ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยตอบที  (อ่าน 2667 ครั้ง)

คนเบื้องหลัง

• บุคคลทั่วไป
ช่วยตอบที
« เมื่อ: 20 พ.ย. 2549, 05:17:40 »
อยากทราบว่าเวลาลงสาริกาลิ้นทองที่ลิ้นนั้น หลวงพี่เค้าแค่เเข็มมาแตะที่ลิ้น หรือสักลงไปที่ลิ้นเลย
ช่วยตอบทีนะ จะไปที่วัดแล้ววันอาทิตย์นี้
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ตอบ: ช่วยตอบที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 พ.ย. 2549, 06:01:07 »
รู้สึกจะทำเบาไม่เจ็บหรอครับ

ออฟไลน์ NonG_B [e] E ~*

• สัตตมะ
  • **
  • [ ค ง รั ก แ ล ะ ศ รั ท ธ ร า]
    • MSN Messenger - B_KI51@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 พ.ย. 2549, 07:33:59 »
 :070:จิ้มๆๆ ลงไปเลยอ่ะจ้า เจ็บรึป่าวไม่รุ้บอกไม่ถูกอยากรุ้ต้องลองเอง แต่โดนที่หน้าฝากดอกแรกสดุ้งเลย  ;D น้ำตาแทบร่วงอ่ะ  :'(

{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{~ถ้าแน่ไม่ได้ดูที่ตัว แต่ดูที่ใจ~}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}

ขออภัยหากคำที่ใช้ไปดูไม่เหมาะสม และก้าวร้าวค่ะ

ออฟไลน์ ออมสิน

• ตติยะ
  • หวัดดีก๊าบ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 พ.ย. 2549, 07:45:38 »
แล้วไป ขู่เค้าทำไมอะ บี -*-

จิงๆแล้วไม่เจ็บหรอกครับ  ถ้าใจคุณศรัทธา และเชื่อมั่น  ถึงเจ็บแค่ไหนก้อต้องอดทน

อยากไปSomeMonk Temple

• สัตตมะ
  • **
  • [ ค ง รั ก แ ล ะ ศ รั ท ธ ร า]
    • MSN Messenger - B_KI51@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 พ.ย. 2549, 08:08:40 »
แล้วไป ขู่เค้าทำไมอะ บี -*-

จิงๆแล้วไม่เจ็บหรอกครับ? ถ้าใจคุณศรัทธา และเชื่อมั่น? ถึงเจ็บแค่ไหนก้อต้องอดทน

บีไม่ได้ขู่นะออม บีพูดตามจิงที่บี เคยลงมาแล้วอ่ะ ไม่เจ็บเท่ารั่ยหรอกถ้าทนได้อ่ะนะ ที่หน้าท่านไม่ลงหนักหรอก แต่ถ้าตามตัวนี่ ปึกๆๆๆๆๆ  :093: :093: :093:   :006: :005: :070:

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 พ.ย. 2549, 08:34:12 »
อยากลองบ้างจัง  แต่โดน ใกล้ๆกก  บั้นท้ายน่สุดยอดเรยท่านกะดูกทั้งนั้นโดนมาแร้ว

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ Triplekill

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 พ.ย. 2549, 09:31:56 »
สาริกาลิ้นทอง กับ นะหน้าทอง

ไม่เจ็บหรอกครับ (แทงเป็นพิธี)

เข็มที่ใช้ แทง จะใช้เข็มแบบไม่มีคม จุมน้ำมันแล้วแทง คนละเข็มกับที่สัก

แทงที่ลิ้น แล้วก็เม้มปาก แทงใต้ริมฝีปากตรงที่เม้ม ต่อไปเราต้องเอามือปิดตาทั้ง2ข้าง แล้วก็แทงหน้าผาก ไม่เห็นเจ็บเลย
แล้วก็จะเอาน้ำมันทาที่หน้าผาก เสร็จแล้วก็เอาทองคำเปลวแปะ แล้วถู ทองคำเปลวก็หายไป จบ เอามือที่ปิดตาออก

ของผมพ่อแก่นะ ไม่ใช่วัดบางพระ แต่น่าจะใช้วิธีเดียวกัน

น้ำมันหอมมากๆ
*-* ดี ชั่ว รู้หมด แต่อดไม่ได้ *-*

ออฟไลน์ Triplekill

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 พ.ย. 2549, 09:34:26 »
ที่เจ็บที่สุดก็คือ ช่วงล่าง ตรงเกือบๆถึง ก้น เจ็บจริงๆ
พอดีผมสักน้ำมัน โดนสักตรงนี้หลายรอบมากๆ สุดๆครับ เจ็บจริงๆ ไม่เชื่อทดลองได้

กับอีกที่ คือตรงที่ หนังอ่อนๆอะ เจ็บเหมือนกัน

ออฟไลน์ desperado

• ตติยะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 พ.ย. 2549, 06:42:38 »
       ผมว่าหลวงพี่เค้าลงให้ไม่เจ็บ หรอกครับ
       แต่ถ้าเป็นบริเวณ  ข้างเอวนะ สุดยอดเลย :085
:
ขอให้เหมือนเดิม

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 พ.ย. 2549, 10:04:31 »
ถ้าข้างเอวถึงกับสะดุ้งเฮือกเรยคับท่าน ^ ^

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 พ.ย. 2549, 02:40:41 »
สาริกาลิ้นทอง กับ นะหน้าทอง

ไม่เจ็บหรอกครับ (แทงเป็นพิธี)

เข็มที่ใช้ แทง จะใช้เข็มแบบไม่มีคม จุมน้ำมันแล้วแทง คนละเข็มกับที่สัก

แทงที่ลิ้น แล้วก็เม้มปาก แทงใต้ริมฝีปากตรงที่เม้ม ต่อไปเราต้องเอามือปิดตาทั้ง2ข้าง แล้วก็แทงหน้าผาก ไม่เห็นเจ็บเลย
แล้วก็จะเอาน้ำมันทาที่หน้าผาก เสร็จแล้วก็เอาทองคำเปลวแปะ แล้วถู ทองคำเปลวก็หายไป จบ เอามือที่ปิดตาออก

ของผมพ่อแก่นะ ไม่ใช่วัดบางพระ แต่น่าจะใช้วิธีเดียวกัน

น้ำมันหอมมากๆ

ที่วัดบางพระ ไม่เห็นมีต้องให้ปิดตาเลย นี่คะ ท่านก้อ จิ้มๆๆ ให้ทั่วหน้า แล้วก้อ ลิ้น จ้า ::) แล้วก้อไม่ต้องเม้มปากแล้วค่อยสักตรงที่เม้มด้วย แต่ท่านจะเอาทองแปะที่ลิ้นแล้วให้เรากลืน (เท่าที่เคยลงกะหลวงพี่ติ่งมานะคะ)  :-*