ผู้เขียน หัวข้อ: ลองกล้อง พระบางรุ่น ที่ผมพอมี และสะสมมา  (อ่าน 2145 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู

พระที่ผมไปทำบุณมา ใด้แจกบ้าง  ส่วนมาก จะเป็น ที่ วัดศรีประจันตะคาม จ.ปราจีนบุรี

บางรุ่น มีหลายร้อยองค์นั่นละครับ

มาทีก็เป็นถุง เป็นมัดนั่นละครับ  นี่ขนาดตอนใด้มา แจกไปมากกว่านี้อีกหลายเท่าแล้วน๊ะเนี่ย :001:

ขอบคุณครับ ที่เข้ามาดู มาชมกันครับ :054:

แล้วจะถ่ายมาให้ชมกันอีกครับ :054:

TUM

• บุคคลทั่วไป
สวัสดีครับ

โอ้ ... โฮ้ ... อะไรกันเนี่ยพี่เยอะมากครับ

เยอะกว่าแผงบูชาพระเครื่องซะอีก ครับ สงสัยช่วง

นี้กรุพี่เค้าจะแตก อย่างทีเพื่อน ๆ โพสมาจริง ครับ ...

.....

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
โอโห เต็มถุงเลยนะครับ มีเยอะมากเลย รุ่นไหนรุ่นไหนมั้งครับเนี้ย

ขอบคุนที่ถ่ายมาให้ชมนะครับ :114:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
กรุแตกอีกแล้วนะครับพี่ชาญ.. :016:

เพียบเลยครับพี่ อยากได้บ้างจังครับ.. :008:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
แบ่งมาทางน้องๆบ้างก็ได้ครับพี่ชาญ ขอบคุณสำหรับรูปนะครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
โอโห เต็มถุงเลยนะครับพี่ชาญ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
กรุแตกจริงๆครับพี่ชาญ ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันนะครับ :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

porvfc

• บุคคลทั่วไป
เยอะแยะอย่างงี้ ถ้าไม่มีที่จะเก็บ เรียกน้องได้นะคะ เก็บให้ฟรีๆ ไม่คิดตังค์
แต่ขอพระถุงใหญ่ซักถุงได้ไหมจ้ะ  จะเอาไปตั้งแผง หน้าปากซอยออฟฟิคพี่อ่า  เอิ๊กกกกกกกก :007:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ที่แรกอ่านระทู้ ยังไม่หมด นึกว่าพระเยอะ จะแจกฟรี ให้สมาชิกเว็บ :002:
หลวงปู่เส็ง วัดประจันตะคาม ปราจีนบุรี เป็นพระระดับแนวหน้าของเมืองไทย นะครับพี่น้อง

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
 เนี่ยแหละครับ......นักสะสมตัวจริงเสียงจริง .......ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมกัน
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
โห.....สุดยอดเลยครับพี่ชาญ :053:

ออฟไลน์ ta-keng

• ปัญจมะ
พี่ชาญเริ่มค่อยๆๆ แบ่งปันให้ดู รู้นะพี่ว่ายังไม่หมด เพราะไปดูด้วยตาว่า เยอะจริงๆๆ นับถือครับพี่

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
พี่ชาญเริ่มค่อยๆๆ แบ่งปันให้ดู รู้นะพี่ว่ายังไม่หมด เพราะไปดูด้วยตาว่า เยอะจริงๆๆ นับถือครับพี่

ถูกต้องเลย ตาเก่ง  น้องรัก  ที่เก่งเห็นมาอะ  ยังมีอีกเยอะ   เอาเป็นว่า  เวลาพี่ว่างๆ ไม่มีอะไรจะทำ  ก็เอาพระมานั่งส่องดู นั่นละ  สบายใจไปอีกแบบ ใด้ความรู้อีกด้วย :001: