ผู้เขียน หัวข้อ: คล้องกล้องออกเดิน ตอนอาจารย์ประโยชน์ทาสีสำนักใหม่  (อ่าน 14926 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
     ไปเยี่ยมอาจารย์ประโยชน์ อาจารย์ทาสีสำนักใหม่ด้วย สวยดูสว่างดีครับ  เชิญชมครับ

ไปก็ได้เจอภาพนี้เป็นภาพแรกเลย เสือตีนโตพระอาจารย์พงษ์ยังดุเหมือนเดิม สีสวยดีครับ

พี่คนนี้คุ้นๆ

เสือตีนโต คู่เลย สักที่เดียว 2 ทนได้ไง สักไปวันเสาร์ นี้วันจันทร์พี่ท่านจะมาเอาอะไรอีกนะ

หนุมาน สี่กร ที่ท้องด้วย พี่ท่านเยี่ยมมากๆ สุดๆๆ

สักเสร็จไป1

เอาคนต่อไปยกพานเลยครับ ไม่เคยสักยันต์เลย เคยสักแต่กราฟฟิก งั้นต้องขึ้นเก้ายอดก่อน แล้วค่อยคุย จะเอาเสือตัวใหญ่ๆเข้ม ได้สักให้....สักเสือต้องทำใตให้เป็นเสือนะครับ อาจารย์ประโยชน์จะพูดไปสักไปให้กำลังใจตลอด

มาครั้งแรก เก้า ยอด กับเสือ ตัวค่อนหลัง ว้าวๆๆๆ ลูกผู้ชายตัวจริง

ตอนเสกต้องจิกเล็บ

ชลาพุชะ วันนี้ ไม่อยากเจ็บอย่างมีความสุข แต่ขอรบกวนอาจารย์ช่วยเมตตาจารเขี้ยวเสือ ที่ได้ จากจ่าธง(ศิษย์พี่)ครับผม จารเสร็จแล้วกราบขอบคุณ ขอตัวลากลับเลยนะครับ อาจารย์พักผ่อนบ้างนะครับ

ปล.บางคนอาจกลัวที่อาจารย์ประโยชน์สักแรง สักเจ็บ แต่ทุกอย่างขอได้นะครับ สักเบาสักแรงบอกได้นะครับ เดี๋ยวจะว่าผมนำภาพมานำเสนอมีแต่ ลึกๆ เลือดๆ เส้น ใหญ่ เบาๆอาจารย์ก็สักได้นะครับ บอกท่าน ท่านใจดีตามใจลูกศิษย์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ย. 2552, 12:51:02 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
สุดยอดนะครับ พี่เขาอดทนจริงๆๆ สวยงามมากครับ ขอบคุนสำหรับภาพครับ :114:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
อาจารย์เล่นถอดเสื้อสักเลยครับวันนี้ ขอบคุณพี่ศักดาครับ นำภาพสวยๆมาให้ชมครับ
เสือตัวเบ้อเริ้มเลยอ่ะครับพี่ครับ ใช้เวลาไปเท่าไหร่หนอเสือตัวนี้
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ seka

• สัตตมะ
  • **
เสือสวยงาม น่าเกรงขามมากเลยท่าน

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ได้ยินชื่อมานานแล้ว เพิ่งเจอตัวเป็นๆ...
เขาว่ามือหนักที่สุด ... :054:

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
สุดยอดมากเลยครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
นึกออกแล้ว อีกหน่อยชลาพุฯ คงต้องเขียวปื้ดทั้งตัวแบบอาจารย์ประโยชน์ดินแดงแน่ๆ เลย.. แล้วจะไปทำงานได้ไหมเนี่ย? เลยมาถึงแขนแล้วหน่ะ!

Thank You สำหรับภาพข่าว... เสือบนผนัง Art ไม่เบา.. ฝีมือใครคะ?....cho paul smith..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ย. 2552, 08:31:22 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณพี่ชลาพุชะมากนะครับ

วันไหนต้องแวะไปบ้างแล้ว ดินแดง ไกล้ๆ

สวัสดีครับ.. :054:

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
สวยครับ อึดจริงๆครับ :015:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
นึกออกแล้ว อีกหน่อยชลาพุฯ คงต้องเขียวปื้ดทั้งตัวแบบอาจารย์ประโยชน์ดินแดงแน่ๆ เลย.. แล้วจะไปทำงานได้ไหมเนี่ย? เลยมาถึงแขนแล้วหน่ะ!

Thank You สำหรับภาพข่าว... เสือบนผนัง Art ไม่เบา.. ฝีมือใครคะ?....cho paul smith..

พี่ครับก็ผมมีตัวอย่างที่ดีอย่างอาจารย์ประโยชน์ เลยต้องเอาอย่างครับ พี่โชวพี่เชื่อไหมผมได้รางวัลแต่งกายไปทำงานได้เรียบร้อย ใส่แขนยาวผูกไททุกวันเลยพี่ครับไม่ต้องห่วงเรื่องงานครับ
      ภาพเสือที่เห็น พระอาจารย์พงษ์ท่านวาดให้ หากกล่าวถึงพระอาจารย์พงษ์ ท่านคือพระอาจารย์ที่อาจารย์ประโยชน์ได้กราบตัวฝากเป็นศิษย์และและอาจารย์ประโยชน์ก็ทำพิธีรับเข็ม ผมก็หาโอกาสไปกราบพระอาจารย์พงษ์อยู่ครับรอหมดฝนก่อน

ออฟไลน์ หนุมานตัว9

• ครั้งหนึ่งในชีวิตลูกผู้ชาย
  • จตุตถะ
  • ศิษย์มีครู
    • อีเมล
เสือตัวนี้สวยมากครับน่าเกรงขามมาก
คงใช้เวลาสักนานน่าดูนะครับ :016:
ถ้าไม่สู้จะรู้ได้ไงว่าแพ้

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
สวัสดี"ท่านอ.ประโยชน์"ครับ...

ขอบคุณ"ท่านชลาพุชะ"ที่นำภาพมาให้ชมครับ...{^_^}...