ผู้เขียน หัวข้อ: เดือนสิงหาคม ระลึกถึงหลวงปู่เปิ่น =รูปหล่อห้าเสือ เนื้อเงิน=  (อ่าน 2611 ครั้ง)

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ในที่สุดก็มาถึงครับ เดือนสิงหาคม วันที่ 12 นี้พวกเราพี่น้องชาวสมาชิกก็จะได้มาพบมาเจอกัน ได้มาร่วมทำบุญในวันคล้ายวันเกิดของหลวงปู่เปิ่นกันครับ

กว่าจะถึงวันนั้น เพื่อบรรเทาความยินดีออกหน้าออกตา เรามาชมวัตถุมงคลของหลวงปู่กันครับ

วันนี้มีรูปหล่อห้าเสือ เนื้อเงิน มาฝากให้ติชมกันครับ  ข้อมูลไม่มี ความรู้น้อยนิด ใครมีมาแชร์กันเด้อ..........
  :109:

[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
รูปหล่อๆๆๆๆ  ทั้งหล่อ ทั้งสวยงาม   (คนโพสไม่หล่อ..... 41;  )

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
และแล้ว เฮีย เรา ก็นำของดีมาให้ชมกันอีกแล้ว
ไม่ใช่ งาม อย่างเดียว แต่ มีคุณค่าทางจิตใจ
บุญกุศล ที่นำมาเป็นวิทยาทาน ขอให้กลับคืนสู่ พี่โจ้ ทวีคูณ

ขอบคุณที่นำมาให้ชม เพื่อศึกษา และน้อมระลึกถึงพระเดชพระคุณ หลวงปู่เปิ่น ด้วยนะคะ

งานบุญวันที่ 12 สิงหาคม 2552 ที่จะถึงนี้ มาร่วมทำบุญด้วยกันนะคะ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
โอ้ว ถ่ายรูปได้มืออาชีพจริงๆ เดี๋ยวนี้ฝีมือพัฒนาอย่างไม่น่าเชื่อครับ อิอิ...

...สวยงามจริงๆครับ เนื้อเงินด้วย...

...รายละเอียดรอ ผู้รุ้มาตอบนะครับ...

...ร่วมน้อมรำลึกถึงพระคุณหลวงปู่เปิ่นด้วยครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
   สวยงามมากครับ รูปหล่อหลวงพ่อรุ่นนี้ ... เนื้อเงินซะด้วย คงหลายอัฐอยู่ เท่าที่ทราบรุ่นนี้สร้างปี 35 ครับ... :054:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
งดงามมากเลยครับ เนื้อเงินเสียด้วย สุดยอดครับท่าน................... :015: :002:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
โอ่ว เนื้อเงินเสียด้วย งามครับพี่โจ้
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
งดงามจริงๆ ครับ เนื้อเงิน ขอบคุณครับพี่โจ้ สวยมาก ครับ  :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
งามแท้แน่นอนจริงๆ เนื้อเงินเสียด้วย พี่โจ้เจ้าสัวน้อย ..  :095:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
รูปหล่อเนื้อเงินสวยสุดยอดเลย  :016: :015:

ออฟไลน์ ....

• อดทนต่อความเจ็บใจ
  • จตุตถะ
เนื้อเงินหายากด้วยของดีครับ
[shake]รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต[/shake]

ออฟไลน์ eak15

• จตุตถะ
  • อย่ากลัวการทำดี
    • MSN Messenger - eak.thai@hotmail.com
สวยๆครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ อยากได้บูชาสักองค์ :005: กราบ นมัสการ หลวงปู่เปิ่น และพระอาจารย์ทุกรูปครับ :054:สาธุ
จงกระทำความดีอย่าท้อถอย วันละน้อยค่อยๆเป็นค่อยๆไป
การทำดีที่ได้อยู่ที่ใจ ทยอยใช้กรรมเถอะจะเกิดดี

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยงามและงดงามมากครับเนื้อเงินเสียด้วยขอ :016:ได้
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ rpca65

• พิกุลบุนนาคบาน กลิ่นหอมหวานซ่านขจร แม้นุชสุดสายสมร เห็นจะวอนอ้อนพี่ชาย เต็งแต้วแก้วกาหลง บานบุษบงส่งกลิ่นอาย หอมอยู่มิรู้หาย คล้ายกลิ่นผ้าเจ้าตราตรู มลิวันพันจิกจวง ดอกเป็นพวงร่วงเรณู หอมมาน่าเอ็นดู ชูชื่นคิดวนิดา.........
  • จตุตถะ
    • อีเมล
คือรูปรสกลิ่นเสียงไม่เที่ยงแท้
ย่อมเฒ่าแก่เกิดโรคโศกสงสาร
ความตายหนึ่งพึงให้เห็นเป็นประธาน
หวังนิพพานพ้นทุกข์สนุกสบาย
.
ซึ่งบ้านเมืองเคืองเข็ญถึงเช่นนี้
เพราะโลกีย์ตัณหาพาฉิบหาย
อันศีลห้าว่าอย่าทำให้จำตาย
จะตกอบายภูมิขุมนรก
..............................

ประการหนึ่งซึ่งขาดพระศาสนา
ทั้งโลกาเกิดทุกข์ถึงยุคเข็ญ
ซึ่งจะหลับดับร้อนให้ผ่อนเย็น
ก็ต้องเป็นไมตรีปรานีกัน

porvfc

• บุคคลทั่วไป
สวยงามจับจิต จับใจ ขอบคุณนะคะเฮีย :002:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
งามมากเลยนะครับผม เป็นบุญตาเลยนะครับ :074: :114: