ผู้เขียน หัวข้อ: เดือนสิงหาคม ระลึกถึงหลวงปู่เปิ่น =เหรียญหล่อเจ้าสัว พิมพ์นั่งเสือ นวโลหะ=  (อ่าน 2187 ครั้ง)

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
         ไม่ต้องพูดพร่ำทำเพลงกันแล้วครับพี่น้อง  ช่วงนี้งานหลายอย่างรัดตัวแต่คิดถึงพี่น้อง ยังไงก็ต้องแวะมา วันนี้จัดมาชมกันเป็นการระลึกถึงบารมีของหลวงปู่กันเช่นเคยครับ เป็นเหรียญหล่อเจ้าสัว พิมพ์นั่งเสือ รุ่นสร้างโรงพยาบาล ปี 2535 เนื้อนวโลหะ (น่าจะใช่นะ)  ตอกโค้ดและมีตอกหมายเลขกำกับครับ
ใครมีประสบการณ์หรือข้อมูลเพิ่มเติมเหรียญรุ่นนี้ เชิญมาบอกกล่าวแถลงการณ์กันได้เลยนะครับ
  :109:

[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
งดงามมากครับพี่โจ้ กับเหรียญนี้ ขอบคุณมากนะครับที่แบ่งกันมาให้ใช้ เอ้ย เอามาให้ชม ครับ 55+

คงกระพัน +โภคทรัพ+แคล้วคลาด +เมตตา ครบเลย ครับ  :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
มีของดีมาให้ชมอีกแล้ว สุดยอดจริงๆครับเฮียโจ้... :016:

...เอามาให้ชมอีกเยอะๆนะครับ ของดีๆที่ซุ่มไว้ อิอิ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
 ของเค้าเยอะตาคนนี้ ...........เดี๋ยวก็ออกมาเรื่อยๆ แหละ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
งามค่ะ พี่โจ้
มีแต่ของดี ๆ มาให้ชม จะคอยติดตามทุกวันนะคะ

อิอิ พักนี้พี่น้องเรางานเข้าตรึม กันทุกท่าน
เจริญรุ่งเรืองกันพร้อมหน้า
ดีแล้วค่ะ งานเยอะ เงินก็แยะด้วย...อาเสี่ยรุ่นใหม่ ไฟแรง  :016:

ขอบคุณ พี่โจ้ มากนะคะ ที่นำมาให้ชมเพื่อศึกษา และสะสม
  :054:

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
งามมากครับ พี่โจ้ ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม ของดีเต็มบ้านเลยน้ะครับ ...  :095:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณครับเฮีย สวยงามมาก กรุแตกอีกตามเคยนะ...

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
งามจริงๆครับพี่ท่าน.............. :015: :002:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
วะวะว้าวว มีของดีมาให้ชมอีกแล้วนะครับผม :114:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ ที่นำมาให้ชม มีของดีๆสวยๆทั้งนั้นเลย

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน