ผู้เขียน หัวข้อ: ถามอารายหน่อยคับ  (อ่าน 2273 ครั้ง)

au

• บุคคลทั่วไป
ถามอารายหน่อยคับ
« เมื่อ: 03 ธ.ค. 2549, 09:55:22 »
คือผมอยากรู้ว่านะหน้าทองชุดเล็ก กับ ชุดใหญ่ มันต่างกันยังไงหรอคับ เพราะผมเห็นราคาไม่เหมือนกัน แล้วมันมีความแตกต่างกันอย่างไรหรอคับ  :062:
แล้วทางวัดเค้ามีแหวนให้เช่าป่ะคับ คือผมอยากได้แหวนเช่าไว้บูชาอ่ะคับ หรือไม่ก็เป็นสร้อยอ่ะคับ มีหรือป่าวคับ  :062:
ถ้าผมถามอารายผิดปายก็ขออภัยนะคับ  :054:

444

ตอบ: ถามอารายหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2549, 07:06:19 »
นะหน้าทองชุดเล็ก ใช้ทองคำเปลว จำนวน 3 แผ่น ชูดใหญ่มีตั้งแต่ 5-7-9 แผ่นแล้วแต่จะเลือกใช้ครับ ส่วนวัตถุมงคลให้ดูได้ที่ตู้บูชาวัตถุมงคลที่กุฏิหลังใหญ่ครับมีหลายอย่าง แหวนน่าจะมีเหลืออยู่ครับ

au

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2549, 10:13:30 »
นะหน้าทองชุดเล็ก ใช้ทองคำเปลว จำนวน 3 แผ่น ชูดใหญ่มีตั้งแต่ 5-7-9 แผ่นแล้วแต่จะเลือกใช้ครับ ส่วนวัตถุมงคลให้ดูได้ที่ตู้บูชาวัตถุมงคลที่กุฏิหลังใหญ่ครับมีหลายอย่าง แหวนน่าจะมีเหลืออยู่ครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบคับ ?:)
ขอถามอีกนะคับ คือว่า แล้วราคาเช่าประมาณเท่าไหร่อ่ะคับ ???

ออฟไลน์ yantra

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ม.ค. 2551, 11:35:18 »
แต่ละชุดราคาเท่าไหร่อะคะ จะได้เตรียมไปถูก :001:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ม.ค. 2551, 02:26:57 »
คือผมอยากรู้ว่านะหน้าทองชุดเล็ก กับ ชุดใหญ่ มันต่างกันยังไงหรอคับ เพราะผมเห็นราคาไม่เหมือนกัน แล้วมันมีความแตกต่างกันอย่างไรหรอคับ? :062:
แล้วทางวัดเค้ามีแหวนให้เช่าป่ะคับ คือผมอยากได้แหวนเช่าไว้บูชาอ่ะคับ หรือไม่ก็เป็นสร้อยอ่ะคับ มีหรือป่าวคับ? :062:
ถ้าผมถามอารายผิดปายก็ขออภัยนะคับ? :054:
ชุดเล็กลงนะหน้าทองอย่างเดียว ชุดใหญ่มีลงสาริกาลิ้นทองฯลฯ ถ้าอบากได้แหวนหรือสร้อยไว้บูชา ก็หาดูได้ที่กุฏิใหญ่ครับ
แต่ละชุดราคาเท่าไหร่อะคะ จะได้เตรียมไปถูก :001:
กุฏิใหญ่ ชุดเล็ก 20 ชุดใหญ่ 60หรือ80ไม่แน่ใจครับ(ไม่ได้ไปนานลืมซะแร้ว) มีซองให้ทำบุญต่างหาก แล้วแต่ศรัทธาครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบคับ ?:)
ขอถามอีกนะคับ คือว่า แล้วราคาเช่าประมาณเท่าไหร่อ่ะคับ ???
ราคาบูชาน่าจะอยู่ที่หลักร้อยต้นๆนะครับ

ออฟไลน์ jujubbabe

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 มี.ค. 2551, 01:35:48 »
คือ หนูอยากบูชา สาริกาลิ้นทอง และ อยากทำพิธีที่เค้าว่ากันว่าได้สักลิ้น อ่าค่ะ คือ ศรัทธามานานมาก แต่ไม่รู้สถานที่ทำ พอเห็นเว็บบอร์ดก้เลย สนใจมาก อยากถามว่าที่ไหนรับทำพิธีบ้างคะ  และ ถ้าสักลิ้น มีแบบไม่เจ็บไหมคะ  ค่าทำพิธี ประมานกี่บาทคะ  และถ้าเรารู้ คาถาฯ  แล้วท่องยังไงเวลา ไหนคะ  อยากทราบมากมายค่ะ ช่วยกรุณาตอบด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ :o

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 มี.ค. 2551, 07:59:32 »
แนะนำว่าไปที่กุติพระอ.ติ่งครับ
สักลิ้นไม่เจ็บหรอกครับ
ท่านแทงเบาๆสักเสร็จกก็แปะทองที่ลิ้นแล้วให้กลืน
เข้าไปเป็นอันเสร็จ
ปล. ค่าครูตามข้างบนเลยครับไม่เกิน100ต้นๆ  ;D
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 มี.ค. 2551, 08:08:30 »
คือ หนูอยากบูชา สาริกาลิ้นทอง และ อยากทำพิธีที่เค้าว่ากันว่าได้สักลิ้น อ่าค่ะ คือ ศรัทธามานานมาก แต่ไม่รู้สถานที่ทำ พอเห็นเว็บบอร์ดก้เลย สนใจมาก อยากถามว่าที่ไหนรับทำพิธีบ้างคะ? และ ถ้าสักลิ้น มีแบบไม่เจ็บไหมคะ? ค่าทำพิธี ประมานกี่บาทคะ? และถ้าเรารู้ คาถาฯ? แล้วท่องยังไงเวลา ไหนคะ? อยากทราบมากมายค่ะ ช่วยกรุณาตอบด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ :o
หลวงพี่ติ่งเลยครับ :-*

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 มี.ค. 2551, 08:33:05 »
คือ หนูอยากบูชา สาริกาลิ้นทอง และ อยากทำพิธีที่เค้าว่ากันว่าได้สักลิ้น อ่าค่ะ คือ ศรัทธามานานมาก แต่ไม่รู้สถานที่ทำ พอเห็นเว็บบอร์ดก้เลย สนใจมาก อยากถามว่าที่ไหนรับทำพิธีบ้างคะ? และ ถ้าสักลิ้น มีแบบไม่เจ็บไหมคะ? ค่าทำพิธี ประมานกี่บาทคะ? และถ้าเรารู้ คาถาฯ? แล้วท่องยังไงเวลา ไหนคะ? อยากทราบมากมายค่ะ ช่วยกรุณาตอบด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ :o

บอกหลวงพี่ติ่ง ว่า เอาแบบไม่ลงเข็ม รับรองไม่เจ็บแม้แต่นิดเดียว (ใช้เทียนลงแทนเข็มให้)

ไปวัดทำพิธี จำเป็นต้องมีปัจจัย ครับ ไม่มากก็น้อย ค่าครู+ค่าดอกไม้ ธูปเทียน+บุหรี่ ทองคำเปลว 3 แผ่น  ประมาณไม่เกิน 100 บาท