ผู้เขียน หัวข้อ: นกยูงทอง  (อ่าน 3665 ครั้ง)

ออฟไลน์ my_way

• ทุติยะ
  • **
นกยูงทอง
« เมื่อ: 09 ส.ค. 2552, 06:53:31 »
เมื่อวันก่อนไปลงนะ+สาริกากับพระอาจารย์ติ่งมาค่ะ ท่านเมตตาลงยันต์ที่ไหล่ขวากับกลางหลังให้ด้วยค่ะ
ที่ไหล่ขวานี่ไม่รู้เรียกว่าอะไรนะคะ แต่ที่กลางหลังนี่ท่านบอกว่านกยูงทองค่ะ

รบกวนถามพวกพี่ๆค่ะว่าพุทธคุณของนกยูงทองที่คืออะไรคะ แล้วต่างจากพญาไก่ฟ้าตรงไหนอ่ะคะ
คือตอนไปครั้งแรกนี่หลวงพี่ตั๊กท่านเมตตาให้พญาไก่ฟ้ามาแล้วค่ะ แต่ดีใจนะคะที่พระจารย์ติ่งท่านเมตตาลงยันต์ให้ด้วย
เพราะเห็นบางคนท่านก็ลงนะ+สาริกาให้เฉยๆ นี่ให้ 2 เลย อิอิ ก่อนกลับแวะไปให้พระอาจารย์เป่ามาด้วยค่ะ

ปล.ฝากเนื้อฝากด้วยด้วยนะคะ อิอิ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตอบ: นกยูงทอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ส.ค. 2552, 01:01:27 »
เท่าที่เห็นมา วัดบางพระ เขากมียันต์นะเมตตา นะหน้าทอง เด่นเมตตามหานิยม สาริกา เด่นเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ เจรจาไพเราะ
ติดต่อธุรกิการงานได้คล่องตัว
ยันต์ไก่ฟ้า มี 2 กุฎิ ทีสัก คือ หลวงพี่ตั๊ก - มหาสมชาย  ที่อื่นไม่เห็นมีใครสัก
ผิดพลาดขออภัย แฟนพันธุ์แท้

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: นกยูงทอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ส.ค. 2552, 03:00:22 »
ท่านคงเห็ฯว่าเป็นผู้หญิงเลยให้ยันต์ที่เด่นทางเมตตามหานิยมเจรจาค้าขาย
มาน่ะครับ นกยูงทองก็คงเด่นในด้านเมตตาน่ะครับ
เพราะถ้าเป็นผู้หญิงท่านคงไม่ค่อยเน้นทางคงกระพันชาตรีหนังเหนียวเท่าใดนัก
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ