ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุดดอกไม้ทอง ที่อยุธยา มีที่ไหนบ้าง  (อ่าน 2878 ครั้ง)

ออฟไลน์ toppyman

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เห็นว่ากันว่ามีอยู่สองอาจารย์ นอกจากวัน บ้านแพนแล้วที่ใดมีอีกบ้าง
พอดีอยากได้ของทางเมตตา มาค้าขาย

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
อีกที่
ได้รับแล้วต้องมานั่งบริกรรมเองนะครับ
    ถ้าเอามาแล้วทำไม่ได้
อย่าไปรบกวนท่านเลยครับ

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
อีกที่
ได้รับแล้วต้องมานั่งบริกรรมเองนะครับ
    ถ้าเอามาแล้วทำไม่ได้
อย่าไปรบกวนท่านเลยครับ

ที่ไหนครับอยากรู้ครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
นั่นแหละครับที่ต้องมีค่าครูเป็นกล้วยน้ำว้าอ่ะครับ ที่ไหนรบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ ratsameeporm

• ตติยะ
เห็นด้วยกับท่านgearmourส่วนใหญ่ที่อยากได้จะเอาไปทำไม่ดีกับผู้หญิง จะบอกว่ามันรักษาลำบากถ้าทำไม่ดีครอบครับจะแย่เห็นถามมาจากสวนขลัง

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
โหคิดร้ายซะแล้วครับ ผมเป็นเซลล์ขายของไม่ค่อยดีเลยหาของติดตัวแค่นั้น พอดีเซลล์ด้วยกันมีคนให้เขามา เห็นว่าเป็นตระกรุดเมตตามหานิยมก็เลยอยากได้มั่ง

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
พกความมั่นใจ ก็ขายได้แว้ว :005:
ของหลวงพ่อเราเรื่องเมตตาก็ไม่ได้ด้อยกว่าสำนักอื่นครับ ลองเข้าไปดูในกุฏิใหญ่แล้วลองถามหลวงพี่ที่ดูแลตู้ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
พกความมั่นใจ ก็ขายได้แว้ว :005:

คำว่า ไม่ถูกชะตา ไม่ชอบหน้า ไม่ซื้อ คงจะไม่มี ถ้าทุกคนล้วนเป็นคนดีหมดทั่งโลก

ออฟไลน์ ....

• อดทนต่อความเจ็บใจ
  • จตุตถะ
โห พี่เซลล์แมนถ้าเขาบอกมีตระกรุดดีอีก100วัดพี่มิต้องตามไปเช่าทุกวัดรึครับ
[shake]รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต[/shake]

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
แหมก็คงไม่ต้องทั้ง 100 วัดอ่ะครับผมจนอยู่คงเงินไม่พอ ผมถ้าได้ทั้งร้อยวัดก็คงจะดี ผมชอบสะสมน่ะครับวัตถุมงคลที่เกื้อหนุนอาชีพผม ของหลวงพ่อเปิ่นก็มีมากพอควร ทางสายนครปฐมก็มีเกือบหมดแล้ว แต่ทางสาย อยุธยายังไม่ค่อยมี  เลยจะหาเก็บไว้สะสมและช่วยทางใจ

ออฟไลน์ ....

• อดทนต่อความเจ็บใจ
  • จตุตถะ
ตะกรุดจะช่วยได้ไหมเนี่ยเดินสายกลางดีกว่ามั้งพี่
เอาแต่พอเหมาะพอควร ขออภัยด้วยนะพี่ถ้าวาจา
แรงเกินไปแต่ผมพูดตรงจริงใจนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ส.ค. 2552, 11:52:49 โดย .... »

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ผมใช้กับหน้าที่การงาน เจรจาต่อรอง ดีมากแต่ต้องบูชาให้ถึงบูชาทุกวัน..
คิดดี พูดดี ทำดี อย่าขี้โม้โอ้อวด รับรองเห็นผลแน่ครับ..

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
แหมก็คงไม่ต้องทั้ง 100 วัดอ่ะครับผมจนอยู่คงเงินไม่พอ ผมถ้าได้ทั้งร้อยวัดก็คงจะดี ผมชอบสะสมน่ะครับวัตถุมงคลที่เกื้อหนุนอาชีพผม ของหลวงพ่อเปิ่นก็มีมากพอควร ทางสายนครปฐมก็มีเกือบหมดแล้ว แต่ทางสาย อยุธยายังไม่ค่อยมี  เลยจะหาเก็บไว้สะสมและช่วยทางใจ

ไหน ไหนก็มีตะกรุดดอกไม้ทองที่ว่าสุดโต่งแล้ว.. ก็ตามต่อด้วยสีผึ้งของวัดบ้านแพนเลยก็ได้นี่ค่ะ
ครั้นจะให้แนะนำคงไม่จบสิ้นแน่.. ค้นกะทู้เก่าๆ ของพี่โชวดูนะ.. ล้วนมีของเมตตา.. รึไม่ก็นู่นเล้ยวัดบางพระ :009:

cho presley       

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ที่ดังๆก็จะมีวัดบ้ารแพนที่เดียวกระมัง   :058: