ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือด้วยครับ  (อ่าน 4181 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ขอความช่วยเหลือด้วยครับ
« เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 03:13:55 »
   วันนี้ลุงพงษ์ท่านนำของ 2 สิ่งมาให้ดู แล้วบอกให้กลับไปคิด 1 คืนจะเอาอะไร งานนี้กระผมต้องขอพึ่งความรู้ของทุกท่านช่วยผมด้วยว่าผมจะเอาอะไรดีครับ
1.ผ้ายันต์

ยันต์นี่หากจำไม่ผิดน่าจะรุ่น 1
2.เสือแกะ ทำจากเรซิ่ง

มีรูปหลวงพ่อเปิ่น ด้านหลัง ครับ
     งานนี้ต้องขอทุกๆท่านช่วยผมทีรบกวนด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.ค. 2552, 03:15:03 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ m_surat

• ตติยะ
    • MSN Messenger - mfineart@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ขอความช่วยเหลือด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 05:40:33 »
สวย งาม ทั้ง สองชิ้น เลย คับ

เปง ผม คง เลือก ไม่ ถูก เหมือน กัน คับ อิอิ

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 06:22:16 »
รักพี่เสียดายน้องครับ แต่ถ้าเป็นผมขอเป็นผ้ายันต์แล้วกันครับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 10:35:59 »
ถามลุงพงษ์ว่า ลุงชอบตามใจหลานไหม? ถ้าชอบอย่าให้หลานเลือกเลย.. :009:

cho presley       

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 11:11:19 »
   งานนี้แล้วแต่ความชอบครับ ตัดสินใจลำบากจริง ๆ ถ้าให้ผมช่วยเลือก

"เสือเรซิ่น" ครับผม ปัดฝุ่นเพ้นท์สีใส่ลาย มีเวลาให้พระอาจารย์ลงขระ เสกแป้งเจิม เก็บไว้บูชาครับ

งานนี้ได้ทั้ง "เสือ" ที่เปรียบเสมือนสัตว์สัญญาลักษณ์ประจำตัวหลวงพ่อเปิ่น และ มีรูปเหมือนหลวงพ่อแกะติดไว้ด้วย

ตาร้อนทันที ... อิจฉาจริง ๆ ได้ของดีเข้ากรุอีกแล้ว.... :054:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 11:19:42 »
ถ้าเป็นผมน๊ะ  ผมชอบผ้ายันต์ครับ  เพราะหายากแล้วครับ  ยิ่งเก่ายิ่งดูดีครับ แถมเป็นรุ่น 1  ซ๊ะด้วย บูชาดันักแล :050:

แต่นี่ เป็นท่าน ชลาพุชะ   ผมเห็น เดินทางบ่อยๆ  เอาเสือติดตัวใว้ ก็ดีครับ  ดูเข้มขลัง ดีครับ  เอาไปเลี่ยมห้อยติดตัว เวลาเดินทางนั่นละครับ :016:

โชคดีครับ  ที่มีคนเมตตา ให้เลือกใด้ขนาดนี้ :054:

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 11:23:25 »
ผมชอบผ้ายันต์ครับ

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 11:46:59 »
ถ้าเป็นผมน๊ะ  ผมชอบผ้ายันต์ครับ  เพราะหายากแล้วครับ  ยิ่งเก่ายิ่งดูดีครับ แถมเป็นรุ่น 1  ซ๊ะด้วย บูชาดันักแล :050:

แต่นี่ เป็นท่าน ชลาพุชะ   ผมเห็น เดินทางบ่อยๆ  เอาเสือติดตัวใว้ ก็ดีครับ  ดูเข้มขลัง ดีครับ  เอาไปเลี่ยมห้อยติดตัว เวลาเดินทางนั่นละครับ :016:

โชคดีครับ  ที่มีคนเมตตา ให้เลือกใด้ขนาดนี้ :054:

ผมคิดเหมือนพี่ชาญ ครับว่าผ้ายันต์ ถ้าให้ผมเลือกนะผมก็เลือกไม่ถูกเหมือนกันครับ รักพี่ เสียดายน้อง ครับ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 12:08:16 »
ขอให้สมหวังนะ ท่านชลาพุชะ ดีทั้ง 2 อย่างเลย ไปถึงเห็นชิ้นไหนก่อนเอาชิ้นนั้นเลย
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 12:09:45 »
ผมก็มองผ้ายันต์อยู่ครับ ตรงตามใจผมเลย ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตัดสินใจ เลิกงานไปมหาชัยหาลุงพงษ์ขอรับผ้ายันต์กลับบ้านครับ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 01:46:43 »
ผมเลือกผ้ายันต์แน่นอน... :016:

ออฟไลน์ k911

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 02:42:22 »
เป็นผมนะ......ผ้ายันต์ครับ..ฟันธง....

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 02:50:23 »
ถ้าเปงผม  คงเอาผ้ายันต์ครับ  

เสือรุ่นนี้ผมบูชาติดตัวอยู่แล้วครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 05:14:07 »
                           เป็นผมเลือกผ้ายันต์ครับ ดูเก่าทันหลวงพ่อด้วยครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 06:30:02 »
แนะนำให้เหมาหมด ครับ  25;

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 07:12:24 »
ก้คงต้องเปนผ้ายันต์นะครับพี่ศักดา   :015:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 07:57:22 »
เป็นผมนะผมก็ต้องผ้ายันต์เก่าดีครับและสวยด้วยครับ :025: :016: :015:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ผู้หญิงธรรมดา

• ตติยะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 29 ก.ค. 2552, 01:07:13 »
อิจฉาจังค่ะ อยากรู้จักลุงพงษ์บ้างจังเลยค่ะ... :025: :025: :025:

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 29 ก.ค. 2552, 01:42:23 »
ถ้าเป็นผมคงเอาผ้ายันต์  :058:

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 29 ก.ค. 2552, 02:02:12 »
ถ้าเป็นผม ผมเลือกผ้ายันต์ดีกว่า

เก่าด้วย

อิอิ

^^

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 29 ก.ค. 2552, 09:11:41 »
เลือกเสือครับผม สำหรับ คนเดินทางบ่อย ไปไหนไปกันครับ อุ่นใจหายห่วง :015:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 29 ก.ค. 2552, 09:14:03 »
ถ้าผ้ายันต์รุ่น 1 นี้ผมขอเลือกครับ เก่าดีด้วย...

ออฟไลน์ kao1373

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 31 ก.ค. 2552, 10:14:27 »
ผมว่าผ้ายันสวยมากครับ 18;  :054:

ออฟไลน์ suwatchai

• การนิ่งเงียบต่อคนโง่คนสามหาว เป็นทางยาวสู่เกียรติที่ใฝ่ฝัน ทั้งรักษาในศักดิ์ศรีเป็นเกราะกัน ไม่หุนหันฉันท์หมาวัดที่จัญไร เราจงดูราชสีห์น่าเกรงขาม ทุกผู้นามเกรงกลัวได้ไฉน ไม่เคยเห่าเคยหอนไล่ผู้ใด แล้วไซร้ใยมีเกียรติเป็นราชันต์...
  • สมาชิกที่ถูกแบน
  • **
  • Death Is Beautiful & Sweet ....
    • MSN Messenger - suwatchai.com@windowslive.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 31 ก.ค. 2552, 10:32:34 »
ผ้ายันต์ชัวร์ครับโดยไม่ต้องคิดรอบ 2 เลย แล้วคุณจะไม่เสียใจหรือเสียดายภายหลังอย่างแน่นอน....

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 01 ส.ค. 2552, 12:26:40 »

อะไรก็แล้วแต่นะครับที่มารุ่นที่1 ผมว่าหายากแล้วครับ  แถมกรอบมาให้เสร็จ ติดไว้ในห้องพระ ผมว่าดีที่สุดแล้วครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 01 ส.ค. 2552, 07:44:49 »
ผ้ายันต์ชัวร์ครับโดยไม่ต้องคิดรอบ 2 เลย แล้วคุณจะไม่เสียใจหรือเสียดายภายหลังอย่างแน่นอน....
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ..ผมมานั่งคิดดูแล้วเหตุผลมีดังนี้ครับ...1.ผ้ายันต์เป็นรุ่นหนึ่ง..2.พกติดตัวหรือแขวนที่บ้านหรือร้านค้าก็ได้...3.ได้ผ้ายันต์แล้วยังได้กรอบมาอีกครับ(ได้2ต่อ)...อิอิ.. :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ suwatchai

• การนิ่งเงียบต่อคนโง่คนสามหาว เป็นทางยาวสู่เกียรติที่ใฝ่ฝัน ทั้งรักษาในศักดิ์ศรีเป็นเกราะกัน ไม่หุนหันฉันท์หมาวัดที่จัญไร เราจงดูราชสีห์น่าเกรงขาม ทุกผู้นามเกรงกลัวได้ไฉน ไม่เคยเห่าเคยหอนไล่ผู้ใด แล้วไซร้ใยมีเกียรติเป็นราชันต์...
  • สมาชิกที่ถูกแบน
  • **
  • Death Is Beautiful & Sweet ....
    • MSN Messenger - suwatchai.com@windowslive.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 01 ส.ค. 2552, 11:06:44 »
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ..ผมมานั่งคิดดูแล้วเหตุผลมีดังนี้ครับ...1.ผ้ายันต์เป็นรุ่นหนึ่ง..2.พกติดตัวหรือแขวนที่บ้านหรือร้านค้าก็ได้...3.ได้ผ้ายันต์แล้วยังได้กรอบมาอีกครับ(ได้2ต่อ)...อิอิ.. :058:
      แล้วอีกอย่างการที่ผมให้เลือกผ้ายันต์นั้นก็เพราะว่าเสือที่นำรูปมาลงนั้น ผมเคยได้ยินนักขายพระบางคนเรียกว่า  " เสือพิชัยสงคราม " ประมาณว่าสร้างปี 2540 แต่พอสอบถามจากนักเล่นสายตรงของเรา พวกเขากลับพากันเบ้หน้า บอกทางวัดไม่ได้สร้าง เป็นของเล่นในสนามทั่วไป ผมเคยเห็นเสือเรซิ่นแบบนี้ จะมีทั้งสีดำและสีขาว ทาทองบ้าง ไม่ทาทองบ้าง มีหลายขนาด นอกจากนี้ ยังเห็นเสือแบบเดียวกันนี้ที่ด้านหลังเสือ ทำเป็นรูปเหมือนหลวงพ่อปาน วัดคลองด่าน ( บางเหี้ย ) ก็มี ถามไปทางวัดโน้นก็บอก " บ่ฮู้บ่เห็น " มาก่อน สรุปว่าข้อมูลของเสือประเภทนี้ ไม่ชัดเจน แต่ผมก็ไม่อยากฟันธงซะทีเดียวว่าเสือพิชัยสงครามนี้เป็นของเล่น หากสมาชิกท่านใดมีความรู้ มีข้อมูลในเสือดังกล่าวนี้ ก็ลองเล่าสู่กันฟังนะครับเพื่อเป็นวิทยาทาน.....

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 02 ส.ค. 2552, 10:02:19 »
ผมก็มองผ้ายันต์อยู่ครับ ตรงตามใจผมเลย ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตัดสินใจ เลิกงานไปมหาชัยหาลุงพงษ์ขอรับผ้ายันต์กลับบ้านครับ

พี่ชลาพุชะ ได้มาแบ้ว ถ่ายรูปชัด ให้ดูอีกที่ได้ไมครับ อักขระคงสวยน่าดู ครับ