ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าใครใช้เหรียญ สเคล่าร์ บ้าง  (อ่าน 3222 ครั้ง)

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
อยากทราบว่าสมาชิกท่านใด ใช้เหรียญควัลตัม พลังสเคล่าร์ ลาวาหินภูเขาไฟ
ที่กำลังโ่ด่งดัง อยู่บ้าง
เอาแบบจริงๆนะครับ ไม่ได้ไปคัดข้อความที่อื่นมา
ว่าใช้แล้กำลังดีขึ้น หรือบำบัดโรคภัย ต่างๆหายหรือไม่
ขอขอบคุณ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ได้ยินมาเหมือนพี่โยคีครับ

เพราะเคยเห็นที่อุทยานพระพิฆเนศ เขาสร้างจัดสร้างขึ้นมาครับ

เขาบอกว่าใช้แล้วจะสดชื่น กำลังดีขึ้นครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ

พระพิฆเนศมหาเทพองค์นี้มีขนาดใหญ่มากหน้าตักกว้างถึง 9 เมตร จัดสร้างด้วยบารมีของ "พระราชพิพัฒน์โกศล หรือหลวงพ่อเณร" เจ้าอาวาสวัดศรีสุดาราม บางขุนนนท์ กรุงเทพฯ พร้อมกันนี้ยังมีอาคารพิพิธภัณฑ์ที่ประดิษฐานพระพิฆเนศปางต่างๆ ให้ได้ชมอีก 108 ปาง ที่ครบสมบูรณ์แห่งหนึ่งของประเทศไทย

หลวงพ่อเณร กล่าวถึงจุดประสงค์ของการจัดสร้างอุทยานพระพิฆเนศว่า เพื่อให้สถานที่แห่งนี้เป็นศูนย์รวมของประชาชนทั่วไปที่มีใจรักและศรัทธาต่อ

องค์พระพิฆเนศได้ไปสักการบูชากัน ตามแต่ใจปรารถนาตามกำลังศรัทธาของแต่ละคน หรือจะไปกันเป็นหมู่เป็นคณะก็ได้ ดอกไม้ธูปเทียนมีไว้บริการพร้อม

ส่วนวัตถุมงคลองค์พระพิฆเนศที่โดดเด่นเห็นจะเป็น องค์พระพิฆเนศ เนื้อหินลาวาภูเขาไฟ พลังสเคลาร์ ที่กล่าวกันว่ามี 2 พลังรวมกันคือ พลังพุทธคุณจากองค์พระพิฆเนศ เทพเจ้าแห่งความสำเร็จและโชคลาภ บวกกับพลังธรรมชาติอันมีคุณประโยชน์ต่อสุขภาพ ดังที่ได้ทราบกันมาบ้างแล้วตามสื่อต่างๆ หลวงพ่อเณรท่านนำไปใส่ตลับพร้อมสายห้อยคอ สำหรับผู้ทำบุญ
พระพิฆเนศพลังสเคลาร์ รุ่นนี้ ได้ทำพิธีเทวาภิเษกที่หน้าพระพิฆเนศองค์ใหญ่เรียบร้อยแล้ว เมื่อวันที่ 13 มีนาคม 2552 โดยมี พระราชพิพัฒน์โกศล เป็นประธานจุดเทียนชัย พระเกจิอาจารย์ดังสายตะวันออก 9 รูป นั่งปรกปลุกเสกอย่างเข้มขลัง หลังพิธีเสร็จมีประชาชนร่วมบูชากันอย่างล้นหลาม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ส.ค. 2552, 06:28:57 โดย สมเด็จ7ชั้น »

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ผมใช้เป็นเลทข้อมือ และคุณแม่กับแฟนก้อใช้เป็นเหรียญควัลตัม ผมเคยปวดเมื่อยบ่อยๆตอนแรกก้อไม่เชื่อนะครับแต่แฟนซื้อมาให้ใช้เลยลองดู ใช้ได้ผลครับสำหรับตัวผมนะครับ  มันไม่หายขาดนะครับแต่บรรเทาลงไปมากเลยครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ผมใช้อยู่ครับ แต่ไม่ได้ใส่ทั้งวันน่ะครับ เพราะกลางวันห้อยพระ ผมจะใส่เฉพาะกลางคืนตอนนอนครับ(เมื่อก่อนเคยใส่24ชม.แต่เวลากลางวันสร้อยจะพันกับสร้อยพระก็เลยไม่ใส่ครับ) ผมไม่รู้เหมือนกันน่ะครับว่าดีหรือเปล่า แต่ระยะหลังๆร่างกายผมดีขึ้นมาก แต่อาจเป็นเพราะผมสวดมนต์ นั่งสมาธิ ที่ทำให้ผมแจ่มใสก็ได้ครับ โดยรวมๆผมก็ว่ามีผลครับอย่างน้อยก็ทางด้านจิตใจ เพราะห้อยแล้วเชื่อว่าดี จิตมันก็สั่ง ร่างกายเราก็ดีได้ครับ ผมใส่นอนทุกคืนเพราะไม่เห็นว่ามีข้อเสียตรงไหนก็เลยใส่ครับ
ปล.แต่ราคาค่าเหรียญผมว่ามันแพงไปครับ ส่วนที่ผมห้อยอยู่เพื่อนผมซื้อให้ครับ ถ้าให้ซื้อเองผมคงไม่ซื้อครับ ผมเคยโพสเรื่องนี้ไว้ลองอ่านดูน่ะครับhttp://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,8757.msg80016.html#msg80016
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ส.ค. 2552, 09:23:15 โดย derbyrock »

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา