ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้มาแนะนำสำหรับคนไปสักยันต์ครั้งแรกครับ.....  (อ่าน 2225 ครั้ง)

ออฟไลน์ พุงโต

• ปัญจมะ
สำหรับคนที่ไปวัดบางพระแนะนำให้ตรงไปที่กุฏิใหญ่เลยครับ ไปแล้วจะได้ดีหลายอย่าง  อย่างแรกก็ได้กราปไหว้หลวงพ่อเปิ่นครับ  ดอกไม้ตามแต่จะทำบุญครับ แล้วถ้าใครอยากให้อาหารปลาก็ตรงศาลาริมน้ำข้าง ๆ กันครับ ถุงละ 10 บาท ถูกครับ ถ้าซื้อแถวอื่น 20 บาท

และก็สำหรับคนที่จะสักยันต์ ชุดละ 50 เท่านั้น ครับ และที่สำคัญ ทุกอย่างเข้าวัดบางพระหมดครับ  เป็นการทำบุญไปในตัว

ส่วนที่แพงสุดก็หน้ากุฏิมหาสมชายครับ ชุดละ 80 บาทครับและก็หน้ากุฏิหลวงพี่แป๊ว 50 บาทครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ค. 2552, 10:00:47 โดย พุงโต »
ตายแน่ ตายแน่ สักวันหนึ่งฉันต้องตาย กลายเป็นผี เหมือนพวกนี้แน่ ๆ

ออฟไลน์ ฅนอยุธยา

• ตติยะ
ดีมากครับ ผมว่าเป็นประโยชน์กับสมาชิกที่มาใหม่ และ กำลังสนใจการสักยันต์ของวัดบางพระอยู่ครับ

ออฟไลน์ ผู้หญิงธรรมดา

• ตติยะ
ถ้าอยากไปสักต์ต้องไปแต่เช้านะค่ะ คนไม่ค่อยเยอะดีค่ะ
ถ้าไปสายๆ คนจะเยอะมาก คิวก็ยาวต้องรอนานหน่อยค่ะ
ว่าจะไปวัดอยู่เหมือนกันค่ะ สิ้นเดือนนี้ค่ะ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณที่มาแนะนำแนวทางและสิ่งดีๆให้กันและกันนะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
ดีมากเลยครับ คนที่ไปใหม่ๆจะได้รู้ว่าควรไปจุดใดของวัดบ้าง   :054:

ออฟไลน์ ปุ๊_หนุมาน๙

• จตุตถะ
ผมได้ยินมาว่าเราสามารถนำ กระดาษ แอลกฮอลล์ หมึก ไปถวายได้ใช้ป่ะครับ
ไปวัดมาหลายครั้งแล้วไม่เคยนำอะไรไปถวายซักที มีแต่ใส่พานค่าครู แล้วก้อสัก เสร็จก้อกลับบ้าน
ครั้งหน้านี้ว่าจะซื้อของติดรถไปด้วยดีกว่า  พี่ๆเพื่อนๆมีของใช้อย่างอื่นแนะนำรึป่าวครับ :001:

ออฟไลน์ wolfpack

• สัตตมะ
  • **
เข้ามาอ่านไม่ทันครับ เพราะไปสักมาวันนี้ เดินรอบวัดเกือบครึ่งวันครับ เขิน ไม่รู้จะเริ่มตรงไหน
สุดท้ายก็ได้เมตตาเก้ายอดมาจากหลวงพี่แป๊วครับ
ก่อนจะสัก ท่านจะให้กวาดลานวัดก่อนครับ (ตอนเย็นให้ข้าวหมาด้วย) รู้สึกดีจัง เหมือนเราได้เป็นลูกศิษย์วัดจริง ที่ได้ช่วยงานวัดครับ
ผมยกพานตอนสามโมง กว่าจะได้สัก ห้าโมงครึ่ง อยากบอกคนที่จะไปสักใหม่ใจเย็นๆนะครับ เดี๋ยวหลวงพี่จะเรียกเอง ไม่ใช้มาก่อนได้สักก่อน
ว่างๆ มีโอกาสจะไปที่หน้าที่ลูกศิษย์วัด ปัดกวาดกุฏิอีกเรื่อยๆครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ผมได้ยินมาว่าเราสามารถนำ กระดาษ แอลกฮอลล์ หมึก ไปถวายได้ใช้ป่ะครับ
ไปวัดมาหลายครั้งแล้วไม่เคยนำอะไรไปถวายซักที มีแต่ใส่พานค่าครู แล้วก้อสัก เสร็จก้อกลับบ้าน
ครั้งหน้านี้ว่าจะซื้อของติดรถไปด้วยดีกว่า  พี่ๆเพื่อนๆมีของใช้อย่างอื่นแนะนำรึป่าวครับ :001:

นอกจากหมึกและกระดาษทิชชู่ ก็อาจจะมีพวกถุงมือยาง สำลี  และน้ำปานะ
ไปถวายท่านด้วยก็ได้ครับผม

ออฟไลน์ ก้านยาว

• เพราะชีวิตขาดหวานไม่ได้
  • สัตตมะ
  • **
เข้ามาอ่านไม่ทันครับ เพราะไปสักมาวันนี้ เดินรอบวัดเกือบครึ่งวันครับ เขิน ไม่รู้จะเริ่มตรงไหน
สุดท้ายก็ได้เมตตาเก้ายอดมาจากหลวงพี่แป๊วครับ
ก่อนจะสัก ท่านจะให้กวาดลานวัดก่อนครับ (ตอนเย็นให้ข้าวหมาด้วย) รู้สึกดีจัง เหมือนเราได้เป็นลูกศิษย์วัดจริง ที่ได้ช่วยงานวัดครับ
ผมยกพานตอนสามโมง กว่าจะได้สัก ห้าโมงครึ่ง อยากบอกคนที่จะไปสักใหม่ใจเย็นๆนะครับ เดี๋ยวหลวงพี่จะเรียกเอง ไม่ใช้มาก่อนได้สักก่อน
ว่างๆ มีโอกาสจะไปที่หน้าที่ลูกศิษย์วัด ปัดกวาดกุฏิอีกเรื่อยๆครับ
ตามคุณ wolfpack เลยครับ
สวัสดีครับ ผมชื่อท๊อป ลูกศิษย์หลวงพี่แป๊วเช่นกันท่านเมตตาเก้ายอดให้ ยกพานประมาณ10.30 หลวงพี่เมตตาให้18.00 ก็ควรค่าแก่การรอคอยอยากได้ขอดีก็ต้องใจเย็นๆครับคร่าวหน้าไปไม่รู้ว่าหลวงพี่ท่านจะเมตตาให้ยันต์อะไร ขอฝากถึงน้องใหม่ทุกๆท่านด้วยนะครับได้ขอดีมาแล้วก็ต้องรักษาให้ดีหมั่นสวดมนต์ไหว้พระเป็นประจำและเป็นคนดีมีคุณธรรม ขอให้โชคดีทุกท่านนะครับ
[shake]ชีวิตนี้บางทีก็น้อย คิดไปทำไม ชีวิตนี้บางวันก็เยอะ ถือเป็นกำไร
ชีวิตเราก็เท่านี้ ความสุขที่หัวใจต้องการสุดท้ายมันอยู่ไม่ไกล
ค้นลงไปข้างในจิตใจ ใครๆ ก็พบมัน
[/shake]

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
อนุโมธนาด้วยครับ

:054:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมไปเกือบทุกอาทิตย์ครับบ้างทีก้อไปกราบหลวงพ่อยาท่านจะแซวผมว่ามึงโกนหนวดออกทำไมผมก้อยิ้มครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ Aunza72

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ กำลังจะไปสักพอดีเลย ขอบคุรมากๆครับ