ผู้เขียน หัวข้อ: มีข้อข้องใจอยากสอบถามหน่อยคัฟ  (อ่าน 2209 ครั้ง)

ออฟไลน์ nottplq

• เย เกจิ พุทฺธํ สรณํ คตา เส น เต คมิสฺสนฺติ อปายภูมึ
  • จตุตถะ
  • สุโข ปุญฺญสฺส อุจฺจโย.
    • MSN Messenger - nottatplq@hotmail.com
    • อีเมล
ก่อนจะทำการสักยันต์ต้องทำอย่างไหร่บ้างคัฟและเวลาเปิดปิดที่สำนักสักยันต์เวลาเท่าใดบ้างคัฟ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ตอบ: มีข้อข้องใจอยากสอบถามหน่อยคัฟ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 04:13:37 »
ไม่ต้องเตรียมอะไรไปลอกครับผม  เตรียมใจไปเลยนะครับ
เพราะที่วัด มีเตรียมไว้ให้หมดแล้ว  ค่าดอกไม้ธูปเทียน50บาท ค่าครู25 

เวลาเปิดปิดไม่มีลอกครับผม ถ้าจะไปสักควรไปแต่เช้านะครับ
คนจะได้ไม่เยอะ หลวงพี่ท่านฉันเช้าเสร็จ ก้จะมานั่งสักให้เลยนะครับผม
(สักแล้วอาจจะมีปัญหาการเข้าทำงาน  บางงานนะครับ)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: มีข้อข้องใจอยากสอบถามหน่อยคัฟ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 05:09:29 »
บุหรี่ ดอกไม้ ธูปเทียน ค่าครู 25 บาท เตรียมตัวเตรียมใจศรัทธา

ภาษาไทยคือภาษาไทย ภาษาพิมพ์ก็พิมพ์ไทยๆ ครับ ไม่ใช่ คัฟ นะจ้ะ ..  :089:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 05:29:38 »
บุหรี่ ดอกไม้ ธูปเทียน ค่าครู 25 บาท เตรียมตัวเตรียมใจศรัทธา

ภาษาไทยคือภาษาไทย ภาษาพิมพ์ก็พิมพ์ไทยๆ ครับ ไม่ใช่ คัฟ นะจ้ะ ..  :089:

ใช้แล้วครับตามนั้นเลย             คัฟ ใช้ ครับ ดูดีกว่านะครับ  :089:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 05:35:05 »
ไม่ต้องเตรียมอะไรไปลอกครับผม  เตรียมใจไปเลยนะครับ
เพราะที่วัด มีเตรียมไว้ให้หมดแล้ว  ค่าดอกไม้ธูปเทียน50บาท ค่าครู25 

เวลาเปิดปิดไม่มีลอกครับผม ถ้าจะไปสักควรไปแต่เช้านะครับ
คนจะได้ไม่เยอะ หลวงพี่ท่านฉันเช้าเสร็จ ก้จะมานั่งสักให้เลยนะครับผม
(สักแล้วอาจจะมีปัญหาการเข้าทำงาน  บางงานนะครับ)
ค่าพานครู เหลือ 50 บาทแล้วหรือครับ
ผมไม่ได้วัดมาเดือนกว่า
ตอนคราวนั้นไปยัง 70 บาทอยู่เลย

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 06:11:34 »

ใช้แล้วครับตามนั้นเลย             คัฟ ใช้ ครับ ดูดีกว่านะครับ  :089:

อย่าลืมเตรียมทำใจรับความเจ็บด้วยนะครับ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 06:30:42 »
ค่าพานครู เหลือ 50 บาทแล้วหรือครับ
ผมไม่ได้วัดมาเดือนกว่า
ตอนคราวนั้นไปยัง 70 บาทอยู่เลย

50 บาทหน้ากุฏิใหญ่ริมน้ำเงินทั้งหมดเข้าวัดครับผม ...  :016:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 08:43:13 »
ก่อนจะทำการสักยันต์ต้องทำอย่างไหร่บ้างคัฟและเวลาเปิดปิดที่สำนักสักยันต์เวลาเท่าใดบ้างคัฟ
วัดบางพระครับ ไม่ใช่สำนักยันต์น่ะครับ รบกวนเรียกให้ถูกต้องด้วยน่ะครับ ส่วนก่อนทำการสักยันต์ก็ควรศึกษาข้อห้ามด้วยน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ thumneab

• ความดีไม่มีวันดับสูญ
  • ปัญจมะ
  • ความดีไม่มีวันดับสูญ
    • MSN Messenger - Thumneab@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Thumneab@yahoo.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 ก.ค. 2552, 09:35:35 »
ตามนั้นเลยครับ ท่าน

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 ก.ค. 2552, 03:42:47 »

เฮ้อ ตั้งกระทู้ที่ 1  ก็โดนซ๊ะแล้ว พ่อหนุ่มเรา  ใช้คำที่ให้มันดูดีกว่านี้ อีกซักนิดครับ  ภาษาไทย  จะใด้อยู่กับเรานานๆ ( คัฟ ) นั่นละครับ ดูแล้วไม่ค่อยสบายใจเลยครับ :069:

และอีกอย่างเลยครับ  ขอแล้วกันครับ กับคำว่า สำนักสักยันต์   ไม่เหมาะสมที่ จะมาใช้ที่ วัดบางพระ ครับ

นั่นละครับ ตรงคำถามเลย

ก่อนสักยันต์ ต้องทำอะไรบ้าง

ขั้นแรกก็ ศึกษาข้อมูล ในนี้ก่อนครับ ก่อนที่จะตัดสินใจอะไรลงไป

ขั้นที่สอง  ก่อนที่จะพิมย์และจะเขียนอะไรลงในบอร์ด กรุณา นิดน๊ะครับ ภาษาไทย  นั่นละครับ  เป็นที่เข้าใจกัน

ผมว่า คุณทำใด้ครับ  ถ้าคุณจะทำ  ให้มันดูสวยงาม

จากใจ เลยครับ  ชาญ :054:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 ก.ค. 2552, 01:52:56 »
ก็ ไม่มีอะไรมากครับ ศึกษาข้อห้ามและถามตัวเองซักนิดว่า "สักยันต์ไปเพื่ออะไร"ส่วนขั้นตอนและค่าครู ก็ตามที่พี่ๆด้านบนแนะนำมาครับผม
ปล วัดบางพระของเราไม่ใช่สำนักสักหรือตำหนักครับ เป็นสถานที่ในบวรพระพุทธศาสนา
พระอาจารย์ท่านทำการสักเพื่อสืบทอดวิชาของหลวงปู่หิ่ม และหลวงปู่เปิ่น
และที่สำคัญที่สุดท่านสักให้ศิษย์เพราะ "เมตตาธรรม" เป็นที่ตั้งครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 ก.ค. 2552, 08:29:55 »
วัดบางพระครับ ไม่ใช่สำนักยันต์น่ะครับ รบกวนเรียกให้ถูกต้องด้วยน่ะครับ ส่วนก่อนทำการสักยันต์ก็ควรศึกษาข้อห้ามด้วยน่ะครับ
                        25; 13;

ปรับปรุงนิดหน่อยก็โอเคแล้วครับ สู้ๆพี่น้อง
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 ก.ค. 2552, 10:29:11 »
รับรองสำเนาถูกต้องทุกความเห็น  ผมคงเข้ามาิอ่านและขอบคุณ พี่ๆ ก็คงพอ   :075: :075: 

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 ก.ค. 2552, 02:24:18 »
เคลียดหลายครับทาน  เอาเป็นว่าสำนักสักยันต์ เปลี่ยนเป็นกุฎิสักยันต์ ดีกว่า (ไม่ใช่อาศรม / ตำหนัก สักยันต์)