ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพประทับใจ หลวงปู่แย้ม เสือปืนแตก  (อ่าน 5971 ครั้ง)

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขออนุญาตินำเสนอภาพน่าประทับใจของหลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน เจ้าของฉายาตะกรุดคอหมา และเสือปืนแตก มาให้ชมกันครับ ( ขออนุญาติท่านเจ้าของภาพคุณคนอัศจรรย์ นำภาพของหลวงปู่มาเผยแพร่ครับ )

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
ตอบ: ภาพประทับใจ หลวงปู่แย้ม เสือปืนแตก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 ก.ย. 2552, 02:50:32 »
เห็นหลวงปู่เเล้วคิดถึงจริงๆขอบคุณภาพสวยๆครับ
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ภาพประทับใจ หลวงปู่แย้ม เสือปืนแตก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ก.ย. 2552, 02:59:00 »
ขอบคุณมากครับ เห็นแล้วคึดถึงหลวงปู่ เดี๋ยวอาทิตย์กะแวะเข้าไปกราบท่านครับ.. :054:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ก.ย. 2552, 03:42:33 »
เห็นหลวงปู่แย้ม วัดตะเคียนยิ้มแล้ว มีความสุขจัง :002:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ก.ย. 2552, 04:31:57 »
ตลาดน้ำอยู่แถวไหนเลอครับ น่าไปมั้งจัง ขอบคุนสำหรับภาพนะครับ :114:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ก.ย. 2552, 04:36:54 »
กราบนมัสการหลวงปู่แย้มครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ก.ย. 2552, 04:37:27 »
ตลาดน้ำอยู่แถวไหนเลอครับ น่าไปมั้งจัง ขอบคุนสำหรับภาพนะครับ :114:

ตลาดน้ำวัดตะเคียนครับ มีของขายเพียบเลยครับ อร่อยทั้งนั้นครับ สวัสดีครับ.. :054:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 ก.ย. 2552, 04:43:57 »
รอยยิ้มและแววตาของหลวงปู่แย้มมีเมตตามากครับ
ขอบคุณภาพสวยๆครับ

:054: :054: :054:
 :114: :114: :114:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 ก.ย. 2552, 05:49:02 »
กราบนมัสการหลวงปู่ครับ รอยยิ้มและแววตาของท่านช่างมีเมตตามากๆ :054:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 ก.ย. 2552, 08:42:10 »
ขอบคุณครับสำหรับภาพที่นำมาให้ชมครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 ก.ย. 2552, 10:58:49 »
นม้สการหลวงปู่ครับ
ก๋วยเตียวเรือ เล็กต้มยำอร่อยมาก ผมฟาดมาหลายชามแล้ว :095: :095:

ออฟไลน์ oakkyoakz999

• เด็ก กรุงเทพ
  • จตุตถะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 ก.ย. 2552, 01:42:56 »
นม้สการหลวงปู่ครับ

วัดอยุ่ใกล้บ้านผมแท้ๆแต่ม่ายเคยไปซักที

สงสัยต้องหาโอกาสไปกราบท่านซักหน่อยแล้วล่ะคร้าบบบบ
ปิโยเทวา มนุษานัง ปิโยพรหมา นะมุตตโม ปิโยนาคะ สุปันนานัง ปินินทะริยัง นะมามิหัง

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06 ก.ย. 2552, 09:12:10 »
คิดถึงหลวงปู่จังค่ะ  :054:
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 07 ก.ย. 2552, 01:05:21 »
หลวงปู่ท่านสุขภาพ ไม่แข็งแรง นานๆจะออกจากกุฎินั่งรถล้อเลื่อนสักครั้ง
ส่วนใหญ่ ท่านจะอยู่ในห้องปลอดเชื้อ บนเตียง ห้ามรบกวน
แต่ที่วัด ก็มีกิจกรรม ถวายสังฆทาน สะเดาเคราะห์สวดพระปริต
นอนโลงศพ บังสกุลตาย บังสกุลเป็น 

สะเดาเคราห์ แก้อาถรรท์ ลอดใต้โบสถ์เสือ มังกร
บูชาวัตถุมงคล ล็อคเก็ตงามมาก  หิวก็ตลาดน้ำ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม