ผู้เขียน หัวข้อ: คล้องกล้องออกเดิน ตอน 15 ค่ำ เดือน 8 สุริยุราคา  (อ่าน 3384 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ

ตั้งหน้าตั้งตาไปตั้งแต่ 05.00 น. ตามภาพฟ้าปิดมุมไหนๆก็ไม่เห็นดวงอาทิตย์ สุริยุราคาแท้ๆ
         ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ขอไปไหว้พระราหูที่วัดศรีษะทอง ซักหน่อยวันนี้วันดี ตามเคยโทรหา เจ๊โชวน้องหยก งานนี้เจ๊ไปได้น้องหยก บาย งานเยอะครั้งนี้ปล่อย 2 แก่ลุย เอเอางี้ชวนอาจารย์เหน่งไปดีกว่า ท่านว่างไหมโทรหาก่อน อ้าวว่างดีเลยเอ้าไปเลยพี่โชวลุย

วัดคนเยอะมากๆหาที่จอดรถอย่างยากเลย

วัดสวยนะครับมาครั้งแรกด้วย

ไหว้หลวงพ่อน้อย ทำสังฆทานก่อนไปกราบพระราหู

ต่อด้วยไหว้พระราหู

1/2
ยังมีต่อนะครับขัดข้องทางเทคนิคเล็กน้อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ก.ค. 2552, 12:18:31 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ ดํา_เขต8

• ปัญจมะ
สุดยอดเลย พี่  :002:

:016:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
วัดสวยมากเลยครับพี่ศักดา ขอบคุนที่นำมาให้ชมนะครับ :114:

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
ขอบคุณครับวันดีด้วยครับสุริยคราส ได้ไหว้ราหูได้รับของดีๆเข้าตัวดีจังครับข อบคุณรูปครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ

ของไหว้ เป็น ของดำ 8อย่างทางวัดได้จัดเตรียมไว้ให้ สะดวกมากๆครับ

คาบหญ้าไปทำรังบนนี่เลยนะ น้องนก จะดีไหมนี่ดูปลอดภัยมากเลยนะน้อง

พี่สาวคือว่าไม่ได้เอาตังห์มานะครับ บางอย่างน้องก็อยากได้นะ   ไม่ไม่!!!เธอไม่ต้องมายุ่งกับฉัน:070:

งั้นขอจบกระทู้นี้ ขอบคุณที่ติดตามครับ มีกล้อง 2 ตัว อีก 1 อยู่กับพี่สาว ช่วยลงรูปด้วยนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ก.ค. 2552, 12:55:54 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ ดํา_เขต8

• ปัญจมะ
ขนาด นก ยัง สีดำ เลย

:005:

ออฟไลน์ 162cm

• ปัญจมะ
  • Ars longa.. Vita brevis..
อ่า...จริงด้วยครับ

เพิ่งสังเกตุ ขนาดนกก็ยังเป็นสีดำ :074:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ก.ค. 2552, 03:04:49 โดย 162cm »
ศิลปะยืนยาว ชีวิตสั้น

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
อ่อ สุริยุปราคา 22 กค. วันนี้กิจกรรมมากมายเลยนะ...  เอาเป็นว่าเด่วเอาภาพมาลง
โปรดติดตามตอนต่อไป ช่วง คล้องกล้องออกเดิน พี่โชวเป็นโชวเฟอร์ แหม!
:066: :066:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ก.ค. 2552, 07:32:12 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ ชินฺนปญฺชร

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - chinapat_a@hotmail.com
สนุกอย่างนี้ต้องติดตามตอนต่อปายยยยยย ของฝากสักชิ้นก็ดีนะพี่โชคนสวย พี่ศักดา สุดหล่อ
นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู แก่ข้าพเจ้าที่แท้จริง นะมะพะทะ ทะพะมะนะ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
วัดสวยมากเลยครับพี่ศักดา แล้วพี่โชว์ได้อะไรกลับมาบ้างอ่ะครับ........................ :002:

• นวมะ
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
วัดสวยมากเลยครับพี่ศักดา แล้วพี่โชว์ได้อะไรกลับมาบ้างอ่ะครับ........................ :002:
ร้ายกาจนะ.. ปอร์ปาร์ตากลม.. เอางี้ละกัน ทั้งสองหนุ่ม (รวมหนุ่มข้างบนด้วยชินนปัญชร.. ชิส์)
วันที่ 12 จะไปหรือเปล่าหละ? หรือส่งให้ทางไปรษณีย์ มีผ้ายันต์มหาเสน่ห์จุ๊บๆ ด้วยนะ.. กร๊ากก

ปล. เร็วๆ นี้จะไปหา หลวงพ่อลออนะ จะไปป่าว?

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
แค่ผ่านเข้ามาดูเท่านั้น

ภาพบรรยากาศสวยดี

แต่...

ตามความเข้าใจ  สุริยุราคา  หรือ  สุริยุปราคา  ครับ

เห็นตั้งกระทู้ สุริยุราคา  กลัวคนเข้าใจผิด

^^

• นวมะ
สุริยุปราคา

ค่ะ..น้องทราบแล้ว แต่แก้ไม่ทันตามเวลาที่กำหนด เพราะ ป.ปลา เขาดันกินกะข้าวต้มหมดไปเมื่อคืนค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ก.ค. 2552, 09:25:17 โดย cho presley »

ออฟไลน์ SiMPle

• ฉัฏฐะ
  • *
จะเข้ามาท้วง เรื่อง สุริยุราคา เหมือนกัน ช้าไป

แต่ก็ดีใจที่มีคนท้วงติง แสดงให้เห็นถึงความใส่ใจในเรื่องการใช้ภาษาไทย ของคนไทย

ป.ล.แล้วมีของมาฝากถึงน้องมั้ยคะพี่พี่
เพื่อนที่ดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ดุจเกลือเค็มนิดหน่อยด้อยราคา
ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล

TUM

• บุคคลทั่วไป
อิจชาหนอ....  15; ไปเที่ยวกันไปหมู่คณะน่าสนุกดี ผมอยู่ไกลไม่มีโอกาสไปด้วย อยากไปมั้ง แต่ก็ดีครับ ที่พี่ ๆ ไม่ลืมน้องนำรูปบรรยายกาณมาให้ดูกัน  :016: :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ก.ค. 2552, 11:02:00 โดย ตั้ม/พรหมนิมิตร »

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
เสียดายงานเข้า..เลยอดไปเจ้าค่ะ... :009:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ขอบคุณคร้าบเก็บภาพมาฝาก
ช่างภาพมืออาชีพรึเปล่าเนี่ย
ถ่ายใด้สวยทุกภาพเลยครับ :053: :053:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับสำหรับสวยๆครับผมเคยครับแต่ไม่เคยเข้าไปเลยวันที่12สิงหาไปวัดบางพระของเราก่อนจากนั้นผมจะแวะไปกราบครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณฯพี่ชลาพุชะมากๆครับ

ที่เก็บภาพมาให้ชมครับ....