ผู้เขียน หัวข้อ: บริบทใหม่...แห่งมหาอำนาจ by โชว ‘นารายณ์ทรงครุฑ&เทวดาทรงสิงห์'  (อ่าน 11090 ครั้ง)

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
บริบทใหม่... แห่งมหาอำนาจ by โชว ‘นารายณ์ทรงครุฑ&เทวดาทรงสิงห์’

นักสังคมวิทยานิยามอำนาจ ว่าเป็นความสามารถในการกำหนดให้ผู้อื่นเป็น หรือกระทำตามความต้องการของตนเอง แม้ว่าผู้อื่นจะ ขัดขืนก็ตาม
อำนาจ หมายถึงโอกาสที่มีอยู่ในความสัมพันธ์ทางสังคม ที่ทำให้บางคนสามารถกระทำตามความตั้งใจ แม้ว่าจะมีการขัดขวาง โดยไม่ขึ้นกับหลักการที่รองรับโอกาสนั้นๆ

อำนาจมีความหมายใกล้เคียงกับ อิทธิพล เป็นความสามารถฝ่ายเดียว หรือแทบจะมีเพียงฝ่ายเดียว หรือศักยภาพทำให้เกิดการเปลี่ยนแปลง

ไม่ว่าใครก็ตามที่กำลังจะมี หรือมี  ‘อำนาจ’  ไม่ว่าจะบทบาทในสังคมไหนก็ตาม ควรเรียนรู้บทบาทตนเองทางสังคมให้ถูกต้อง บางคนได้อำนาจแบบส้มหล่น ตุ๊บ! แม้มีตำแหน่งคับฟ้า ก็มิอาจเปล่งบารมี ทำให้เป็นที่รักของบริวารได้… ด้วยเพราะการวางตัวกร่าง ฮึกเหิม เย่อหยิ่ง อวดรู้ ข้านี่ใหญ่มีอำนาจทำอะไรก็ได้ สุดท้าย คนเหล่านี้มักเริ่มปีนเกลียว ไม่รู้จักที่ต่ำที่สูง ไม่เห็นหัวครูบาอาจารย์ หรือผู้ใหญ่ที่เคยสนับสนุน หลงระเริงนึกว่าตนใหญ่คับฟ้าไปแล้ว ด้วยเพราะอำนาจจากหัวโขนตำแหน่งทางสังคมที่ได้รับ... บางคนเป็นเพียงแค่เพื่อนสนิทของผู้มีอำนาจ..อาศัยอำนาจ บารมีของคนอื่นเป็นสะพานให้ตนเองได้เอื้อมสูง ซ้ำยังหักหลังผู้มีอำนาจเหยียบหัวเขาขึ้นไปเลยก็มี... สรุปว่าที่ได้ดีไม่ใช่เพราะตนเองเลยสักนิด..ไม่เห็นจะน่าภูมิใจตรงไหน...เคยได้ยินเรื่องเหล่านี้มามากมาย.. ทั้งที่ประสบกับตนเอง และได้ยินได้ฟังมา...เราเป็นศิษย์มีครูบาอาจารย์คุ้มหัว คงไม่มีใครลืมเลือนบุญคุณครูบาอาจารย์อย่างแน่นอน... :048: cho presley

ความเมตตา เอาใจใส่ ความจริงใจ จึงเอาชนะใจบริวารได้ตลอดชีวิต นั่นหมายรวมถึง แม้วันหนึ่ง คุณไม่มีตำแหน่งทางสังคมแล้ว อยู่บ้านนุ่งผ้าขาวม้าผืนเดียว ไม่ใส่สูท ไม่มีผลดีผลเสียต่อบริวารคุณอีกแล้วเพราะไม่ได้มีตำแหน่งอะไรที่ให้คุณและโทษแก่กัน แต่คุณก็ยังเป็นเจ้านาย เป็นพี่ที่รักอยู่ในความทรงจำของพวกเขาตลอดไป....

เขียนไป เขียนมาชักจะยืด เดี่ยวไม่นานจะยาวเฟื้อย................ cho นึกถึงเครื่องรางมหาอำนาจจากสองเกจิดัง.. หลวงพ่อสาคร และหลวงปู่กาหลง ถือเป็นความสุขเล็กๆ น้อยๆ ที่ได้มีโอกาสสรรเสริญบุญคุณครูบาอาจารย์ในวันพฤหัสสุดแสนดีวันนี้... cho. presley

อิทธิปาฎิหารย์ประสบการณ์จากวัตถุมงคลเครื่องรางมหาอำนาจ บารมีนั้น ล้วนมีฤทธานุภาพรวมถึง แคล้วคลาด คงกะพัน ป้องกันศาสตาวุธ  ทรงอานุภาพลือลั่น เกรียงไกร อำนาจเหนือศัตรู อีกทั้งยังเป็นที่รักแก่คนรอบข้าง และบริวาร  

เหรียญนารายณ์ทรงครุฑ หลวงปู่กาหลง วัดเขาแหลม  รุ่น 1  
รุ่นบูรพาจารย์ 49 เนื้อตะกั่วขอมโบราณพันปี สร้างน้อย 1999 ที่ระลึกไหว้ครูบูรพาจารย์ 2549

เหรียญเทวดาทรงสิงห์ หลวงพ่อสาคร เนื้อเงิน หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ 2551

ถึงเวลาแล้วหรือยัง...สำหรับการเยี่ยมเยือนวัดบางพระ กราบขอเมตตาสักยันต์มหาอำนาจที่ยิ่งใหญ่ลือลั่น...คงอีกไม่นานเกินรอ ...  cho presly
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.ย. 2552, 11:41:28 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
สวยงามครับพี่โชว ขอบคุณที่นำมาให้ เอ้ยนำมาให้ชมอ่าน้ะคร้าบ  :095: :095:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
งดงามมากครับพี่  องค์พระนารายณ์คงจะเด่นด้วยปาฎิหาริย์ แบบเทพ ครบทุกด้วย ออกแนวทรงอำนาจดุดัน สุดๆ

ครุฑ หรือ "สุบรรณ"  พี่ๆ ศิษย์วัดบางพระเคยลงเรื่องราวให้อ่านกันบ้างแล้ว

เป็นพญานกที่วัดจากปีกข้างไปถึงไปอีกข้างวัดได้ ๑๕๐ โยชน์ ( ๑ โยชน์ = ๑๖ กิโลเมตร) ทรงฤทธิ์เดชสุดกำลัง

ทั้งพระนารายณ์แล้วครุฑ กำลังพอๆกัน ไม่มีใครเอาชนะใครได้  ต้องยอมๆ กันไป

เหรียญนี้อัญเชิญทั้งองค์นารายณ์และพญาครุฑมาไว้ด้วยกัน   แรงมากครับ

เรื่องอำนาจจะได้มาพร้อมความรับผิดชอบอันใหญ่ยิ่ง

อย่างคำที่ท่านผู้รู้กล่าวไว้  "คนที่ปกครองตนเองได้ดี จึงได้ปกครองผู้อื่น" 

TUM

• บุคคลทั่วไป
สวัสดีครับ

เหรียญ 2 องค์นี้สวยครับพี่ มหาอำนาจ

แถมไม่พอยังมี มหาเสน่ห์ นะมหาละรวย ด้วยครับ

โอ้ .. พี่โชว์ หาแต่ละองค์ มีครบสูตรเลยนะครับ

แบบ 2 อิน 1 สองในหนึ่ง อะไรประมาณนั้น ...

.....

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
สวยครับพี่โชว หลวงปู่กาหลงท่านสุดยอดครับ.. :016:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
สุดยอดมหาอำนาจเลยนะครับพี่โช ขอบคุนที่นำมาให้ชมนะครับ  :114:

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
สวยมากครับคุณโชว นอกจากจะเน้นสายเมตตามหานิยมแล้วแล้วยังมีอำนาจบารมีอีก ไม่ธรรมดาจริงๆ ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมครับ :015:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ออกแบบได้สวยงามมากครับ"พี่นุช"...

ทั้งครุฑทั้งสิงห์ สุดยอดครับ...

ปกติชอบพระเนื้อตะกั่วอยู่แล้วครับ...

ปล.ผมไม่ได้บอกใบ้อะไรนะครับพี่นุช อิอิอิ ...^^!...

อ่ะล้อเล่นคร้าบ 555 ...{^_^}...

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
วันนี้เห็นของจริงแล้วใหญ่ไปไหมพี่ โชว  15;
ผมว่ามันไม่เหมาะกับคอสาวสวยบอบบางอย่างพี่เลย  :069:
มันเหมาะกับพวกทึกๆอย่างผมเชื่อสิ
 20;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.ย. 2552, 09:58:22 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
สุดยอดมหาอำนาจเลยนะครับพี่โชว์...................... :015: :002:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
สวยค่ะเจ๊  ของดีเยอะนะเนี๊ยะ อย่าผ่านมาแถวนี้นะ เดี๋ยวปล้นซะเลย ฮึๆๆๆ :075:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
มหาอำนาจจริงๆเลยนะครับ พี่ สวยงามมากๆครับ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ของเจ๊ สุดยอดทุกอย่างนะครับ ว่าแต่ ขอน้องกุมารให้น้องบ้างได้ไหมครับ พี่สาว
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
สวยงามครับ ขิบคุณที่นำมาให้ชม
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

• ก้นบาตร
เกือบลืมถามเลย พี่โชวที่วัดเขาแหลมมีอะไรน่าบูชาบ้างครับ เดี๋ยววันไหนว่างๆจะขับรถไป

อยากได้ตะกรุดหลวงปู่กาหลงจังครับเขาบอกว่าราคาสูงอยู่ ต้องเก็บตังแล้ว.. :075:

ออฟไลน์ oakkyoakz999

• เด็ก กรุงเทพ
  • จตุตถะ
เหรียญทั้งสองเหรียญงามมากๆคร้าบบบบ

ผมขอแนะนำเหรียญนารายณ์ทรงครุฑของหลวงปู่นะ วัดหนองบัว ชัยนาทครับ
ผมว่ารูปแบบดูสวยไปอีกแบบครับ

ว่างๆจะลองลงรูปหั้ยดูนะคร้าบบบบ
ปิโยเทวา มนุษานัง ปิโยพรหมา นะมุตตโม ปิโยนาคะ สุปันนานัง ปินินทะริยัง นะมามิหัง

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
สุดยอดลยครับ เป็นยันต์ชั้นสูงเลยครับ งดงามมากๆครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

• นวมะ
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
เกือบลืมถามเลย พี่โชวที่วัดเขาแหลมมีอะไรน่าบูชาบ้างครับ เดี๋ยววันไหนว่างๆจะขับรถไป
อยากได้ตะกรุดหลวงปู่กาหลงจังครับเขาบอกว่าราคาสูงอยู่ ต้องเก็บตังแล้ว.. :075:

หากต้องการบูชาวัตถุมงคลของหลวงปู่กาหลง พี่โชวว่าไปวัดสุทัศน์คณะ1 เลยดีกว่า.. มีครบหมด.. ล่าสุด.. ได้ตะกรุด 4 มหาเทพที่พึ่งออกใหม่มานะ... หืมมมมม..น่าใช้มาก.. ราคาสัก 1,600 บาทน่าจะใช่.. ไม่แน่ใจว่าหมดยัง.. พุทธคุณเมตตาล้วนๆค่ะ..

ราคาตะกรุดท่านสูงงงง ปรี้ดดดดด.. พี่โชวก็หืดขึ้นคอนะคะ.. เอาเฉพาะที่ชอบ ..ที่ใช้ค่ะ.. พอขำขำนะ..ก่อนไปวัดเขาแหลม.. เช็คหน่อย หลวงปู่ไม่ค่อยอยู่ ท่านจำวัดถึงประมาณบ่าย 2 โดยประมาณ..
จะมีพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ 52 แล้วนะ.. ออกวัตถุมงคลเพียบบบบบบ..(ท่านป่วยมากๆ ถึ่งขนาดเลื่อนกำหนดไหว้ครูจากมิถุนายนนะคะ.. )

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ย. 2552, 01:28:22 โดย cho presley »

• นวมะ
คนนี้คงชอบตะกรุดมากมายเหมือนกัน... บรรยากาศพิธีไหว้ครู 2552 วัดบางพระ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ย. 2552, 01:29:05 โดย cho presley »

ออฟไลน์ บอส ดินเเดง

• ทุติยะ
  • **
  • บารมีเข็มทองพ่อประคอง คะนองฤทธิ์
    • www.monnut.com
งดงามมาก ๆครับพี่โชว์  บริบรูณ์งดงามตามเเบบฉบับหลวงปู่กาหลง   ด้วยพลังเเห่งตะกั่วขอมโบราณพันปี

งดงามทั้งศาสตร์ เเละศิลป์ มหาฤทธิ์ มหาเดช มหาอำนาจเเละ พ่วงท้าย มหาหลง งง งวย 

ทั้งหลวงพ่อสาคร  งดงามมากจร้า  อาทิตย์ทรงราชสีห์

"วันทิตวาอสูรเทพานัง มหันตพลังอันตรายัง วินาสสันตุ "         
                   โอมพระเเลงเป็นเเสงพระลักษณ์ พระฤๅษีจับปากกาพระลักษณ์จับหน้า จับตาสวาหะ

• ก้นบาตร
โห 1,600 บาท เลยหรือครับ ราคาสูงจังเลย

อย่างผมก็ได้แค่กรอบตะกรุดละครับ.. :095: