ผู้เขียน หัวข้อ: ความเมตตาจากหลวงพี่หมีวัดบางพระครับ  (อ่าน 5703 ครั้ง)

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
จิ้งจกน่ารักจังนะครับ ...  :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
จิ้งจกพิมพ์นี้ สวยงามมากเลยครับ... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ชอบจิ้งจกจังเลยครับสวยมาก................. :015: :002:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
สวยงามมากๆครับ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงามครับผม  :016:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
น่ารักมากเลยนะครับผม ขอบคุนที่นำมาแบ่งกันชมนะครับ :114:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ขอภาพด้นบนด้วยได้ไหมครับ...{^_^}...

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอภาพด้นบนด้วยได้ไหมครับ...{^_^}...
จัดให้ครับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
ผมได้ยินหลวงพี่หมีพูดว่าอย่างนี้ครับ "จิ้งจกคู่นี้...ปี๊ด...เลย" :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ความเมตตาจากหลวงพี่หมีวัดบางพระครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 ก.ค. 2552, 08:17:26 »
ผมไม่มีที่จะสักแล้วครับไม่แน่ก้อเล่นจิ้งจกที่หลังใบหูครับให้อาจารย์หนวดลงให้ครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: ความเมตตาจากหลวงพี่หมีวัดบางพระครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 ก.ค. 2552, 08:49:02 »
อ่ะน่ะ

ผมก็ได้รับเมตตาจากหลวงพี่หมี

เป็นจิ้งจกเหมือนกันครับ

เรื่องเสน่ห์

ไม่มีคำว่าผิดหวังครับ

:009: :002: :009: :002:
[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 ก.ค. 2552, 09:03:03 »
สวยมากคะ

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 ก.ค. 2552, 10:19:55 »
จิ้กจกตัวนี้พอหลวงพี่เป่าเสร็จเป็นรอยเล็บเต็มตัวผมเลยคับแรงมากต้องขอบคูณหลวงพี่หมีที่เมตตาคับ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 ก.ค. 2552, 10:33:52 »
หลังสวยมากๆครับ ว่าแต่ว่าหลวงพี่หมี อยู่กุฎิไหนครับ คือว่าผมไม่เคยสักกับท่านเลยครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 05:41:28 »
อยู่ด้านซ้ายของกุฎิเจ้าอาวาส(หลวงพ่อสำอางค์ )
กุฎิมีคันทวยเป็นรูปหนุมานครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 07:22:02 »
หลังสวยมากๆครับ ว่าแต่ว่าหลวงพี่หมี อยู่กุฎิไหนครับ คือว่าผมไม่เคยสักกับท่านเลยครับ
ท่านสักอยู่ที่หอสวดมนต์ครับ (ด้านหลังกุฏิเจ้าอาวาส)...

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 07:23:45 »
สวยมากครับ

ออฟไลน์ m_surat

• ตติยะ
    • MSN Messenger - mfineart@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 29 ก.ค. 2552, 12:36:10 »
สวยงาม มาก คับ

:015:

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 29 ก.ค. 2552, 01:49:58 »
หลวงพี่หมี ท่านสักน้ำมันด้วยใช่ไหมครับ อยากไปสักกับท่านบ้างครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 29 ก.ค. 2552, 01:55:55 »
เส้นคมดีจังครับ :050: