ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อวัดน้ำรอบโคกกลอย จ.พังงา รุ่นแรกปี ๒๕๑๐  (อ่าน 7393 ครั้ง)

ออฟไลน์ suwatchai

• การนิ่งเงียบต่อคนโง่คนสามหาว เป็นทางยาวสู่เกียรติที่ใฝ่ฝัน ทั้งรักษาในศักดิ์ศรีเป็นเกราะกัน ไม่หุนหันฉันท์หมาวัดที่จัญไร เราจงดูราชสีห์น่าเกรงขาม ทุกผู้นามเกรงกลัวได้ไฉน ไม่เคยเห่าเคยหอนไล่ผู้ใด แล้วไซร้ใยมีเกียรติเป็นราชันต์...
  • สมาชิกที่ถูกแบน
  • **
  • Death Is Beautiful & Sweet ....
    • MSN Messenger - suwatchai.com@windowslive.com
    • อีเมล
เหรียญหลวงพ่อวัดน้ำรอบโคกกลอย จ.พังงา
รุ่น ๑
พ.ศ.๒๕๑๐
ทองแดงรมดำ
………………………………………………………………

เป็นเหรียญที่มีส่วนผสมในการสร้างเป็นเนื้อโลหะที่แปลกไม่เหมือนใคร ด้วยว่ามีส่วนผสมจาก “ ดาบประหารนักโทษสมัยก่อน ๗ เล่ม “ ด้วยกัน  ทั้งนี้  เพื่อเป็นการถือเคล็ดทางมหาอำนาจ ป้องกันตัว ตลอดจนกันและแก้คุณไสย   รวมไปถึงภูติผีปีศาจทั้งหลาย นับเป็นสุดยอดเหรียญที่มีประสบการณ์สูงอีกเหรียญหนึ่งของภาคใต้และได้รับความนิยมกันอย่างมากในพื้นที่  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ส.ค. 2552, 10:52:06 โดย suwatchai »
swc.sompiboon

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ขอบคุณสำหรับ ความรู้ครับ
เจอที่ใหนจะใด้เก็บบ้างครับ
เหรียญนี้สวยดีสุดยอดครับ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ  :054:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณฯนะครับ เจอที่ไหนก็จะเช่าเก็บไว้เหมือนกันครับ... :015:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
เป็นเหรียญหนึ่งที่หน้าเก็บเข้ากรุยิ่งนักครับผม.................. :015: :002: