ผู้เขียน หัวข้อ: ใช่ของหลวงพ่อเปิ่นหรือเปล่าครับ  (อ่าน 964 ครั้ง)

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ตระกรุดดอกนี้ใช้ของหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระหรือเปล่าครับ ผมไม่มีความรู้เลยครับ

ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ใช่ของหลวงพ่อเปิ่นหรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ก.ย. 2552, 04:51:05 »
ในความคึดผมนะครับ คึดว่าสามห่วงหลวงพ่อเปิ่นครับ

เพราะรูปทรงคล้ายๆ ครับ

ผิดถูกยังไงขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ.. :054:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตอบ: ใช่ของหลวงพ่อเปิ่นหรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ก.ย. 2552, 12:58:16 »
ตะกรุด มีหลายวัดหลายสำนักที่ออกมา ลายถักเชือกก็คล้ายกัน
ตัดสิยากว่าเป็น ของวัดบางพระ หรือเปล่า :114:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ก.ย. 2552, 08:58:09 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ ไม่ทราบที่มาครับ สวัสดี