ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญร่วมงานไหว้ครูเข็มทอง พระอาจารย์หนุ่ม วัดบางแวก  (อ่าน 3488 ครั้ง)

ออฟไลน์ noo^^pure

• ตติยะ
ฝากนิดนึงครับไม่แน่ใจว่ามีใครตั้งกระทู้หรือยัง

วันอาทิตย์ที่ 16 สิงหาคม 2552 นี้ วัดบางแวก ซอยจรัญสนิทวงศ์ 13 แขวงคูหาสวรรค์ เขตภาษีเจริญ กรุงเทพมหานคร จะมีงานบูชาครูเข็มทอง หลวงปู่พิมพ์มาลัย วัดหุบมะกล่ำ โดยพระอาจารย์มนตรี ฐิตโสภโณ (พระอาจารย์หนุ่ม) วัดบางแวก

ทราบว่าในงานนี้พระอาจารย์อภิญญา วัดบางพระ ท่านจะเมตตาครอบเศียรครูให้ด้วย ส่วนรายละเอียดขอติดไว้ก่อนครับผม

ด้วยความเคารพอย่างสูง
คบคนพาลมีน้ำใจก็ไม่ผิด
คบบัณฑิตแล้งน้ำใจก็ไร้ผล
คบคนชั่วเราไม่ชั่วไม่อับจน 
คบคนดีไม่ใช้ผลก็จนใจ ...

มีมิตรแท้แค่หนึ่งเดียวเยียวยาได้
มีมิตรเทียมมากมายตายคาที่
มนุษย์เป็นสัตว์สังคมนับล้านปี
คบมิตรแท้เสี้ยวนาที.. ซิรอดตาย

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ขอบคุณกับข่าวสารที่นำมาแจ้ง ...........ไปแน่นอนครับ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
รอรายละเอียดประชาสัมพันธ์เพิ่มเติม.. บันทึกไว้ในปฏิทินนัดหมายเรียบร้อยแล้ว!.. เจอกัน!

cho presley       

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ
เจอที่วัดครับพี่ๆน้องๆครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนสำหรับข่าวสารครับผม :114:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับข่าวสาร ครับ  :054:

อ้อ  เริ่มงานกี่โมง ครับ  :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ก.ค. 2552, 09:05:13 โดย seaghost »
Seaghost

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
งานนี้ต้องไป เจอกันในงานนะครับ

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
เจอกันที่วัดครับ ผมต้องไปอยู่แล้วครับงานนี้  :002:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณสำหรับข่าวสารนะครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
หลวงพี่ญาท่านจะไปช่วยครอบครูช่วงเช้าใช่ไหมครับ เริ่มครอบตอนกี่โมงครับ

ปีนี้ อาจารย์ประคอง ท่านไปร่วมพิธีไหว้ครูด้วยหรือไม่ครับ

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
งานนี้สักที่วัดบางพระไปได้มั้ยคับ
ข่าวดีๆแบบนี้ ขอบคุณมากคับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
คงได้ไปร่วมพิธีครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ektinai

• ตติยะ
วันงาน มีฝังเข็มมั้ยครับ ...................

ปล.เคยไปหลายรอบแล้วยังไม่ได้ซักที...-*-

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
อยากไปด้วย ครับ ใครรู้บอกเส้นทางด้วยครับ :054:

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
ขอบคุณครับกระผม
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ anz

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - waneswat@hotmail.com
    • อีเมล
ปีนี้จะพยายามไพลาด แน่นอน
หมื่นคนคำนวน มิสู้ หนึ่งฟ้าลิขิต

เพื่อนใหม่ดั่งสมบัติล้ำค่า เพื่อนเก่ามากค่ามหาศาล

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
งานนี้รวมสมาชิก Web วัดบางพระ แน่เลย

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ชอบคุณครับที่ส่งข่าวสารครับ............... :114: :090: :114:............

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
อยากไปด้วย ครับ ใครรู้บอกเส้นทางด้วยครับ :054:
บ้านท่านอยู่แถวไหนครับจะได้บอกถูก หากบ้านท่านอยู่สุทธิสาร (ตามชื่อ 666) มาเจอกันที่อนุสาวรีย์ฯ ไหม จะได้นั่ง 108ไปกัน หากอยากมีเพื่อนร่วมเดินทางพีเอ็มมานะครับ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ขอบคุณครับ ถ้าไม่ติดธุระอะไรจะไปให้ได้ครับ :002:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ไปด้วยตนสิ อยากจะไปกะเค้าด้วย ไปไหว้หลวงพ่อเสือ และไหว้ครูอาจารย์หนุ่ม :005:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"