ผู้เขียน หัวข้อ: คล้องกล้องออกเดิน ตอน ไปกราบขอพร เทวสถาน และ ศาลเจ้าพ่อเสือ  (อ่าน 2995 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
วันนี้คล้องกล้องไปไม่ไกลครับ ไปกราบขอพรที่เทวสถาน เสาชิงช้า ใกล้ๆ วัดสุทัศฯและศาลเจ้าพ่อเสือครับ

เทวสถานโบสถ์พราหมณ์ เสาชิงช้า โบราณสถานที่ประดิษฐานเทวรูปพระพิฆเนศ พระพรหม พระอิศวร พระนารายณ์ อันเก่าแก่ ไปทีได้ไหว้ครบเลยครับ

ที่เทวสถานนี้ไม่อนุญาติให้เข้าไปถ่ายรูปด้านใน จึงได้แค่ขอนำบรรยากาศโดยรอบมาให้ชมครับ

ไปต่อที่ศาลเจ้าพ่อเสือ ที่สามารถไดนไปได้ไม่ไกลจากเทวสถานเท่าไรนัก

ที่ศาลก็ห้ามถ่ายรูปครับเลยเก็บมาได้เท่านี้
จบทริปแบบง่ายๆครับ สวัสดี

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
...สุดยอดครับพี่ชลาพุชะ

ศาลหลวงพ่อเสือนี้คนเยอะมากๆ...

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ตายหละ.. ปีนี้ยังไม่ได้ไปศาลเจ้าพ่อเสือเลยนี่หน่า..

ถ้าไม่มีน้องชลาพูดช้าเนี่ย... ก็ลืมไปเลยค่ะ... ต้องไปๆๆๆ 555
  :077:

cho presley