ผู้เขียน หัวข้อ: คล้องกล้องออกเดิน ตอน งานไหว้ครูหลวงปู่กาหลงณ.วัดสุทัศน์ประจำปี 52  (อ่าน 4210 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
12.00 น. มีเสียงพี่สาวโทรมาบอกเก็บของไปวัดสุทัศน์ ขนาดตอบว่าขอกินข้าวก่อน พี่ท่านก็ไม่ยอม มากินที่นี้บัดเดี๋ยวนี้ อ่ะไปก็ไปถึงพี่สาวเลี้ยงข้าว พาขึ้นเบ๊นซ์ขับเหมือนรู้ทางพาหลงซะ แหมไปกับเด็กแพร่ด้วย กว่าจะไปถึง666 ไปถึงคนเยอะมาก งานนี้ผมถ่ายรูปยากมากคนเยอะครับและใช้กล้องพี่สาวด้วย กล้องผมถ่านหมดเชิญชมครับ

เข้าสู่พิธีขั้นตอนการครอบครูครับ

ขอตัวไปนอนก่อนนะครับพรุ่งนี้ขะทำการลงรูปเพิ่ม
ปล.พี่สาวช่วยลงข้อมูลด้วยนะงานนี้อะไรเป็นอะไร แต่งานนี้หลวงปู่กาหลงไม่ได้มาครับเสียดายมากๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ก.ย. 2552, 09:56:13 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
พี่ศักดา เดินสายงานบุญตัวจริงเลยครับ ได้ของดีมาเยอะแน่ๆเลยครับ และก็ไม่ลืมเก็บภาพบรรยกาศมาฝากน้องๆชาววัดบางพระอีกด้วยครับ ขอบคุณครับพี่ครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณพี่ชลาพุชะมากครับ ที่เก็บภาพมาให้ชมกันครับ.. :016:

น่าเสียดายจริงๆ หลวงปู่กาหลงไม่ได้มา.. :054:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ขอลงรูปต่อนะครับ

ผมชอบที่เอาผ้ายันต์มาเป็นฉากรอบพิธี ยันต์ทุกแบบสวยมาอลังการงานสร้างเหลือหลาย

ขอบคุณที่ติดตามครับ