ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้นะครับ เกี่ยวกับเรื่อง สักยันต์คับ  (อ่าน 1558 ครั้ง)

ออฟไลน์ joe_mangdang

• ทุติยะ
  • **
เผอิญว่าไม่มีความรู้เกี่ยวกับด้านรอยสักเลยนะครับ
แต่โดยส่วนตัวเปนคนที่เห็นแล้วชอบมากลายสักยิ่งเปนสักยันต์ชอบมากคับ มีรอยสักกราฟฟิคตรงท่อนแขนบนนิดหน่อยสมัยวัยเรียน

**ผมอยากขอคำชี้แนะ หน่อยคับว่าถ้าผมจะเริ่มสักนี้ต้องทำไงบ้างคับ ผมไม่เคยและทำไม่เปนเราต้องนำอะไรไปขึ้นครู หรือว่าต้องนำอะไรไปให้ก่อนถึงจะขอพระอาจารย์ท่านสักให้

ยินดีรับฟังทุกข้อความชี้แนะนะคับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ด้วยความเคารพครับ ในกระทู้เก่าๆมีข้อมูลที่เป็นประโยชน์อยู่อย่างมากมาย
ลองเสิดหาในช่องเสิดหาของทางเวปบอร์ดดูนะครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ joe_mangdang

• ทุติยะ
  • **
คับ ขอบคุณ :010:

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
เตรียม เจ็บตัว ได้เลย ไปถึงที่แล้วรู้เอง เตรียมปัจจัยไปเยอะๆด้วย
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
...เตรียมตัวเตรียมใจครับอย่าลืมเตรียมความศรัทธาไปด้วยครับ...

ออฟไลน์ ฅนอยุธยา

• ตติยะ
ไม่ทราบว่ายังทันไหมครับ กับข้อแนะนำของผม ** รับรองว่าเด็ดกว่าท่านอื่น**
ก่อนอื่นท่านก้มมองตัวเองก่อนครับว่า ตอนนี้เรากำลังทำไรอยู่ (หน้าที่การงาน) ผมขอบอกเลยนะครับว่า มักมีคนพูดว่า "สักยันต์แล้วเสียหนัง"
ซึ่งเป็นความจริงนะครับ แต่คำว่าเสียหนังในที่นี้ คือ หมึกนะครับ ไม่ได้หมายความว่าลบหรู่ครูอาจารย์ หรือตัวยันต์แต่อย่างไร
หากเราต้องทำงานในลักษณะคนหมู่มาก ทำงานเป็นองกรณ์ บริษัท รัฐวิสาหกิจ ราชการ ถ้าท่านชอบสักยันต์จริงอย่างที่ท่านบอก และเชื่อ+ศรัทธา ก็เต็มที่เลยครับ "น้ำมัน"

เรื่องของน้ำมัน กับหมึก  บอกได้คำเดียวครับว่า พุทธคุณเท่ากันทุกอย่าง  แต่โอกาสทำให้เราดำเนินชีวิตแบบมนุษย์เงินเดือนนี้ต่างได้ครับ
แต่ก่อนถ้าสักสีนี่ ขอบอกครับว่าหมดสิทธิครับ งานดีๆ มั่นคง ถึงบางท่านจะบอกว่าสักหมึกก็ทำงานได้ เข้าได้ (แต่ยากมากครับถ้าไม่มีเส้น)  แต่เมื่อเข้าไปแล้วบอกได้เลยครับว่าโตยาก
ฝ่ายบุคคล และบริหารนี่เขาเข้าใจแบบเราๆ ยากครับ มีแต่อยากให้ออก โตยากครับจริงๆ คิดเอานะครับ ผมว่าตอนนี้ หน้าที่การงานสำคัญสุด (ตัวผมตอนนี้อายุ 24 กำลังศึกษาอยู่ ป.ตรี ปีสุดท้ายครับ)  ที่ผมแนะนำแบบนี้เพราะว่า ตอนนี้ คนตกงานเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆ  บางที่นะครับ รับพนักงาน 4-5 คน สมัครกันเกือบร้อย  แระเขาจะเลือกหรอครับ คนมีรอยสักอ่ะ (ถ้าไม่เส้นอย่างผมบอก)  คุณสมบัติเราไปเท่ากับอีกท่านนึงนี่หมดสิทธิ เขาต้องเอาคนเนื้อตัวสะอาด  (บุคลิก) 

อันนี้คำแนะนำ แบบฉบับผมนะครับ หวัง่วาจะเป็นอีกด้านให้พิจารณครับ แปลกดีไหมครับ
ปล. ตอนนี้ผมก็สักยันต์นะครับ น้ำมันครับ ได้สักกับพระอาจารย์ญาครับ  ไม่เคยรู้สึกว่ายันต์ที่ผมได้มานั้นด้วยกว่าหมึกเลย แระยังภูมิใจด้วยครับ ที่เรามีของดีอยู่ในตัว  เป็นเสือซ่อนเล็บ ซ่อนลายครับ

ออฟไลน์ ผู้หญิงธรรมดา

• ตติยะ
ขอแนะนำบ้างนะค่ะ

ตอนแรกๆ ไปที่วัดอาจจะทำไม่ถูกให้เข้าไปถามคนที่อยู่แถวบริเวณวัดนะค่ะ (ดูที่เข้าเหมือนเป้นคนที่อยู่ที่วัดหน่อยนะค่ะ)
และก็ถามว่ากุฏิไหนรับสักต์นะค่ะ และเค้าก็จะแนะเราเองว่าต้องทำอย่างไงบ้าง
เช่าพานครูที่ไหน ราคาเท่าไร ทุกคนที่อยู่ที่วัดเป็นกันเองทุกท่านค่ะ