ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถาม เรื่อง ตะกรุดสีดำของหลวงพ่อจำลอง วัดเจดีย์แดง พระนครศรีอยุธยา คับ  (อ่าน 6484 ครั้ง)

ออฟไลน์ นรก

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อยากทราบว่า ท่านจะให้ตะกรุดสีดำแก่ผผมรึเปล่าคับ เพราะผมอายุ14 แต่อยากได้มากชอบมากคับ อยากไปเอานะคับ

ขอความคิดเห็นด้วยคับ

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
ถ้ามีจิตใจเชื่อมั่นและใจถึงก็ไปรับกับท่านได้เลยครับ...ได้มาแล้วอย่าเอาไปให้ใครนะครับ..ท่านบอกว่าอยากได้ต้องไปเอาเอง
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ สุริยะ

• ฉัฏฐะ
  • *
ของท่านนั้นต้องมีการ บูชาครูด้วยนะคับ
ถ้าคนไปน้อยอาจต้องบูชาทุกคน
ถ้าไปเยอะบูชาคนเดียวคับอายุเท่าไรท่านก็ให้คับ
(ผมชอบคำพูดของท่านมากคับที่ว่ามีใครข้องใจไหมคับ
ได้ยินวันที่ผมไปเอาตะกรุดมาคับ)

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
เคยไปเอามาเช่นกันคราบ...แต่เดียวนี้ไม่ได้บูชาขึ้นคอ..เก้บไว้ที่บ้านคราบ...สุดยอดจริงๆเลย...ขอบอก... :015:
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ นรก

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
- - เห็นท่านบอกว่า ถ้าเป็นเด็กท่านจะไม่ให้บูชาสีแดง จะให้บูชาสีดำ

ออฟไลน์ หมาป่าพเนจร

• สัตตมะ
  • **
  • -
    • MSN Messenger - chokchai385@hotmail.com
ผมว่าจำผิดแล้วครับ ถ้าเป็นสีดำหลวงพ่อจะไม่ให้ผู้หญิงกับเด็กบูชาครับจะให้สีแดงแทน
ทุกอย่างสิ้นสุดด้วยความตาย วุ่นวายทำไม

เด็กคลองเตย

• บุคคลทั่วไป
ตอนนี้หลวงพ่อท่านลองไม่ไหวแล้วให้ไปเช่าที่วัดได้เลยนะครับ

ออฟไลน์ สุริยะ

• ฉัฏฐะ
  • *
ลองไหวคับผมพึ่งไปรับกันมา

ออฟไลน์ Triplekill

• ตติยะ
แล้วไปรับตระกรุด ดำ กับ แดง
ต้องเสียเงินค่าบูชาหรือป่าวครับ หรือว่าหลวงพ่อท่านให้ฟรี
ถ้าเสียเงิน กี่บาทหรอครับ

แล้ววัดเจดีย์แดงอยู่จังหวัดไหนหรอครับ

ผมพึ่งอายุ18 อยากลองไปพิสูจน์กับตัว เพราะสักน้ำมันอย่างเดียวมันไม่เพียงพอ
*-* ดี ชั่ว รู้หมด แต่อดไม่ได้ *-*

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
ต้องบูชา   เอาคราบ....แดงเด่นทางด้านเมตตา  ดำทางด้านคงกระพัน....แดงและดำ จะมีคาถาให้เอาไปใช้คู่กับ  ตะกรุด....คนละบทกันคราบ
...นานมาแล้วผมไปบูชามา....ดำ 199 แดงไม่แน่ใจคราบ....

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ 7day

• จตุตถะ
  • KMITNB~~ [--cc37 ™--]
200 ทุกอย่างครับ เพิ่งไปเอามาเมื่อวานซืน
-----  อยู่ได้เพราะยอม  ยอมได้เพราะรัก -----

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
อยากจะบูชาแต่คงไม่มีโอกาสที่จะไป :-[ :-[ :-[

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ดำ แคล้วคลาด คงกระพัน
แดง เมตตามหานิยม

ออฟไลน์ นโม

• จตุตถะ
  • เหล็กใหลหรือจะสู้คนหลาย
    • MSN Messenger - momopaza@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - momopaza@yahoo.co.th
    • อีเมล
รักตนต้องพลีตน หมั่นท่องบ่นพยายาม
ไว้เกียรติและคงนาม ดำรงศักดิ์ตระกูลเรา

ออฟไลน์ อาจารย์เอ้

• ฉัฏฐะ
  • *
อยากไปกราบหลวงพ่อคับ นั่งรถไปยังไง ถ้านั่งรถเมล์ไป นั่งสายไหน บอกทีคับ จากเด็ก กทม.

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
นั่งรถสายกรุงเทพ-อยุธยาไปลงตลาดเจ้าพรมต่อรถมอเตอร์ไซด์วินบอกไปวัดเจดีย์แดงถึงแน่นอนครับ..