก

พระครูอนุกูลพิศาลกิจ เจ้าอาวาสชั้นเอก (หลวงพ่อสำอางค์ ปภสฺสโร) เจ้าอาวาสวัดบางพระ ผู้สืบทอดวิทยาคมจากพระเดชพระคุณหลวงพ่อเปิ่นเทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี เป็นประธานในพิธี จุดธุปเทียน

" ผู้การเสือ " อ่านโองการบูชาพระอาทิตย์ตก ( ตำหรับหลวงพ่อเกษม เขมโก )

" ผู้การเสือ " อาราธนาพระปริตร

หลวงพ่อสำอางค์ เจ้าอาวาสวัดบางพระ เป็นประธานนั่งปรก ( สายสิญจน์ที่ล้อมรอบประรำพิธีโยงมาจาก รูปหล่อหลวงพ่อเปิ่นและหลวงปู่หิ่ม , หลวงพ่ออยู่ , หลวงพ่อเปลี่ยน )

วัตถุมงคลเฉพาะวัดบางพระที่นำเข้าปลุกเสก

สุดยอดเกจิอาจารย์สายวัดบางพระ ได้แก่ พระครูสังฆรักษ์ชออม ( หลวงพี่ออม ) ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดบางพระ , หลวงพี่นัน , หลวงพี่ปาด , หลวงตาจัน ร่วมปลุกเสก ( ฤกษ์เริ่มพิธี ๐๘.๐๙ น. บรรยากาศเริ่มมืดครึ้ม ฝูงนกต่างบินกลับเข้าใต้จั่วและหลังคามณฑป จวบจนกระทั่งฟ้าเริ่มสว่างใส ฝูงนกต่างบินออกจากจั่วและหลังคามณฑป ในเวลา ๐๘.๕๕ น. เป็นอันจบพิธี บัดดลนั้นสายพิรุณต่างโปรยปรายประหนึ่งเทวดาประทาน ถือว่าเป็นพิธีที่สุดยอด ในพิธีหนึ่งแห่งวัดบางพระ )

ข้อมูลจาก " ผู้การเสือ " .

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.ค. 2552, 06:47:42 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
วัตถุมงคลชุดนี้จะออกมาให้เช่าบูชาได้ตอนใหนครับหลวงพี่........ :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณภาพมาก ครับ มนัสการหลวงพี่เก่ง ครับ
ขอบคุณข้อมูล จากผู้การเสือด้วย ครับ
สุดยอด ครับ

TUM

• บุคคลทั่วไป
ผมว่ารุ่นนี้ต้องโด่งดัง แน่นอนเลยครับ (แล้วมีให้บูชาหรือยังครับ ขอบูชาซักองค์ได้ไมครับ) และขอขอบคุณ ข้อมูลจากผู้การเสือด้วยครับและรูปถ่ายด้วย  :089:

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกรูปครับ

...ขอบคุณหลวงพี่เก่ง สำหรับภาพงานพิธีปลุกเสกวัตถุมงคล วันนี้ด้วยครับ...

...ขอบคุณท่านผู้การเสือครับ สำหรับข้อมุลรายละเอียด...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
กราบนมัสพระอาจารย์ทุกท่าน

และขอบคุณท่นผู้การเสือด้วยครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนสำหรับภาพบรรยากาศครับ :114:

เสียดายจิงๆครับไม่ได้ไป    :070: แต่ร่างกายไม่พร้อมนะครับ  :070:

ออฟไลน์ ไทยแท้

• จตุตถะ
กราบนมัสการ หลวงพี่ทุกท่าน
เงินหมด ยศยังอยู่

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณหลวงพี่เก่งสำหรับภาพบรรยากาศในพิธีครับ... :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอขอบคุณหลวงพี่เก่ง ที่นำภาพบรรยากาศน่าประทับใจแบบนี้มาให้ชมครับ

น่าสนุกนะครับ งานนี้อดไปเลยครับ ว่าจะไปแต่ติดภาระกิจครับ สาธุ ...  :089:

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
อยากไปเหมือนกันแต่อไปวันที่12ดีกว่าครับรอเก็บปัจจัยก่อน รักและเคารพอาจารย์เสมอครับ :054:

ออฟไลน์ Thongkam

• ศิษย์วัดบางพระ
  • จตุตถะ
  • "หากแผ่นดินไม่กลบหน้า ชีวิตข้าต้องสมหวัง"
    • MSN Messenger - liverpool_at@hotmail.com
เกินที่จะบรรยายจริง ๆ ครับ แค่เห็นพิธีต่าง ๆ ก็ขนลุกแล้วครับ...

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอบคุณ ที่นำภาพมาให้ชมครับ แล้ววัตถุมงคลมีให้บูชาแล้วยังครับ  ถ้ามีครบชุดเท่าไรขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณฯพี่ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) ที่นำภาพมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ bm rongmuang

• นวมะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับสำหรับภาพมาทันใจจริงๆครับ คิดว่าในวันที่ 12 สิงหาคมนี้

คงมีวัตถุมงคลรุ่นนี้ให้เช่าที่กุฏิใหญ่แน่เลย  ถ้ามีต้องไปเช่าบูชาครับ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
นมัสการหลวงพี่ครับ ขอขอบคุณที่นำภาพพิธี มาให้ชมครับ :054:

ออฟไลน์ leng_kub

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • วัดเขาราหู
    • อีเมล
เวปไซด์ วัดเขาราหู
www.wat-khaorahu.com

ยินดีต้อนรับทุกท่านด้วยความจริงใจครับ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
นมัสการพระคุณเจ้าทุกรูปครับ...

นมัสการขอบคุณข้อมูลพร้อมภาพบรรยากาศหลวงพี่ด้วยครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ ผู้หญิงธรรมดา

• ตติยะ
ไม่ทราบว่ามีพิธีปลุกเสกฯ อยากไปร่วมงานด้วยค่ะ
ถ้าไม่เป็นการรบกวน มีงานครั้งต่อไปช่วยบอกต่อหน่อยนะค่ะ

ออฟไลน์ seka

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณมากครับ ที่นำภาพมาให้ชม
แล้ววัตถุมงคลมีให้บูชาหรือยังครับ

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณสำหรับรูปภาพและคำบรรยายค่ะ มนัสการหลวงพี่เก่งและหลวงพี่ทุกรูปนะคะ  :054:
และขอบคุณข้อมูลและแรงกาย แรงใจจากผู้การเสือ คนรักษ์พระ น้องต้นน้ำ และชาวบ้านใกล้เรือนเคียงที่มาร่วมพิธีในวันนี้ด้วยค่ะ :054:
เสียดายจังที่ไม่สามารถไปร่วมงานได้  แต่ก้อรู้สึกปลื้มใจที่ทุกท่านช่วยกันทำอย่างเต็มที่ ขอบคุณนะคะ :054:

ออฟไลน์ ~ นางฟ้า ~

• ทุติยะ
  • **
ขอขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ และภาพบรรยากาศในพิธีนะคะ

ถ้ามีโอกาสจะไปเช่ามาบูชาคะ..
อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
ฤาจะ ยั่งยืน อยู่ได้
ดิ้นรน ยึดยื้อ อยู่ใย
ทุกข์คลาย เพราะรู้ จักวาง

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการ พระอาจารย์ทุกรุปครับ  :054:

ไม่ทราบว่าวัตุมงคลรุ่นนี้มีอะไรบ้างครับ

ออฟไลน์ m_surat

• ตติยะ
    • MSN Messenger - mfineart@hotmail.com
    • อีเมล
พิธีเข้มขัง มาก คับ

ขอบคุณสำหรับ ข้อมูล คับ

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
พิธี เข้มขลังมากครับ

จะรอดูวัตถุมงคลต่อไปครับ

^^