ผู้เขียน หัวข้อ: มาเล่าประสบการณ์เกียวกับเครื่องลางของขลังกันเถอะครับ  (อ่าน 2352 ครั้ง)

ออฟไลน์ คjกระพัu_ชาตรี

• 0o0o
  • จตุตถะ
  • หนุมาน
    • MSN Messenger - minnn007_63@hotmail.com
    • อีเมล
ขอเชิญทุกท่านเข้ามาเล่าประสบการณ์เกียวกับเครื่องลางของขลังกันเถอะครับ :017:
โทธุลีทง พุทธังสวหะ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่ได้กวนน่ะครับ แต่เครื่องราง ใช้ร.เรือน่ะครับ ไม่ใช่ล.ลิงครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ คjกระพัu_ชาตรี

• 0o0o
  • จตุตถะ
  • หนุมาน
    • MSN Messenger - minnn007_63@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่เป็นไรครับพิมพ์ผิดนิดหน่อย

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมมีประสบการณ์มานานครับคืออายุราวๆ25ปีเป็นเบญจเพสพอดีผมกับเพื่อนไปซื้อของแถวๆบางรักก่อนไปผมกับกำลังจะกลับรถช่วงป่าช้าวัดดอนนั้นผมหันหน้าไปจะดูรถก็ไม่มีมาพอสักพักผมต้องตกใจรถมอเตอร์ไซชนท้ามอเตอร์ไซของผมคุณเชื่อไมครับว่าเกิดอะไรขึ้นเสียงดังโคมผมกับเพื่อนล้มลงคนที่ชนผมนะผมก็ลืมตาขึ้นมาดูคนที่ชนนั่งท้ายลอยลงมากระแทกพื้นตายคนขี่ฟันหักขาหักผมกับเพื่อนๆผมขาหักแขนหักแต่ผมไม่เป็นอะไรเลยรถพยาบาลมาบอกผมว่าไม่ต้องลุกผมบอกว่าผมไหวผมไปดูเพื่อนก่อนผมก็ไปหาเพื่อนที่ขี่รถเพื่อนผมถามมาว่ามึงเป็นอะไรเปล่าผมบอกไม่เป็นไรตอนนั้นผมใส่พระของหลวงปู่เปิ่นไป2องค์ครับยังไม่สักเหรียญที่ผมใช้บูชาครูปี33และอะเมซิ่งครับความแรงรถที่ชนทำให้พระผมหล่นหายไปผมก็ดูก็เจออยู่ขอบฟุตบาทครับ(ตำรวจให้ไปสอบปากคำผมก็บอกความเป็นจริงและตำรวจดูสภาพผมตำรวจบอกผมว่ามึงมีของดีอะไรว่ะผมบอกมีเหรียญหลวงปู่เปิ่นครับตำรวจบอกกูขอได้มั้ยผมบอกไม่ได้ครับประสบการณ์ของผมและผมก็ศรัทธามาตั้งแต่ยังเด็กๆครับ(ตั้งแต่วันนั้นมาผมไปบางพระขอเป็นลูกศิษย์หลวงปู่เปิ่นอีกคนครับ)ผมไปหาหลวงพ่อต้อยๆบอกว่ามึงไม่ทำงานรึผมบอกหลวงพ่อว่าไปศาลมาครับท่านก็ถามมึงไม่เป็นอะไรรึผมมีเหรียญหลวงปู่เปิ่นครับหลวงพ่อท่านก็ดูครับท่านก็เมตตาสักยันต์งบน้ำอ้อยให้ผมมาครับตั้งแต่วันนั้นมารวมเป็นเวลาเกือบ6ปีแล้วครับนี่แหละครับความดีของผมที่มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองถ้าไม่สิ่งศักดิ์สิทธิ์ก็คงไม่มีโอกาสผมทุกวันนี้ครับ.. :017:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
เกือบลืมครับตอนนี้ผมก็อายุ30ปีแล้วครับ(วันพรุ่งนี้เจอกันนะครับเราจะได้ร่วมบุญกันครับ) :090: :089:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ล่าสุดจอดรถไว้ที่วัดราชโยธา แล้วลืมเสียบกุญแจรถคาอยู่ที่ประตูเป็นเวลาประมาน3-4 ชั่วโมงได้
(จอดทิ้งตั้งแต่บ่ายถึงเกือบห้าโมงเย็น) พอกลับมาที่รถหากุญแจรถไม่เจอ ไปเจอเสียบคาอยู่กับ
ประตูรถตัวเอง................ในใจคิดได้อย่างเดียว ไม่น่าเลยผม รถเกือบหายไปแล้ว
(ตอนที่จอดมีรถจอดหลายคัน สุดท้ายเขากลับกันหมดเหลือคันผมคันเดียว)
ก็ถือว่าโชคดีไปครับ ที่ไม่โดนมิจฉาชีพสตารท์ขับออกไป
คิดไปคิดมา จำได้ว่ามีผ้ายันต์พระศรีสะแรงแงงอยู่ในรถ (ผมเอามาใส่ไว้เอง บอกเค้าตั้งแต่วันที่ให้มาอยู่ในรถว่าพี่พระศรีมาอยู่เฝ้ารถให้น้องนะ)
ด้วยความเคารพครับ ที่คิดว่าโชคดีรถไม่หาย เพราะบารมีของหลวงปู่ทอง วัดราชโยธาท่าน และครูบาอาจารย์ตลอดจนพี่พระศรีสะแรงแงงช่วยไว้ด้วยส่วนหนึ่งครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
คืนวัน เสาร์ที่ผ่านมานี่ครับ  ได้ให้ตะกรุดแม่ยายไป  ตะกรุดของหลวงพ่อ หลอด วัดปลักแรดครับศิษย์หลวงพ่อเปิ่นของเรา ตอนที่ให้แม่ยายไปก็ไม่ได้คิดอะไร แต่พอให้ไปแล้ว รู้สึกคันตัวไปหมด ไม่แค่นั้น ได้เดินไปงานศพที่บ้านข้างๆผมนั่งข้างนอกนะประมาณ2ทุ่มกว่าพระสวด
ตอนพระสวดไปได้สักพัก ผมรู้สึกเริ่มคันมากขึ้น และ เหงื่อก็ออกมากทั้งตัวเลย ถามแฟนว่าร้อนไหมแฟนบอกลม พัด อากาศเย็นไม่ร้อน มีผมเหงื่อ ออกคนเดียว เลย บอกแฟน ออกจากงานที่พระสวดศพกัน พอ เดินออกจากงานได้สักพักเริ่มหายร้อนเหงื่อก็ไม่มีแต่ ยังคันอยู่ครับ
พอ แม่ยายกลับมาจากงานศพบ้านข้างๆเลยขอตะกรุดคืนมาเพื่อบอกกล่าวว่าขอยกตะกรุดนี้ให้แม่ ไม่นานอาการคันก็หายเลย
ป.ล ตอนที่ไปงานศพผมนั่งข้างนอกไม่ได้นั่งรวมกะใคร นั่งกันแค่4คนเอง :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ส.ค. 2552, 11:00:46 โดย รัช สุทธิสาร »

ออฟไลน์ ก้านยาว

• เพราะชีวิตขาดหวานไม่ได้
  • สัตตมะ
  • **
มีอีกไหมครับผมอยากอ่านอีกได้รับรู้ถึงประสบการณ์ของหลายๆท่านแล้วก็เป็นเรื่องที่ไม่น่าเชื่อเหมือนกัน
เป็นประสบการณ์เฉพาะบุคคลจริงๆ ส่วนตัวผมยังไม่เคยมีประสบการณ์เช่นนี้มาก่อนของแบบนี้ไม่เชื่ออย่าลบหลู่นะครับ
[shake]ชีวิตนี้บางทีก็น้อย คิดไปทำไม ชีวิตนี้บางวันก็เยอะ ถือเป็นกำไร
ชีวิตเราก็เท่านี้ ความสุขที่หัวใจต้องการสุดท้ายมันอยู่ไม่ไกล
ค้นลงไปข้างในจิตใจ ใครๆ ก็พบมัน
[/shake]