ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตพระอาจารย์ครับ แจกผ้ายันต์ที่ระลึกครบรอบสองปีเว๊ปหมู่บ้านคาถาอาคม  (อ่าน 3693 ครั้ง)

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
ขออนุญาตพระอาจารย์อภิญญาครับ โทรแจ้งท่านแล้ว
เป่าเสกโดยหลวงพ่อสำอางค์ และพระอาจารย์ต้อย เมื่อวันที่  1 สิงหาคม 2552
ตามลิ้งค์ครับ

http://fws.cc/moobankataakom/index.php?topic=11.msg14;topicseen#msg14

ขอบารมีหลวงพ่อ คุ้มครองทุกท่านให้มีความสุขความเจริญถ้วนหน้าครับ
 :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ส.ค. 2552, 02:35:48 โดย กุ๊งกิ๊ง »

ออฟไลน์ หมาป่าพเนจร

• สัตตมะ
  • **
  • -
    • MSN Messenger - chokchai385@hotmail.com
สบายดีมั้ยครับ ท่านผู้ใหญ่  :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ส.ค. 2552, 02:56:41 โดย หมาป่าพเนจร »
ทุกอย่างสิ้นสุดด้วยความตาย วุ่นวายทำไม

• สัตตมะ
  • **
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking

เดือนมิถุนายนที่ผ่านมานั้น เป็นวาระครบรอบ 2 ปี ที่กระผมผู้ใหญ่บ้านคนซื่อได้ดำเนินการเปิดเว๊ปไซท์ หมู่บ้านคาถาอาคม http://www.kataakom.pantown.com
ขออนุญาตแจกผ้ายันต์เป็นที่ระลึก ครบรอบสองปี ที่เราอยู่ร่วมกันมานะครับ
มูลค่า ไม่ได้มากมายแต่ถือว่าเป็นของที่มีคุณค่าทางจิตใจ ได้รับการปลุกเสกแล้วจากหลวงพ่อสำอางค์ และ พระอาจารย์ต้อย วัดบางพระ จ.นครปฐม ผู้ซึ่งกระผมเคารพเสมอมา
ขาดพระอาจารย์ญา ซึ่งท่านติดภารกิจเดินทางไปไม่พบ แต่ได้โทรศัพท์มาอวยพรให้กับชาวหมู่บ้านแล้วครับ

ผู้ต้องการรับผ้ายันต์ กรุณา ส่งอีเมลล์มาถึง

pooyaikung@hotmail.com
เพื่อสอบถามที่อยู่ในการจัดส่ง จดหมาย เพื่อขอรับผ้ายันต์
กติกาคือ
ท่าน ส่งจดหมาย ถึงผู้ใหญ่บ้าน(ที่อยู่แจ้งตามตอบเมลล์)
โดย สอดซอง ติดแสตมป์ 5 บาท จ่าหน้าซองถึงตัวท่านเอง มาในซองด้วยนะครับ เพื่อการส่งผ้ายันต์กลับให้ท่าน
ตามที่อยู่ที่ท่านส่งมาครับ

** ผ้ายันต์สามารถพับได้ ขนาดซองเป็นซองจดหมายมาตราฐานได้ครับ **
ติดต่อมาได้ครับ มีสองแบบ คือเจ้าแม่กวนอิม กับ ผ้ายันต์นารายณ์ทรงครุฑ ตามภาพครับ

ขอแสดงความนับถือแก่ทุกท่านครับ
ให้มีความสุขความเจริญ ความ สมหวังกับสิ่งที่หวังกันถ้วนหน้า

ก่อนการนำมาแจก กระผมได้ขออนุญาตโดยอธิษฐาน ต่อหน้าสังขารหลวงพ่อเปิ่น เพื่อนำมาแจกให้กับสมาชิกหมู่บ้าน ให้ทุกท่านที่ได้รับไปมีแต่ความสุข สมหวังทุกประการ

ความหมายของ นารายณ์ทรงครุฑ บูชาเพื่อ ให้คุณทางด้านโชคลาภ ค้าขาย และอำนาจเดชะบารมี
คุ้มภัย ผู้ที่มีอาชีพด้านการปกครอง การเดินทาง ผู้มีบริวาร บูชาจะเป็นมงคลแก่ตัวมาก จะได้รับการยอมรับนับถือ จากผู้คนรอบข้าง

เจ้าแม่กวนอิมปางพระสหัสสหัตถ์ สหัสสเนตร อวโลกิเตศวร(ปางพันมือ)
พระแม่กวนอิมปางพระสหัสสหัตถ์ สหัสสเนตร อวโลกิเตศวร(ปางพันมือ)เป็นปางที่ถูกกล่าวในพระสูตรค่อนข้างมาก ที่กล่าวเมื่อพระอมิตาภพระพุทธเจ้าเสด็จไปเกาะโปตละโลกาพระแม่กวนอิมก็แสดงปาฏิหาริย์เป็น 1,000มือ 1,000ตาและตอนที่พระธิดาเมี่ยวซันที่สำเร็จเป็นพระโพธิสัตว์ ได้สละมือของท่านให้กับพระบิดาที่เป็นโรคร้ายไม่มีทางรักษา(ที่มาจากเวรกรรม)ของพระบิดาด้วยความกตัญญูทำให้เกิดเป็นมือ 1,000มือและมีดวงตากลางพระหัตถ์ด้วย

บูชาเพื่อการงาน และชนะอุปสรรคทั้งปวง ได้รับความร่มเย็น ในครอบครัวและวงศ์ตระกูล เป็นศิริมงคลอย่างสูงสุดในครัวเรือน ในพระหัต์แต่ละพระหัตถ์ ทรงอาวุธวิเศษ และของวิเศษมากมาย ปางนี้จึงเป็นทีนิยมบูชาอย่างยิ่งเพราะเป็นปางที่พระแม่กวนอิมทรงแสดงปาฏิหาริย์มากมาย เชื่อว่าผู้บูชา จะสำเร็จสมหวังทุกประการแล้วแต่จิตตาธิษฐาน

ติดต่อวิธีการับผ้ายันต์ได้ ที่อยู่ในการส่งจดหมายขอรับจะตอบกลับทาง อีเมลล์ที่ท่านสอบถามมานะครับ
pooyaikung@hotmail.com
** บุญรักษาทุกๆท่าน **

• สัตตมะ
  • **
สบายดีมั้ยครับ ท่านผู้ใหญ่  :002:

ยังสบายดีครับ ตายยากตายเย็น มีคนแช่งชัก หักกระดูก เอาไปนินทา ด่าทอ ก็ไม่ยักตายซักทีครับท่าน
คนรักเท่าผืนหนัง คนชังเท่าผืนเสื่อ  รู้หน้า รู้ตัว รู้จัก แต่ไม่รู้สันดานครับ

สบายดี  มีความสุขครับท่านหมาป่า

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
ผ้ายันต์สวยน่าสะสมจัง แถมเป็นเจ้าแม่กวนอิมด้วย ขอบคุณผู้ใหญ่บ้านน้ำใจงามด้วยครับแล้วลูกบ้านจะไปแสดงตัวครับ :016: :016:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
ขอแสดงความยินดีกับบอร์ดใหม่ด้วย

สมัครสมาชิกแล้ว   :053: :053: :053: :053: :053:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ส.ค. 2552, 07:01:44 โดย ooo »

.....เหลืออีกครึ่งชิวิต ที่ยังต้องการความรักตัวเองกลับมา......
....เก็บชีวิตที่เหลือ ๆ  ทำให้ดีจะได้ไหม  แล้วไม่นานจิตใจจะเต็มเหมือนเดิม........................

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ไว้เจอกันครับ12สิงหาที่กุฎิหลวงพ่อต้อยครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
แอดเมลไปแล้วนะครับ  ขอบคุณครับ สำหรับผ้ายันต์ :002:

• สัตตมะ
  • **
บุญรักษาทุกท่านครับ
ท่านใดที่ส่งเมลล์มาเพื่อรับผ้ายันต์ กระผม ตอบกลับทุกเมลล์แล้วนะครับ
ผ้ายันต์ขณะนี้ หลังจากแจกออกประมาณ 60 กว่าผืน เหลืออยู่เกือบร้อยเหมือนกันครับ
ทำเพื่อเป็นที่ระลึก เพราะเราคือศิษย์บางพระโดยกำเนิด  ด้วยความกรุณาของพระอาจารย์ทุกท่าน
โดยเฉพาะพระอาจารย์อภิญญาที่กรุณา มาโดยตลอด
กราบอีกครั้งครับ  :054:

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
ขอบพระคุณมากครับที่นำมาแจกให้กับบรรดาสมาชิก
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ leng_kub

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • วัดเขาราหู
    • อีเมล
อนุโมทนาในจิตอันเป็นกุศล ครั้งนี้ด้วยครับ
เวปไซด์ วัดเขาราหู
www.wat-khaorahu.com

ยินดีต้อนรับทุกท่านด้วยความจริงใจครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
กราบนมัสการหลวงพระอาจารย์ทุกท่านค่ะ :054:

ขอบคุณสำหรับน้ำใจของท่านผู้ใหญ่บ้านคนซื่อแห่งหมู่บ้านคาถาอาคมนะคะ
ที่แบ่งปันสิ่งดีๆซึ่งกันและกัน :001:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
สบายดีมั้ยครับ ท่านผู้ใหญ่  :002:

ยังสบายดีครับ ตายยากตายเย็น มีคนแช่งชัก หักกระดูก เอาไปนินทา ด่าทอ ก็ไม่ยักตายซักทีครับท่าน
คนรักเท่าผืนหนัง คนชังเท่าผืนเสื่อ  รู้หน้า รู้ตัว รู้จัก แต่ไม่รู้สันดานครับ

สบายดี  มีความสุขครับท่านหมาป่า
เอาเถอะท่านผู้ใหญ่
  มียกย่อง มีนินทา
 มีลาภ เสื่อมลาภ
มียศ เสื่อมยศ
 ขอบคุณครับท่านผู้ใหญ่

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอให้มีความสุขกับบุญครับ.......... :114: :090: :114:............

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
อนุโมทนาบุญด้วยจ๊ะ...
บุญรักษา...อายุบวร...
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
อนุโมทนาสาธุครับ
ขอให้ใด้ผลบุญเยอะๆๆน้ะครับ

ออฟไลน์ พงษ์

• ปัญจมะ
  • วายามะ
มีสิ่งมงคลมาให้เพื่อนสมาชิกไว้บูชาอีกแย้ว.....เยี่ยมจริงๆท่านผู้ใหญ่บ้าน....ขอขอบคุณสำหรับน้ำใจศิษย์วัดบางพระจริงๆครับ....
.......ภูมิปัญญาคือพลัง......

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ขอแสดงความดีกับท่านผู้ใหญ่กุ้งด้วยครับ  หมู่บ้านคาถาอาคมมีสิ่งๆดีเสมอมา  ทั้งสาระความรู้และน้ำใจไมตรี 

งานนี้พี่น้องได้ของดีกันทั่วถึง ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

ก้าวต่อไปอย่าหยุดนะครับ บอร์ดใหม่ไฉไลมากมาย ท่่านผู้ใหญ่

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
น่าสะสมครับไม่ทราบว่าหมดหรือยังครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล

ออฟไลน์ jaturong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขออนุโมทนาครับท่านผู้ใหญ่บ้าน  และขอบคุณน้ำใจไมตรีที่ให้กัน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์