ผู้เขียน หัวข้อ: กุมารทองหลวงพ่อเปิ่นครับ  (อ่าน 3114 ครั้ง)

ออฟไลน์ vut

• ฉัฏฐะ
  • *
กุมารทองหลวงพ่อเปิ่นครับ
« เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 09:51:05 »

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ตอบ: กุมารทองหลวงพ่อเปิ่นครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 10:32:58 »
บูชามาจากกุฏิใหญ่เหรอครับ ยังไงถ้าบอกรายละเอียดให้เพื่อนสมาชิกได้ทราบบ้างน่าจะดีนะครับ

ขอบคุณครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 12:00:57 »
กุมารทองหลวงพ่อเปิ่น รุ่นไหนครับนี่ ใต้ฐานอุดอะไรเอ่ย ผมว่าน่าจะสีผึ้งนะครับ งามดีครับ ...  :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 01:54:09 »
น้องกุมารทองน่ารักจังเย้ย.....

อยากทราบข้อมูลและรายละเอียดอ่ะค่ะ
รบกวนด้วยนะคะ
แต่ยังไงก็ขอบคุณมากๆค่ะสำหรับภาพ

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 02:43:23 »
ดีครับๆๆๆๆ

น่ารักน่าชังเชียว

สอบถามเรื่อง รักยม เราจำเป็นต้องเติมเฉพาะน้ำมันจันทร์หรือป่าวววว

ตอนนี้น้ำมันในขวดหมดกลิ่นแร้วอ่ะ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 07:16:54 »
น่ารักมากเลยครับผม  ตอนนี้ที่วัดยังมีอยู่อีกหรือป่าวครับ :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 08:08:51 »
ตัวกลมเชียวครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชม... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 ก.ค. 2552, 12:03:48 »
น้องกุมารน่ารักจังเลยค่ะ ขอบคุณที่นำรูปภาพมาให้ชมนะคะ :002:

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 ก.ค. 2552, 01:59:42 »
ของหลวงพ่อกับพระอาจารย์ที่วัดบางพระสร้าง สวยครับแถมด้วยความขลังและความน่ารักอีกด้วย :053:

ออฟไลน์ vut

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 ก.ค. 2552, 04:13:31 »
ที่ผมได้ข้อมูลมาคือสร้างปี 2544 นะครับ ข้างล่างใส่ผงกระดูกครับ หลวงพ่อเปิ่น+หลวงพ่อไสวปลุกเสกผงกระดูกครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 ก.ค. 2552, 04:27:15 »
...กุมารทองตัวนี้น่ารักมากๆครับ

สงสัยคงกินเก่ง ขอบคุณฯที่นำมาให้ชมครับ...

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 ก.ค. 2552, 05:40:18 »
น่ารักน่าชังดีครับ พอดีตอนนี้กำลังสนใจ น้องกุมารอยู่พอดี
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30 ก.ค. 2552, 05:36:20 »
น้องน้อยน่ารักน่าชัง ตึงตังซนน่าดู ปุ้มปุ้ยแบบนี้ โชคลาภล้ำเหลือ

cho presley       

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30 ก.ค. 2552, 07:31:20 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ แต่ตอนนี้ที่วัดสามง่ามหลวงปู่แย้มก็ดีนะครับถ้าท่านใดชอบลองหาดูครับกระผมก็จะหาอยู่ครับ
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 04 ส.ค. 2552, 12:53:48 »
ไม่ได้ไปวัดบางพระหลายเดือนแร๊ะ ไม่รู้ว่ายังมีกุมารองค์ใหญ่ให้เช่าอยู่หรือป่าวครับ  :002:

ออฟไลน์ ....

• อดทนต่อความเจ็บใจ
  • จตุตถะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 04 ส.ค. 2552, 02:58:05 »
มีกุมารทองด้วยรึครับเลี้ยงยังงัย
[shake]รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต[/shake]