ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บตก ภาพงานทำบุญวันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่นวันที่ ๑๒ สิงหาคม ๒๕๕๒  (อ่าน 7276 ครั้ง)

ออฟไลน์ โคมแก้ว

• ผู้คุมกฎ
  • นะโม นะโม นะโม
ติดตามข่าวสาร Tripปั่นจักรยาน กับ ซอยยับได้ตาม Social ต่างๆได้ตามสะดวกครับ
Line ID iPhone = aittipol
Line ID iPad = eakmetal
Facebook = Aittipol Houdpitak
IG = eakmetal
https://www.facebook.com/SoiYab

• ผู้คุมกฎ

ขอบคุณหลวงพี่ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) สำหรับพระครับผม

อัศจรรย์ ปรากฎการณ์ พระอาทิตย์ทรงกลด

ขอขอบคุณ พี่หนึ่ง ( ผู้การเสือ ) ที่เมตตา และ เป็นกันเองกับน้องๆ มาโดยตลอด

ขอบคุณ ศิษย์ยานุศิษย์ ทุกท่านครับ พี่ๆ น้องๆ ลุงป้า น้าอา ที่มาช่วยงานในวันนี้

ขอให้บารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองทุกท่านครับ

Special Thanks ทีมงานลูกชิ้นหมู บรรลือโลก ขอบคุณทุกท่านครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ส.ค. 2552, 05:16:17 โดย โคมแก้ว »

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
 :054:สาธุ...อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วย
บุญรักษา...บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง...
ติดภาระกิจไม่อาจลงไปร่วมงานได้...
ได้แต่ส่งจิตส่งใจไปร่วม.....
...ขอบใจ..โคมแก้ว ผู้คุมกฏ...
ที่มีความฉับไว...โพสมาเร็วทันใจ
ให้ผู้ที่ไม่ได้ไป ได้ชมภาพกัน
...อนุโมทนาบุญจ๊ะ
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ eak15

• จตุตถะ
  • อย่ากลัวการทำดี
    • MSN Messenger - eak.thai@hotmail.com
  :070:เสียดายมากเลยครับ วันนี้กะผมตั้งใจจะไปแล้ว แต่ไม่ค่อยสบายเลยไมได้ไปรวมงาน เอาไว้โอกาสต่อไป คงไม่พลาด ขอบคุณพี่ๆใจดีทุกท่านด้วยนะครับ ที่นำภาพมาให้ชม :053: :090: :090: :077:
จงกระทำความดีอย่าท้อถอย วันละน้อยค่อยๆเป็นค่อยๆไป
การทำดีที่ได้อยู่ที่ใจ ทยอยใช้กรรมเถอะจะเกิดดี

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
 :057:อ่ะน่ะ :057:

:070:เสียดายมากๆครับที่ไม่ได้ไปร่วมงาน :070:

:016:ไว้โอกาสหน้า ฟ้าใหม่ :015:

:054:ขอบคุณพี่ๆที่นำภาพบรรยากาศมาให้รับรู้ รับชมน่ะครับ :054:

:017:   :017:   :017:   :017:
[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณภาพบรรยากาศดีดีให้เก็บความทรงจำครับ สาธุ ...  :089:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ภาพเก็บตกครบ บรรยากาศวัดบางพระวันสำคัญ 12 สิงหา... ขออภัยเป็นอย่างสูงที่ไม่สามารถไปร่วมงานได้.. แค่ชมภาพพอ ขอบคุณโคมแก้วสุดหล่อ เหนื่อยไหม เยี่ยมจริงๆ..เสร็จภารกิจ ฟื้นตัวได้บ่ายแก่ๆ พาคุณแม่ไปวัดศีรษะทองตามที่ท่านต้องการทันที พึ่งกลับมา.. ง่า.......

แม่ เป็นคนเดียวที่รักเราหมดหัวใจ... แม้ยังไม่เคยเห็นหน้ากันมาก่อนเลยค่ะ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ส.ค. 2552, 06:45:56 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบพระคุณ สำหรับภาพงานมากนะครับ เสียดาย ครับที่ไม่ได้ไปร่วมงาน

ขอร่วมอนุโมธนาด้วยนะครับ

ออฟไลน์ rpca65

• พิกุลบุนนาคบาน กลิ่นหอมหวานซ่านขจร แม้นุชสุดสายสมร เห็นจะวอนอ้อนพี่ชาย เต็งแต้วแก้วกาหลง บานบุษบงส่งกลิ่นอาย หอมอยู่มิรู้หาย คล้ายกลิ่นผ้าเจ้าตราตรู มลิวันพันจิกจวง ดอกเป็นพวงร่วงเรณู หอมมาน่าเอ็นดู ชูชื่นคิดวนิดา.........
  • จตุตถะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับมีรูปผมด้วย
บารมีหลวงพ่อคุ้มครองทุกคนครับ
คือรูปรสกลิ่นเสียงไม่เที่ยงแท้
ย่อมเฒ่าแก่เกิดโรคโศกสงสาร
ความตายหนึ่งพึงให้เห็นเป็นประธาน
หวังนิพพานพ้นทุกข์สนุกสบาย
.
ซึ่งบ้านเมืองเคืองเข็ญถึงเช่นนี้
เพราะโลกีย์ตัณหาพาฉิบหาย
อันศีลห้าว่าอย่าทำให้จำตาย
จะตกอบายภูมิขุมนรก
..............................

ประการหนึ่งซึ่งขาดพระศาสนา
ทั้งโลกาเกิดทุกข์ถึงยุคเข็ญ
ซึ่งจะหลับดับร้อนให้ผ่อนเย็น
ก็ต้องเป็นไมตรีปรานีกัน

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณ คุณโคมแก้วที่นำภาพบรรยากาศมาให้ชม รวดเร็วทันใจมากๆครับ ขอขอบคุณอย่างเป็นทางการต่อน้ำใจทุกท่านที่มีให้ผมในวันนี้น่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอขอบพระคุณที่นำภาพมาให้ชมนะครับ แม้มิอาจไปได้แ :054:ต่ก็ขออนุโมทนาด้วยนะครับ

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณสำหรับรูป ครับ พี่ โคมแก้ว ได้พบพี่ๆน้องบรรยากาศเป็นกันเองเช่นเดิม...ด้วยความเคารพ :089: :089:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบพระคุณพี่โคมแก้วครับสำหรับภาพบรรยากาศ ทุกๆมุมในงานครับ :054:

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ขอบคุณท่านเจ้าของภาพ เพียงแค่ได้เห็นรูปก็ปลาบปลื้มใจเหมือนกับได้ไปมีส่วนร่วมในพิธี เมื่อศรัทธาไม่สิ้นสูญ
บุญบารมีหลวงพ่อท่านจะปกป้อง นำมาซึ่งความสุขแก่สานุศิษย์ที่เคารพท่านทุกๆคน....

................................................................................ลุงต้อเอง..........................

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
กราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ ที่ได้ไปร่วมงานบุญสำคัญในครั้งนี้

ผมไม่ได้ไป  มีโอกาสแต่ได้ฝากปัจจัยถวายหลวงพี่ร่วมบุญครับ

ขอบคุณท่านโคมแก้วด้วยนะครับ สำหรับรูปภาพทุกๆภาพครับ

ขอบคุณครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนพี่โคมแก้วสำหรับภาพบรรยากาศนะครับ  และก้ขอบคุนสำหรับdvdด้วยเน้อครับ :114:

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณค่ะที่เก็บภาพภายในงานมาฝากให้ดูและชื่นชมกัน
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
มาร่วมซึมซับภาพบรรยากาศแห่งความอบอุ่นด้วยคนนะครับ...

พอดีติดภาระกิจสำคัญ ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองทุกท่านครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ ta-keng

• ปัญจมะ
วันนี้ก็ได้ไปร่วมงานมาเลย ขอแจมลงภาพงานด้วยนะครับเพื่อไม่ต้องตั้งกระทู้ใหม่

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ขอบคุณมากๆ เลยครับ สำหรับ ภาพงาน ดีดี แบบนี้  :054:

ดีใจจริงๆครับ  ปลื้มสุดๆ ที่ใด้ร่วมงานบุญครั้งนี้ :054:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณที่นำภาพมาให้ ชม นะครับ
และขอขอบคุณท่านต้นน้ำที่ช่วยพาผม
เข้าไปรับวัตถุมงคลกับท่านผู้การเสือครับ
และขอขอบพระคุณท่านผู้การเสืออย่างสูง
ที่ลงทองและจารกระหม่อมให้ ครับ
 :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ta-keng

• ปัญจมะ

หลังๆ ก็เดินถ่ายรอบๆ วัด  :002: :002: :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ส.ค. 2552, 01:34:32 โดย ta-keng »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านโคมแก้วและ ท่านta-keng มากครับสำหรับภาพ ถ่ายภาพได้สวยงามจริงๆครับ... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
เสียดายไม่ได้ไปร่วมงานครับ บรรยากาศชื่นมื่นจริงๆ :003:

ออฟไลน์ wawwow

• ตติยะ
เสียดายจังคะที่ไม่ได้ไปร่วมงาน  (ติดภารกิจในหน้าที่)
ดูแล้วอบอุ่นมากเลยคะ  โอกาสหน้ารับรองว่าจะไม่พลาดอีกแล้วคะ
ต้องขอบคุณเป็นอย่างมากที่นำภาพบรรยากาศมาให้ชมคะ   :001:
จงเชื่อและมีศรัทธาในสิ่งที่ทำ  จงคิดและทำในสิ่งที่ถูก

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู

หลังๆ ก็เดินถ่ายรอบๆ วัด  :002: :002: :002:

ถ่ายใด้สวยงาม ดีแท้  รถซิ่งดีด้วยน๊ะนั่น  สีแดงสดเชียวละ   แต่ แต่ แต่  เอ้า นั่นมันรถผมเองนี่  :050:  แถมชื่อที่ติดบัตร คล้องคอ ที่แขวนอยู่นั่น ก็ชัดเจนดีจังเลย  ชาญ

งานนี่ อิ่มบุญ และ อิ่มอาหารด้วยครับ งานนี้   แต่ไม่ไหวตอนขากลับ แวะตลาดน้ำดอนหวาย  คนแน่น เดินแทบเป็นลม  ไม่รู้มาจากไหน  แน่นจนไม่เห็นหัวแถว หางแถวกันเลย

แล้วแถมร้อนก็ร้อน  พี่ท่านเล่น ยืนซื้อของกันเฉยๆ ไม่ขยับเดินกันเลย หน้ามืดพอดี  ยิ่งตัวเราก็  อ้วนดำๆ อยู่ด้วย วันๆแทบไม่เคยเจอแดด มาเจอแบบนี้ น๊อคพอดี  

มีอีก ก็เอามาลงให้ดูอีกน๊ะ  ตาเก่ง :015:

ออฟไลน์ ....

• อดทนต่อความเจ็บใจ
  • จตุตถะ
ขอบคุณภาพถ่ายครับอยากไปมากแต่ติดธุระจริงๆคิดถึงพระอาจารย์ทุกท่านมากครับ
[shake]รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต[/shake]

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
เสียดายที่ไม่ได้ไปครับอนุโมทนาด้วยครับ
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
เอ่อในงานนี้มใครถามหาผมเหรอครับ พอดีผมไม่ได้ไปนะ
มีไรก็ pm มานะครับ เดะส่งเบอร์ให้ .................

หรือไง แสดงตัวหน่อย ครับ .................

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณภาพสวยนะครับ เสียดายจังที่ไม่ได้ไป

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
 ขอบคุณพี่โคมแก้วมากครับที่นำภาพบรรยากาศวันงานและพี่น้องชาวเว็บวัดบางพระมาให้ชม .........ยังเสียดายไม่หายเลยที่พลาดงานนี้ได้
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :074: :074:**ได้บุญมาก  อีกทั้งยังได้เห็นปาฏิหารสุดยอด ***

:054: :054:  รับถือสุดๆๆๆๆ

:070: :070:  แต่ได้อยู่แต่รอบนอกไม่ได้เข้าไป  :070: :070:

:095:  แต่ได้สนทนากับ  อ.ญา  ก้อสบายใจแล้ว  สาธุ  :054: :054:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
เอ่อในงานนี้มใครถามหาผมเหรอครับ พอดีผมไม่ได้ไปนะ
มีไรก็ pm มานะครับ เดะส่งเบอร์ให้ .................

หรือไง แสดงตัวหน่อย ครับ .................

เห็นได้ยินท่านนกถามหาอยู่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ส.ค. 2552, 01:05:49 โดย job@love »
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ sudfish2499

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอบคุณครับ ที่นำ ภาพบรรยากาศ ดีๆ ภายในวัดมาให้ชม ดูอบอุ่น เป็นกันเองมากเลยครับ

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **

พี่โคมแก้วครับรูปนี้ผมขอนะครับพี่ ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :054: :054:

ออฟไลน์ SiMPle

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอบพระคุณภาพบรรยากาศนะค่ะ

ติดแม่เหมือนกันเลยไม่ได้ไป เสียดายอยู่ แต่โอกาสหน้ายังมี
เพื่อนที่ดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ดุจเกลือเค็มนิดหน่อยด้อยราคา
ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ขอบคุณมากครับผม บรรยกาศคึุกคักดีจัง เสียดายไม่ได้ไปร่วมงานครับผม

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
บรรยากาศอบอุ่น และ อิ่มบุญกันทุกท่านเลยค่ะ

ขอบคุณ ภาพจาก ท่านโคมแก้ว และ ท่าน ta-keng ด้วยนะคะ :054:

ภาพสาวน้อยที่ชูสองนิ้ว ในภาพชุด Special Thanks ทีมงานลูกชิ้นหมู บรรลือโลก 
นี่ใครค่ะ ท่านโคมแก้ว

32;

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
ขอบคุณฯพี่โคมแก้วครับ ที่นำภาพมาฝากและพี่ta-keng ครับ  :015:

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ขอบคุณที่เก็บภาพมาฝากน้ะครับ  :054: :054:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอขอบคุณทุกๆท่านที่นำภาพมาให้ชมครับ......... :090: :114: :090:.........

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ครับขอบคุณพี่โคมแก้วมากๆครับ ผมเห็นพี่หลายครั้งแล้ว แต่ผมไม่กล้าเข้าไปทักทายครับ ขออภัยด้วยครับ เพราะผมเกรงว่าจะไปรบกวนพี่ครับ ขอบคุณอีกครั้งสำหรับทุกอย่างที่พี่ทำให้งานนี้มีแต่บรรยกาศที่อบอุ่นครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ครับขอบคุณพี่โคมแก้วมากๆครับ ผมเห็นพี่หลายครั้งแล้ว แต่ผมไม่กล้าเข้าไปทักทายครับ ขออภัยด้วยครับ เพราะผมเกรงว่าจะไปรบกวนพี่ครับ ขอบคุณอีกครั้งสำหรับทุกอย่างที่พี่ทำให้งานนี้มีแต่บรรยกาศที่อบอุ่นครับ

....ท่านโคมแก้วใจดีครับ (โดยเฉพาะสาวๆ :002:) ....

...ยินดีที่ได้เจอพี่ป๋องนะครับ มากันพร้อมครอบครัวเลย เจอกันทักทายกันอีกนะครับท่าน... 06;

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..

งานนี้ได้เจอพี่ประถมศักซะทีค่ะ
เจอที่หน้ากุฏิหลวงลุงญา
ปกติในเว็บบอร์ดเห็นแต่ด้านหลังค่ะ :095:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

• ผู้คุมกฎ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
หุหุ มีภาพ นอมอท้อผิด ด้วย   :095:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
งานวันนั้นอิ่มทั้งบุญ และข้าวเลยครับ :100:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
งานวันนั้นอิ่มทั้งบุญ และข้าวเลยครับ :100:

กุ้งอบวุ้นเส้นเปล่าครับท่านTee

ลืมไปขอขอบคุณ "ภาพ" บรรยากาศดีๆจากทุกๆท่านครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณพี่เอกมากๆครับสำหรับรูปภาพสวยๆ และขอบคุณพี่ ta-keng ด้วยครับ
มุมกล้องไม่ธรรมดาเลยจริงๆ ผมเองกะว่าจะเอากล้องไปถ่ายรูปบ้างเหมือนกัน
แต่คิดไปคิดมา ไม่เอาดีกว่า แค่ลวกลูกชิ้นก็หมดแรงและครับ
สุดท้ายขอบพระคุณพี่ๆและขอบใจเพื่อนๆทุกคนที่ได้มาร่วมงานและช่วยเหลือกันและกัน
มาโดยตลอดขอบคุณจากใจครับ
            ด้วยความเคารพ
            จากศิษย์วัดชั้นปลายแถว นายหลังแดง gottkung
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ