ผู้เขียน หัวข้อ: คือ ผม มีเรื่องจะถาม ครับ ว่าแต่จะได้อะไรครับ แล้ว ค่า พาน ค่า ครู กุฏิ อื่นครับ  (อ่าน 1299 ครั้ง)

ออฟไลน์ bankman

• ตติยะ
    • อีเมล
คือ ผม ไป สัก กับหลวงพี่แป๊ว มาครับ น้ำมันนะครับ ไปวัน แรก ได้ จิ๊กจก 2 หาง อะครับ คือ ผมอยากได้ จิ้กจกสดุ้งปี้ อะครับ ไม่กล้า ขอ

ตอนนี้ ผม ได้ จิ้กจก 2 หาง 7 ยอด สาริกา และ ที่ไป มา ก็ได้ 2 ยอด มาครับ ไม่ทราบว่าหลวงพี่ จะให้ไรต่อไปครับ ถ้าผมไป

เอ่อ ล้ะอยากถาม ว่า กุฏิ หลวงพี่ญา กับ หลวงพี่นัน ค่าพานกับค่าครูเท่าไร ครับ เลือกรูปได้รึเปล่้่าครับ หรือ แล้วแต่ ท่าน แทงให้ครับ

กุฏิหลวงพี่ติ่งด้วยครับ ค่าพาน ค่า ครูเท่าไรครับ เลือกรูปได้ รึเปล่้าครับ หรือ แต่ท่านจะแทง ครับ คือ ผม สมาชิกใหม่ครับ ผิดพลาดประการใด

ของโทดด้วยนะครับ (น้ำมันนะครับ)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ปกติค่าครู ก็ 25 บาทหมดอะครับ  ส่วนเลือกรูป ผมว่าแล้วแต่พระอาจารย์ท่านจะให้เองดีกว่าครับ
ของดีทุกอย่าง ครับ....สักอะไรให้ก็ดีทั้งนั้นหละครับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ขอได้ครับพระทุกรูป แต่ท่านจะให้หรือเปล่า อีกเรื่องหนึ่ง แต่ต้องได้ยันต์ครูก่อน
หลายวันมาแล้ว ชาวสิงค์โปร์มาสัก กับหลวงพี่ญา สักหมึก ได้แปดทิศ และ
เสือคู่ มาหนึ่งคู่เลย เมื่อก่อนไม่เคยสักหมึกมาเลย

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ด้วยความเคารพครับ บอกตรงๆว่า เราก็ไม่สามารถทราบล่วงหน้าได้หรอกครับว่าพระอาจารย์ท่านจะเมตตาสักยันต์อะไรมาให้
เพราะไม่ได้เป็นคนสัก อีกอย่างทุกกุติในวัดบางพระส่วนมากค่าครู 25บาท พร้อมดอกไม้ธูปเทียนและบุหรี่ 1 ซอง
กุติเหล่านี้ส่วนมาก เลือกลายยันต์เองไม่ได้ พระอาจารย์ที่สักจะเป็นผู้เลือกให้เอง
แต่ก็มีบางกุติที่เลือกลายยันต์ตามใจได้เอง แต่ค่าครูก็ตามภาพครับ
ปล ผมเข้าใจครับว่าคนเราก็มีอยากได้อยากมีเป็นเรื่องธรรมดาผมเองก็เป็น แต่เราเป็นศิษย์พระอาจารย์ท่านเมตตาให้อะไรมา ก็ควรน้อมรับด้วยความยินดี
และคิดให้เข้าใจและถ่องแท้ว่า ไอ้ที่เราอยากได้กับที่ท่านให้มานั้นอย่างไหนดีกว่ากัน ทุกอย่างที่ท่านสักมาให้ไม่มีอะไรที่ไม่ดีหรอกครับ มีแต่สิ่งดีๆที่ท่านเห็นว่าเป็นสิริมงคล
แก่ศิษย์ทั้งนั้น เผลอๆจะดีกว่าที่เราอยากได้เองเสียด้วย เพียงแต่เราไม่รู้ก็เท่านั้นเอง
 บางอย่างเราอยากได้พระอาจารย์ท่านก็รับรู้ แต่ท่านเห็นว่า
มันยังไม่ถึงเวลา หลายครั้งมีคนหลังเกลี้ยงๆมาสักอยากจะได้หนุมานบ้าง ดำดื้อบ้าง ถามในทางกลับกัน ที่อยากได้ๆกันนั้นได้ศึกษาในเรือ่งราวของการสักยันต์
มาบ้างหรือไม่ และศึกษามามากน้อยเพียงใด ถ้าเป็นคนที่ศึกษาในแนวทางการสักยันต์ของวัดบางพระมานั้น จะต้องเข้าใจก่อนครับว่า
เราเป็นศิษย์จะเป็นผู้เลือกไม่ได้(ลองคิดดูว่าบางครั้งไปเลือกหรือไปรบเร้าท่านเราก็เหมือนกับใช้พระสงฆ์เป็นบาปเปล่าๆ)
พระอาจารย์ท่านจะสักอะไรมาให้ก็ควรน้อมรับ แต่บางครั้งเราก็สามารถขอท่านได้ครับว่าอยากได้พุทธคุณไปไปแนวทางใด ท่านก็จะช่วยเมตตาสักยันยต์ที่เหมาะสมกับเรามาให้เองครับ
และที่สำคัญ การสักยันต์ของวัดบางพระ จะขาดยันต์ครูไม่ได้ อย่างน้อยๆได้ช้าได้เร็ว อย่างไรเสียก็ต้องได้สักครับ ยันต์ครูวัดบางพระ คือยันต์เก้ายอด แปดทิศ งบน้ำอ้อยจะช้าหรือเร็ว
พระอาจารย์ท่านก็จะเมตตาสักให้แก่ศิษย์อย่างแน่นอนครับ
ผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ bankman

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณๆ มากๆ ครับๆ

เอ่อ ล้ะจิ้งจก 2 หาง นี้มหารวย พวกนี้ใช่ปะครับ ๆ