ผู้เขียน หัวข้อ: คาถาขับรถ  (อ่าน 9473 ครั้ง)

ออฟไลน์ caravan

• ตติยะ
    • อีเมล
คาถาขับรถ
« เมื่อ: 29 ก.ค. 2552, 10:47:25 »
คาถาขับรถครับ ท่องก่อนขับรถออกจากบ้าน ปลอดภัยครับ เมตตัญจะ สัพพะโลกัสมิง มานะสัมภาวะเย อะปะริมาณัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ก.ค. 2552, 12:11:25 โดย RaveeSajja »

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: คาถาขับรถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 ก.ค. 2552, 11:08:45 »

เมตตัญจะ สัพพะโลกัสมิง มานะสัมภาวะเย อะปะริมาณัง
คาถาของหลวงพ่อจรัญครับ

ข้อมูลจาก http://www.jarun.org/v5/th/library_pray12.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ก.ค. 2552, 12:13:31 โดย RaveeSajja »

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ก.ค. 2552, 12:07:56 »
       :059:เมตตัญจะ  สัพพะโลกกัสมิง  มานะสัมภาวะเย  อะปะริมานัง อุทธัง อะโธ จะ ติริยัญจะ อะสัมพาธัง อะเวรัง อะสะปัตตัง :059:
พึงเจริญเมตตาจิตอันกว้างใหญ่ อันหาขอบเขตมิได้ อันไม่มีเวรไม่มีศัตรูคู่ภัย ไปในสัตว์โลกทั้งสิ้น ทั้งในทิศเบื้องบนในทิศเบื้องต่ำและในทิศขวาง

ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ก.ค. 2552, 12:26:12 »
กราบนมัสการขอบพระคุณพระอาจารย์ที่เมตตาคำแปลของคาถาครับ...

...ขอบคุณพี่ตี๋สำหรับคาถา ที่ถูกต้องด้วยครับ...

...ขอบคุณท่านเจ้าของกระทุ้ด้วยครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 ก.ค. 2552, 01:47:26 »
ผมก้อใช้บทนี้อยู่เหมือนกันครับ

ทุกครั้งที่ขับรถ

และสลับ กับของหลวงปู่ศุข

แคล้วคลาดปลอดภัยตลอดการเดินทางครับ

^^

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 ก.ค. 2552, 07:08:48 »
กราบนมัสการพระอาจารย์ที่ได้มาชี้นำสิ่งดีๆครับ
ขอบคุณท่าน debyrock และท่านเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ
ที่นำสิ่งดีๆมาบอกกล่าวกัน.......ไม่มีอำนาจใดจะยิ่งใหญ่ไปกว่าอำนาจแห่งคุณพระ :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 ก.ค. 2552, 08:59:39 »

เมตตัญจะ สัพพะโลกัสมิง มานะสัมภาวะเย อะปะริมาณัง
คาถาของหลวงพ่อจรัญครับ

ข้อมูลจาก http://www.jarun.org/v5/th/library_pray12.html

ผมก็ใช้คาถานี้ครับพี่ ใช้แล้วแคล้วคลาดปลอดภัยครับ...

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 ก.ค. 2552, 10:34:25 »
ขอบคุกครับ สำหรับคาถาบทนี้ พอดีผมเป็นคนชอบขับรถเร็วๆด้วยครับ 140 เป็นอย่างน้อย
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ ก้านยาว

• เพราะชีวิตขาดหวานไม่ได้
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 ส.ค. 2552, 09:25:27 »
ผมสวดคาถาบทนี้ พุทโธ ญาญา สี่เขี้ยว สองตา ญาญา พุทโธ
เตี่ยผมให้มาก่อนขับรถให้สวด ไม่ทราบว่าเป็นของพระอาจารย์ท่านใด พี่ๆท่านใดทราบช่วยบอกด้วยผมสวดมาตั้งนานยังไม่รู้เป็นของใคร
[shake]ชีวิตนี้บางทีก็น้อย คิดไปทำไม ชีวิตนี้บางวันก็เยอะ ถือเป็นกำไร
ชีวิตเราก็เท่านี้ ความสุขที่หัวใจต้องการสุดท้ายมันอยู่ไม่ไกล
ค้นลงไปข้างในจิตใจ ใครๆ ก็พบมัน
[/shake]

ออฟไลน์ ....

• อดทนต่อความเจ็บใจ
  • จตุตถะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 ส.ค. 2552, 04:16:14 »
ขอบคุณครับจะนำไปใช้เพราะผมขับรถทุกวันยิ่งช่วงนี้เสียวก้อนหิน
[shake]รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต[/shake]

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 ส.ค. 2552, 06:29:27 »
พุทธังแคล้วคลาด   ธัมมังแคล้วคลาด   สังฆังแคล้วคลาด 
ขับรถไม่ประมาท แคล้วคลาดปลอดภัย
ของ วัดไผ่ล้อม นครปฐม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ส.ค. 2552, 06:30:43 โดย ???--สายัณ--??? »

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 ส.ค. 2552, 12:38:22 »
มีคาถาขับรถแล้วอีกอย่างที่จะต้องมีคือ.....สติ......ครับ

ออฟไลน์ wolfpack

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 ส.ค. 2552, 07:46:30 »
ขอบคุณมากครับ จะได้เอาไว้ใช้

ออฟไลน์ ชินฺนปญฺชร

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - chinapat_a@hotmail.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30 ส.ค. 2552, 10:01:09 »
สัตถาเทวะ มะนุสสานัง พุทโธภะคะวาติ มะอะอุ
ของหลวงปู่ศุขวัดปากคลองมะขามเฒ่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ส.ค. 2552, 09:13:47 โดย RaveeSajja »
นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู แก่ข้าพเจ้าที่แท้จริง นะมะพะทะ ทะพะมะนะ

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 31 ส.ค. 2552, 09:11:56 »
สัตถาเวะมะนุสสานังพุทโธภะคะวาติ มะอะอุ
ของหลวงปู่ศุขวัดปากคลองมาขามเฒ่าครับ
ขออนุญาติแก้ไขนะครับ...
"สัตถาเทวะ มะนุสสานัง พุทโธภะคะวาติ มะอะอุ"
ของหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า

• รองประธาน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 31 ส.ค. 2552, 09:25:06 »
นี่เป็นคาถาของพระอาจารย์จำเนียร สีลเสฏโฐ
วัดถ้ำเสือวิปัสสนา ต.กระบี่น้อย อ.เมือง จ.กระบี่
"พุทธังคลาดแคล้ว พระพุทธเจ้าย่างบาทแล้ว อิติปิโส ภะคะวา
 พุทธังคลาดแคล้ว ข้าพเจ้าย่างบาทแล้ว อืติปิโส ภะคะวา"
"ธัมมังคลาดแคล้ว  พระธรรมเจ้าย่างบาทแล้ว อิติปิโส ภะคะวา
 ธัมมังคลาดแคล้ว  ข้าพเจ้าย่างบาทแล้ว  อิติปิโส ภะคะวา"
"สังฆังคลาดแคล้ว  พระสงฆเจ้าย่างบาทแล้ว  อิติปิโส ภะคะวา
 สังฆังคลาดแคล้ว  ข้าพเจ้าย่างบาทแล้ว  อิติปิโส ภะคะวา"
....ฝากไว้ให้พิจารณาอีกบทหนึ่งจ๊ะ...