ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเช่าเขี้ยวเสือ รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยครับ  (อ่าน 4079 ครั้ง)

ออฟไลน์ kendevil

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ถ้าผมไปที่วัดบางพระเลย สามารถไปเช่าได้เลยไหมครับ
และผมได้เขี้ยวเสือไฟมา หลวงพี่ท่านให้ผมครับ รบกวนพี่ๆแนะนำติชมหน่อยครับ
ขอบคุณครับ

:100: :100: :100:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ที่กุฏิใหญ่ริมน้ำมีให้บูชาวัตถุมงคลมากมายครับ ไม่ว่าจะเขี้ยวเสือหรือเหรียญต่างๆ

ลองไปที่วัดดูนะครับ ไปไม่ถูกถามคนในวัดได้ครับ ส่วนเรื่องราคาเขี้ยวนั้นพอตัวครับ

ปัจจัยเข้าวัดทำบุญไปครับ ขอให้เดินทางปลอดภัย นะครับ ลองไปดูนะครับ ...  :089:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ที่วัดมีให้เช่าอยู่แล้วครับ ในกุติใหญ่
เงินทุกบาททุกสตางค์เข้าวัดครับผม มีให้เช่าหลายอย่าง
ไม่ว่าจะเป็นเขี้ยว หนัง งาแกะ หรือกระดูกแกะก็มีครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ kendevil

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
วัดตั้งอยู่ที่ จังหวัดนครปฐมใช่ไหมครับ??
พอจะมีแผนที่ไหมครับผม
ขอบคุณอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
วัดตั้งอยู่ที่ จังหวัดนครปฐมใช่ไหมครับ??
พอจะมีแผนที่ไหมครับผม
ขอบคุณอีกครั้งครับ

ลองค้นหาดูจากแถบค้นหาข้างบนครับ กระทู้เก่าๆลงไว้เยอะแล้วครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
เชี้ยวเสือสวยดีครับ
หากไม่เข้าใจ ส่ง PM มาสอบถามก็ได้นะครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมก้ออยากได้เหมือนกันแต่เปลี่ยนใจดีกว่าครับผมจะเช่ามีดหมอครับสวยดี
รักและศรัทธา