ผู้เขียน หัวข้อ: ฆราวาสที่สักที่กุฏิท่านพระมหาสมชายมีใครบ้างที่ฝีเข็มสวยๆ  (อ่าน 3915 ครั้ง)

ออฟไลน์ โจ๊ก วัดพระรูป

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
  ฆราวาสที่สักที่กุฏิท่านพระมหาสมชายมีใครบ้างที่ฝีเข็มสวยๆแบบว่าอยากได้ลายสวยๆเพราะเรื่องพุทธคุณนั้นของหลวงปู่เชื่อใจได้ครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ต้องรอผู้รู้ครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

TUM

• บุคคลทั่วไป
ที่ผมเห็นในเว็บไซน์ การโพสรูปให้ดู สวยหมดครับ (ความที่สวยไม่สวย ความขลังยังคงเดิมครับ)

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
ค่าครูตามภาพลายสักนี่ แต่ละภาพแพงไหมครับ อยากทราบรายละเอียดคราวๆครับ ราคาประมาณเท่าไหร่
 แล้วถ้าสักยันต์กับท่าน อ.หนวด นี่สวยเหมือนกันไหมครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
อยากได้ ลายพะนารายณ์ทรงครุฑ ไม่รู้ค่าลายสักยันต์ จะประมาณเท่าไหร่ จะได้เก็บสตางค์ไปให้พอ ขอบคุณล่วงหน้า สำหรับผู้รู้จริง

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
         อยากรู้อะไรผมว่าต้องไปที่วัดครับ ชั่งใจก่อนสัก อะไรเป็นอะไร คนที่สักต้องคิดเอง ราคาผมว่าไม่สำคัญแต่ที่สำคัญ รอยสักนั้นจะติดตัวเราไปตลอดชีวิต มาไม่ชอบอยากลบที่หลังลบยังไงก็เป็นรอย
      [shake]   ท่านสายัน อยากสักจริงๆรึครับ ใช้พื้นที่เยอะนะ ยังว่างรึครับ [/shake]

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
  ฆราวาสที่สักที่กุฏิท่านพระมหาสมชายมีใครบ้างที่ฝีเข็มสวยๆแบบว่าอยากได้ลายสวยๆเพราะเรื่องพุทธคุณนั้นของหลวงปู่เชื่อใจได้ครับ

อ.ติม และอีกหลายท่าน...

ออฟไลน์ paypsp

• ตติยะ
    • อีเมล
สามเณรบู่ ครับ สักได้สวยสุดยอดวันหลังจะลงรูปให้พวกพี่ๆดูครับ ธรรมดา ที่ไม่ ธรรมดา

ออฟไลน์ นามมงคล

• บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
ถ้าตามความคิดผมนะครับ ผมว่า อ.ก๊อต ก็สวยนะครับ(อดีตเคยสักอยู่กุฏิ ท่าน มหาสมชาย) แต่ปัจจุบันมาสักให้หลวงน้าต้อย แล้ว ค่าพานครูเท่าราคาบ้างพระ ครับ

ตัวอย่าง(ไม่มีเจตนาอื่นใด นอกจากต้องการให้ใช่ประกอบการตัดสินใจ)

ลิ้ง รวมรอยสักครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,9914.0.html

เขา..ผู้สูญสิ้นทรัพย์สินไป           เขา..สูญเสียมากเหลือเกิน
เขา..ผู้สูญสิ้นเพื่อนไป               เขา..สูญเสียมากกว่า
เขา..ผู้สูญสิ้นความศรัทธา           เขา..ผู้นั้น.. สูญเสียยิ่งกว่าใครๆ