ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามหน่อยครับ  (อ่าน 1593 ครั้ง)

ออฟไลน์ thebaszaa

• ก้แค่นั้น ^^
  • ทุติยะ
  • **
  • อยากเรียนอาคมจัง
อยากถามหน่อยครับ
« เมื่อ: 19 ส.ค. 2552, 12:25:55 »
คือว่า เพิ่งสมัครสมาชิกใหม่ เลยขอถามเป็นข้อๆ หน่อยนะครับ

1.อยากเดินทางไปวัดบางพระโดยขี่รถจักยานยนต์ไป ไปยังไงบ้างครับ(ขอแบบละเอียดยิบเลย)

2.ถ้าออกจากวัดบางพระแล้วจะไปหาหลวงปู่อั๊บ ที่วัดท้องไทรไปยังไงครับ

3.ถ้าออกจากวัดบางพระแล้วจะไปหาหลวงปู่แย้ม วัดสามง่ามไปยังไงครับ

4.วันที่ 30 นี้ผมจะไปวัดบางพระ ไม่ทราบว่าพอจะมีสมาชิกท่านไหนจะไปด้วยบ้างครับ

5.ผมเลี้ยงกุมารทองได้เกือบๆ ปีแล้ว ผมรู้สึกว่าเค้ายังอยู่ แต่ทำไมผมไม่เคยเห็นเค้าเลย ทั้งๆที่ึคนในบ้านเห็นออกจะบ่อย

6.ถ้าจะไปสักที่วัดบางพระ อายุ 15 สักน้ำมันได้มั้ยครับ

7.การสัก พระลักษณ์หน้าทอง ต้องขอกับพระอาจารย์คนไหนหรอครับ

8.ที่วัดสามง่าม,วัดบางพระ,วัดท้องไทร มีให้เช่ากุมารพรายมั้ยครับ

ขอขอบพระคุณท่านที่มาตอบล่วงหน้าครับ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ส.ค. 2552, 12:32:16 โดย thebaszaa »

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ตอบ: อยากถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ส.ค. 2552, 02:30:02 »
ข้อ1 แล้วท่านอยู่ตรงไหนละครับจะให้เริ่มจากไหน

แผนที่ไปวัด ในข้อ2,3 นะครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ส.ค. 2552, 01:45:09 »
วัดบางพระ วัดท้องไทร และวัดสามง่าม ไม่มีกุมารพรายครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ส.ค. 2552, 02:26:04 »
สงสัยจะไม่ใช่ถามหน่อยแล้วเนี่ย    :075:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ส.ค. 2552, 03:08:18 »
อายุ 15 สักน้ำมันดีที่สุดครับ  เผื่อโตมาอยากรับราชการจะได้ไม่ต้องเสียใจภายหลัง สักหมึก สักน้ำมัน พุทธคุณเหมือนกันครับ :003:

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 ส.ค. 2552, 03:25:20 »
คือว่า บ้านผมอยู่วัดไตรมิตร(หัวลำโพง)

แต่จะเริ่มต้นไปวัดบางพระจาก พันทิพ น่ะครับ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ส.ค. 2552, 07:33:32 »
ม่ายมีคัยจัยดีมาบอกเลยหรอคับ ?

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 ส.ค. 2552, 10:19:17 »
ไม่เอารถไปเองนี่ไปยากเหมือนกัน ทิ้งเบอร์ไว้ครับเพื่อวันที่ 30 ว่าง จะไปด้วยกันครับผม  :002:

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 ส.ค. 2552, 10:22:41 »
ไม่เอารถไปเองนี่ไปยากเหมือนกัน ทิ้งเบอร์ไว้ครับเพื่อวันที่ 30 ว่าง จะไปด้วยกันครับผม แต่ถ้าไปวันเสาร์ที่วัดท้องไทรมีสักยันต์นะครับผม  :002: