ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวเศร้าวงการสงฆ์ สิ้นหลวงพ่อเสาว์ วัดดอนหญ้านาง อยุธยา  (อ่าน 3546 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายยันต์กลับ

• ชาล้นถ้วย หวยล้นแผง แกงล้นหมอ ล้วนแล้วแต่ไร้ประโยชน์
  • ตติยะ
    • สบายอินเบด ดอทคอม
ข่าวเศร้าวงการสงฆ์ สิ้นหลวงพ่อเสาว์ วัดดอนหญ้านาง อ.ภาชี   จ.อยุธยา

รายละเอียดเพิ่มเติม และประวัติหลวงพ่อเสาว์เชิญคลิ๊กอ่านที่

http://www.oknation.net/blog/somboontiew/2009/09/20/entry-1

ปลาตะเพียน ช่างเวียน ช่างแวะ ขายดิบ ขายดี มั่งมี เยอะแยะ

หลวงปู่ทิม วัดพระขาว เทพเจ้าแห่งความเมตตา

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอไว้อาลัยกลับการจากไปของหลวงพ่อเสาว์ ด้วยครับ... :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอร่วมไว้อาลัยด้วยครับ คุยกับคนที่วัดเนินสุทธาวาส เห็นว่ามาปลุกเสกที่นี่ก่อนท่านเสีย

แล้วท่านเทศน์ครั้งสุดท้ายท่านก็บอกว่าครั้งสุดท้ายจริงๆ แล้วก็เป็นจริงเสียด้วย สาธุ ...  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอไว้อาลัยกับ หลวงพ่อเสาร์ ด้วยครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอร่วมไว้อาลัยด้วยครับ เพื่อนผมพึ่งไปรับตะกรุดมาเอง ท่านจากไปเร็วจริงๆ :054:

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
ขอร่วมไว้อาลัยด้วยนะคับผม
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอร่วมน้อมอาลัยหลวงพ่อด้วยครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ไว้อาลัยกับการจากไปของหลวงพ่อด้วยครับ.

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
กราบมนัสการหลวงพ่อเสาว์ครับ ขอร่วมใว้อาลัยด้วยนะครับ

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอใว้อาลัยท่านด้วยครับ  :054: :054:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ขอกราบไว้อาลัยหลวงพ่อเสาร์ ด้วยครับ

ออฟไลน์ padreaw..prayak

• ทุติยะ
  • **
ขอร่วมน้อมอาลัยกับหลวงพ่อด้วยครับ
ขอแสดงความเสียใจไปยังศิษย์ยานุศิษย์
กรุงเก่าดว้ยครับ

ออฟไลน์ ชินฺนปญฺชร

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - chinapat_a@hotmail.com
ขอไว้อาลัยกับ หลวงพ่อเสาร์ ด้วยครับ
นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู แก่ข้าพเจ้าที่แท้จริง นะมะพะทะ ทะพะมะนะ

ออฟไลน์ ไทยแท้

• จตุตถะ
ร่วมไว้อาลัยให้หลวงพ่อท่านด้วยครับ :054:
เงินหมด ยศยังอยู่

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพ่อเสาร์และร่วมไว้อาลัยครับ...

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
ขอใว้อาลัยหลวงพ่อครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ fujyjo

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอไว้อาลัยหลวงปู่ด้วยครับ

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
ขอร่วมไว้อาลัยด้วยครับผม

ขอกราบหลวงพ่อครับ
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอกราบนอบน้อม ขอร่วมไว้อาลัยด้วยเศียรเกล้าครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -
ขอร่วมไว้อาลัย หลวงปู่ด้วยคนครับ
“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ขอร่วมไว้อาลัยกับการจากไปของหลวงพ่อเสาว์ด้วยครับ

ปีนี้พระเกจิอาจารย์ได้กลับคืนสู่สุคติภูมิหลายรูปทีเดียวครับ  ขอน้อมส่งพระเกจิอาจารย์ทุกรูปด้วยเศียรเกล้า 
:054: :054: :054:
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา