ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้5แถว  (อ่าน 1593 ครั้ง)

ออฟไลน์ choo

• ตติยะ
อยากได้5แถว
« เมื่อ: 23 ก.ย. 2552, 09:09:19 »
ผมเคยสักกับอาจารย์ทองมาแล้ว ถ้าสักกับอาจารย์ท่านอื่นอีกจะเป็นอะไรมั้ยครับ พอดีว่าอยากได้ยันต์5แถว
แล้วสามารถขออาจารย์ท่านใดบ้าง แล้วมีรายละเอียดอย่างไรครับครับ พอดีว่าผมอยู่กทม.ฝั่งธนบุรี

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตอบ: อยากได้5แถว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ก.ย. 2552, 09:59:06 »
วัดบางพระ  คือ หลวงพี่นันท์ แต่ลงอักขระอะไรไม่ทราบ
หลวงพี่แป้ว ลงกระทู้ 5 แถว ฆารวาส อาจารย์ปิ๊ก กุฎิหลวงพี่ติ่ง กระทู้ 5 แถว
ค่าพานครู 25 บาท

ยันต์ 5 แถว กุฎิหลวงพี่สมชาย /หลวงพี่ตั๊ก
ราคาตามลาย ไม่ทราบราคา แต่ได้ 5 แถว แน่

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ก.ย. 2552, 10:50:21 »
เคยสักกับพ่อทองมาแล้ว ไม่ลองขอพ่อทองดูล่ะครับ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ก.ย. 2552, 05:30:37 »
เคยสักกับพ่อทองมาแล้ว ไม่ลองขอพ่อทองดูล่ะครับ

เห็นว่าสักกับอาจารย์ทองขอไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ก.ย. 2552, 06:22:30 »

เห็นว่าสักกับอาจารย์ทองขอไม่ได้ครับ

...ไปแต่เช้าๆ รอคิวคนแรกๆก่อน พ่อทองจะลงสัก 11 โมง ...

...แล้วลองขอท่านดูสิครับ...

....อยากได้ต้องลองครับ....

...ให้หรือไม่ ท่านพิจารณาเองครับ...

...สักกับพ่อทอง หมั่นเสกข้าวด้วยนะครับ...

...มีคาถาเสกข้าวแล้วไม่ใช่เหรอครับ...

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ก.ย. 2552, 06:43:43 »
มีครับ  อืมว่าแต่ใช้เสกเวลาที่เราจะท่านใช่ป่าวครับ  ไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่กลัวอ่านผิด-ทำผิดวิธีเลยนานๆทีทำ

พอดีว่าเพิ่งศึกษาขอบคุณครับที่ให้คำแนะนำ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 ก.ย. 2552, 08:36:40 »
๑๐ยอด :002:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 ก.ย. 2552, 02:23:08 »
ด้วยความเคารพครับศิษย์พ่อทองตลาดพลู ส่วนมากหมั่นเสกข้าวก่อนรับประทานกันทุกคนครับ
เป็นความเชื่อที่ต่อเนื่องกันมาไม่ต่ำกว่า 20 ปี
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ