ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งประกาศงานไหว้ครูหลวงพ่อทองกลึง วัดเจดีย์หอย จ.ปทุมธานี  (อ่าน 9713 ครั้ง)

ออฟไลน์ suwatchai

• การนิ่งเงียบต่อคนโง่คนสามหาว เป็นทางยาวสู่เกียรติที่ใฝ่ฝัน ทั้งรักษาในศักดิ์ศรีเป็นเกราะกัน ไม่หุนหันฉันท์หมาวัดที่จัญไร เราจงดูราชสีห์น่าเกรงขาม ทุกผู้นามเกรงกลัวได้ไฉน ไม่เคยเห่าเคยหอนไล่ผู้ใด แล้วไซร้ใยมีเกียรติเป็นราชันต์...
  • สมาชิกที่ถูกแบน
  • **
  • Death Is Beautiful & Sweet ....
    • MSN Messenger - suwatchai.com@windowslive.com
    • อีเมล
   ขอเชิญศิษยานุศิษย์ทั้ง 108 สาขาอาชีพขององค์พระเดชพระคุณหลวงพ่อทองกลึง สุนทโรแห่งวัดเจดีย์หอย อ.ลาดหลุมแก้ว จ.ปทุมธานีเข้าร่วมงานไหว้ครูประจำปีโดยพร้อมเพรียงกัน เพือ่เป็นศิริมงคลและแสดงถึงความกตัญญูต่อครูบาอาจารย์
   ลูกศิษย์ท่านใดที่ยังไม่ได้รับขันธ์หรือต้องการรับขันธ์ ขันธ์ 5 , ขันธ์เทพ , ขันธ์ 9 , พานครู , พานเสริมบารมี ให้ติดต่อรับขันธ์และจองขันธ์ได้ที่คณะกรรมการของทางวัดและหลวงตาประสานที่เบอร์โทรหมายเลข 089 - xxx - xxxx ได้ทุกวันที่หน้าองค์หลวงพ่อใหญ่นาคปรกสีดำองค์ใหญ่

กำหนดงานไหว้ครูประจำปี 2552                                
                                    วันพฤหัสบดีที่ 27 สิงหาคม 2552 ( ขึ้น 7 ค่ำเดือน 10 )
เวลา 07.39 น.- ทำพิธีสักการะถวายเครื่องสังเวย บูชาบรมครู
เวลา 12.39 น.- เริ่มพิธีรับขันธ์ ครอบครู ขันธ์ 5 ขันธ์เทพ ขันธ์ 9 พานครูและพานเสริมบารมีโดยพระเดชพระคุณหลวงพ่อทองกลึง สุนทโรพร้อมรับของที่ระลึกจากมือหลวงพ่อ ( โปรดแต่งกายด้วยชุดขาว )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ก.ค. 2552, 10:14:12 โดย หลวงพี่เว็บ... »
swc.sompiboon

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณนะครับ ที่แจ้งข่าวสาร วัดนี้อยู่ใกล้ที่ทำงานพอดี กะว่าจะชวนเพื่อนๆไปเยี่ยมชมครับ

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
                        ฝากให้อ่านกันครับ ขอบคุณ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,6962.html
นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบคุณที่นำเสนอครับ :001:

• การนิ่งเงียบต่อคนโง่คนสามหาว เป็นทางยาวสู่เกียรติที่ใฝ่ฝัน ทั้งรักษาในศักดิ์ศรีเป็นเกราะกัน ไม่หุนหันฉันท์หมาวัดที่จัญไร เราจงดูราชสีห์น่าเกรงขาม ทุกผู้นามเกรงกลัวได้ไฉน ไม่เคยเห่าเคยหอนไล่ผู้ใด แล้วไซร้ใยมีเกียรติเป็นราชันต์...
  • **
  • Death Is Beautiful & Sweet ....
    • MSN Messenger - suwatchai.com@windowslive.com
    • อีเมล
                        ฝากให้อ่านกันครับ ขอบคุณ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,6962.html
  ขอประทานโทษอย่างสูงครับท่านราหู โปรดอ่านกระทู้ของผมให้เข้าใจใหม่ด้วยนะครับว่าผมประกาศแจ้งให้คนทั่วไปทราบถึงกำหนดการงานวันไหว้ครู ไม่ใช่เป็นการบอกบุญร่วมบริจาคหรือเรี่ยไรอะไรทั้งสิ้น เพราะฉะนั้น ผมจึงยังไม่เห็นว่าเป็นการผิดกฎตรงไหน ลองอ่านกฎทบทวนอีกทีด้วยนะครับ...

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
       ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณท่าน ที่มาแจ้งข่าวสารกำหนดการไหว้ครูที่ทางวัดจะจัดขึ้น ถ้าการแจ้งข่าวของท่านไม่เข้าข่ายการเรี่ยไรหรือขอรับบริจาค ผมเองก็ต้องขออภัยครับ
 แต่ทางที่ดีผมว่าติดต่อทางเว็บโดยตรง ผมให้ส่งข้อความ (pm) หรือ แจ้งรายละเอียดไปที่  CONTACT

เพื่อทำการตรวจสอบข้อมูลก่อน เมื่อตรวจสอบความถูกต้องแล้วเห็นว่าสมควร ทางทีมงานจะเป็นผู้ตั้งกระทู้ให้เอง ดูจะเหมาะสมกว่าครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ก.ค. 2552, 11:16:05 โดย ราหู »

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
       ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณท่าน ที่มาแจ้งข่าวสารกำหนดการไหว้ครูที่ทางวัดจะจัดขึ้น ถ้าการแจ้งข่าวของท่านไม่เข้าข่ายการเรี่ยไรหรือขอรับบริจาค ผมเองก็ต้องขออภัยครับ
 แต่ทางที่ดีผมว่าติดต่อทางเว็บโดยตรง ผมให้ส่งข้อความ (pm) หรือ แจ้งรายละเอียดไปที่  CONTACT

เพื่อทำการตรวจสอบข้อมูลก่อน เมื่อตรวจสอบความถูกต้องแล้วเห็นว่าสมควร ทางทีมงานจะเป็นผู้ตั้งกระทู้ให้เอง ดูจะเหมาะสมกว่าครับ

ถูกต้องอย่างที่ท่านราหูบอกนะครับ :015:

ต้องแจ้งทางเวปก่อน

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
ขอบคุณที่มาบอกกำหนดการครับ อยากไปร่วมงานด้วยครับ หลวงพ่อทองกลึงท่านมีร่างปู่ฤาษีด้วยครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณฯครับสำหรับข่าวสาร

ออฟไลน์ เสือไฟ

• ตติยะ
วันก่อนผมก็แจ้งข่าวสารทำนองนี้แต่ถูกลบครับ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
วันก่อนผมก็แจ้งข่าวสารทำนองนี้แต่ถูกลบครับ

ข่าวสารทำนองนี้คุณเสือไฟ ไม่ได้โพสแค่เพียงวันก่อนครับ มีการโพสมาหลายครั้ง

ซึ่งในกระทู้เก่าๆที่ผ่านมาทางผู้ดูแล ก็ได้แก้ไขให้และผ่อนปรนมาโดยตลอด ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ก.ค. 2552, 03:26:49 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
หลวงพ่อทองกลึง วัดเจดีย์หอย เป็นพระเถระซึ่งคุ้นเคย
กับหลวงพ่อเปิ่นเป็นอย่างยิ่ง และปัจจุบันก็สนิทสนมคุ้นเคย
กับพระอาจารย์ในวัดบางพระหลายรูปด้วยกัน
เป็นพระเถระผู้ใหญ่ที่ใจดี และมีเมตตาธรรมสูงรูปหนึ่งในประเทศไทย
ไม่ทราบปัจจุบันหลวงพ่อยังชมชอบกีฬาแข่งเรือยาวอยู่หรือเปล่า
กราบคารวะหลวงพ่อทองกลึง ณ ที่นี้ด้วยครับ

.....เหลืออีกครึ่งชิวิต ที่ยังต้องการความรักตัวเองกลับมา......
....เก็บชีวิตที่เหลือ ๆ  ทำให้ดีจะได้ไหม  แล้วไม่นานจิตใจจะเต็มเหมือนเดิม........................

• **
    • อีเมล
หลวงพ่อทองกลึง วัดเจดีย์หอย เป็นพระเถระซึ่งคุ้นเคย
กับหลวงพ่อเปิ่นเป็นอย่างยิ่ง และปัจจุบันก็สนิทสนมคุ้นเคย
กับพระอาจารย์ในวัดบางพระหลายรูปด้วยกัน
เป็นพระเถระผู้ใหญ่ที่ใจดี และมีเมตตาธรรมสูงรูปหนึ่งในประเทศไทย
ไม่ทราบปัจจุบันหลวงพ่อยังชมชอบกีฬาแข่งเรือยาวอยู่หรือเปล่า
กราบคารวะหลวงพ่อทองกลึง ณ ที่นี้ด้วยครับ
คิดว่าน่าจะยังชมชอบอยู่นะครับ เพราะเห็นยังมีการจัดแข่งเรือทุกปีอยู่ ส่วนความสนิทสนมกับพระเดชพระคุณหลวงพ่อของเรานั้น น่าจะเป็นลักษณะการให้ความเคารพในฐานะศิษย์ เพราะผมเห็นที่กูฏิท่าน ( น่าจะเรียกอาคารต้อนรับแขกมากกว่า ) จะมีรูปเหมือนองค์พระเดชพระคุณหลวงพ่อเปิ่นขนาดใหญ่ตั้งไว้ให้คนกราบไหว้บูชาอยู่

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ได้ยินมาว่าผ้ายันต์ทางวัดเจดีย์หอยก็ได้พระอาจารย์ทางวัดบางพระเป็นผู้ออกแบบให้ครับ  ผิดถูกประการใดต้องขออภัยด้วยครับ :054: :054:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ บินหลาดง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ผมไปแน่ๆๆครับผมอยู่ดอนเมืองผมไปบ่อยๆ  ขอบคณุครับทีแจ้งข่าวครับ