ผู้เขียน หัวข้อ: เขี้ยวเสือดาวกับเสือโคร่งต่างกันยังไงครับ  (อ่าน 10042 ครั้ง)

ออฟไลน์ B_BOX

• ทุติยะ
  • **
ขอผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ 
ถ้าต่างกันที่ขนาดที่ว่าเสือดาวเล็กกว่า  แล้วถ้าเสือโคร่งมันตัวเล็กล่ะ  จะมีวิธีดูแบบไหนอีกบ้างครับ
(เขี้ยวเสือพอดูออกแต่แยกเสือโคร่งกับเสือดาวไม่ออกครับ)

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
อือออออ  คงจะลักษณะของโคนเขี้ยวน่ะครับ

รอผู้รู้ยืนยันะครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
จากความรู้อันน้อยนิดของผมคนเดียวนะครับผิดพราดประการใดต้องขออภัยด้วยนะครับ
                      ดูบริเวณกลางเขี้ยวครับเสือโคร่งโครงสร้างของกระโหลกจะใหญ่กว่าเสือดาวมากครับบริเวณโคนเขี้ยวที่เป็นรอยต่อกับบริเวณเหงือกจะอ้วนใหญ่
          มาดูกันแบบชัดๆครับเสือโคร่งกับเสือดาว

เขี้ยวเสือลายเมฆ

ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
จากความรู้อันน้อยนิดของผมคนเดียวนะครับผิดพราดประการใดต้องขออภัยด้วยนะครับ
                      ดูบริเวณกลางเขี้ยวครับเสือโคร่งโครงสร้างของกระโหลกจะใหญ่กว่าเสือดาวมากครับบริเวณโคนเขี้ยวที่เป็นรอยต่อกับบริเวณเหงือกจะอ้วนใหญ่
          มาดูกันแบบชัดๆครับเสือโคร่งกับเสือดาว

นี้แหละพี่ levis เซียนของแท้ละ...  :027:

TUM

• บุคคลทั่วไป

ขอบคุณครับ ได้ความรู้ใหม่ีอีกแล้วครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณสำหรับความรุ้ครับท่าน... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ B_BOX

• ทุติยะ
  • **
ชุดที่มีหลายๆเขี้ยวคือเขี้ยวเสือโคร่งรึป่าวครับ 

ข้างล่างคือเสือดาวใช่ไหม

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้ครับ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณทุกท่านที่ชี้แนะครับ  :054:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ท่าน ลีวาย สุดยอดเลยครับ นับถือ ๆ  ขอบคุณครับ :016: :015:

ออฟไลน์ mechanic

• ฉัฏฐะ
  • *
ยอดเยี่ยมครับ ไม่ได้เข้ามาซะนาน เห็นน้องๆตอบกระทู้กันแบบมีเหตุมีผลมีรูปประกอบ ค่อยชื่นใจหน่อย
คนดีเท่านั้นที่พระท่านจะคุ้มครอง

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ยอดเยี่ยมครับ ไม่ได้เข้ามาซะนาน เห็นน้องๆตอบกระทู้กันแบบมีเหตุมีผลมีรูปประกอบ ค่อยชื่นใจหน่อย

:095:  หายไปไหนซะนานเลยครับพี่ อาจารย์ผมมาแล้วครับ :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ก.ค. 2552, 11:18:17 โดย levis »

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
  :054: ขอบคุณครับวันนี้ได้ความรู้เรื่องเขี้ยวเสือเพิ่มเติมแล้ว .....เยี่ยมจริง  :054:
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน