ผู้เขียน หัวข้อ: เดือนสิงหาคม ระลึกถึงหลวงปู่เปิ่น =เหรียญสามเสือ เนื้อเงิน=  (อ่าน 2332 ครั้ง)

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
     จริงๆแล้วก็ไม่ได้ชวนให้ระลึก นึกถึงหลวงปู่แค่เดือนที่จะมีงานที่วัดหรอกนะครับ พวกเราก็ระลึกถึงเมตตาบารมีของท่าน ทุกๆวันที่สวดมนต์ ไหว้พระ หรืออาราธนาพระของหลวงปู่ขึ้นคอกันอยู่แล้ว จริงมั้ยครับ   02;

วันนี้หยิบเอา เหรียญสามเสือ(ไม่รู้ชื่อนะ เรียกตามที่น่าจะเป็น) เสาร์ห้า ปี36 เนื้อเงิน ลงยา มาให้พี่น้องติชมกันครับ  ใครมีข้อมูลเพิ่มเติมก็มาช่วยแชร์กันได้นะครับ
  :109:

[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เหรียญเงินเงางามลงยาขนาดนี้ มีอะไรให้ติอีกหรอครับท่านพี่โจ้ ...  :095: :095: :095:

ออฟไลน์ ....

• อดทนต่อความเจ็บใจ
  • จตุตถะ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ
[shake]รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต[/shake]

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
พี่โจ้ ลงยาด้วย ครับ งดงาม ครับ ขอบคุณมาก ครับ  :015:

TUM

• บุคคลทั่วไป
ผมเป็นคนที่ชอบ พระลงยาอยู่แล้ว เห็นเหรียญหลวงพ่อเปิ่นรุ่นนนี้แล้วยิ่งชอบมากครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พี่โจ้ ลงยาด้วย ครับ งดงาม ครับ ขอบคุณมาก ครับ  :015:

เอ่อ   น้องเอ็มครับ พี่โจ้ไม่ได้ลงยาครับ  แต่เหรียญรุ่นนี้สิ ลงยาครับ  38;

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เหรียญสวยครับเสี่ยโจ้... :016:

....คนมีตังค์ทำไรไม่น่าเกลียด อิอิ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงามครับ เหรียญนี้น่าบูชาครับ เสาร์ห้า แถมลงยาด้วย :016:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
เหรียญมหาเศรษฐี 3 เสือ เต็มองค์ มีห่วง ขนาด 3 ซม.
อิทธิมงคล เสาร์ ๕
สมทบทุนสร้างโรงพยาบาล
ปลุกเสกเดี่ยว วันเสาร์ ๕   วันที่ 227 มีนาคม 2536

ล้างมาหรือป่าวครับ ขาวจังเลยครับผม สวัสดีครับ :002:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ได้มาสภาพนี้เลย แต่ก็แอบสงสัยเหมือนกันนะครับว่า ทำไมผิวหน้าเหรียญเป็นรอยเหมือนโดนตะไบทั้งหน้าเลย   12;

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
สวยสุดยอดเลยเนื้อเงินด้วย
กระเป๋าต้องฉิกแน่ๆเลย
เพราะเห็นคนเขาบอกว่าเนื้อเงินแพงแพ้งแพง
ใด้ชมเป็นบุญตาก็ยังดี ขอบคุณมากคร้าบ :114:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
สวยงามจริงๆครับพี่ท่าน......สุดยอดไปเลยครับชอบมากๆ................. :015: :002: