ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบที่อยู่ พระอารย์บุญมี ที่อยู่กาฬสิน คับ  (อ่าน 1240 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอก

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ใครมีที่อยู่พระอาจารย์บุญมี ที่อยู่กาฬสิน บ้างคับ อยากไปพบคับ ถ้าลงรูปด้วยยิ่งดี เนื่องจากผมเคยเป็นลูกศิษย์พระอาจารย์บุญมี ที่เคยมาอยู่ที่ป่าช้า วัดบางพระ เมื่อ 10 กว่าปี ก่อนตอนผมเป็นเด็กๆ ไม่แน่ใจว่าจะใช่คนเดียวกันหรือเปล่า ตอนเด็กๆเคยเป็นลูกศิษย์ก้นกุฎิ และหลวงพ่อบุญมีก็ย้ายไปต่างจังหวัดไม่มีโอกาศได้พบอีกเลย เลยอยากรู้ว่าใช่คนเดียวกันหรือไม่ ถ้าใช่จะไปกราบคับ คิดถึงคับ

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
อ.บุญมี พุ่มทิพย์ ท่านเป็นศิษย์รุ่นแรกของหลวงพ่อเปิ่น บ้านท่านอยู่ใกล้สนามกีฬาจังหวัดกาฬสินธุ์ (277 บ้านไผ่ทอง ต.หลุบ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์)
ท่านเคยบวชอยู่ที่วัดบางพระ ตอนนี้ท่านสึกมาเป็นฆราวาสแล้วครับ ถ้าใช่อาจารย์ที่ท่านตามหามานาน กระผมขอยินดีด้วยนะครับ
 :054:

ออฟไลน์ เอก

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อ.บุญมี พุ่มทิพย์ ท่านเป็นศิษย์รุ่นแรกของหลวงพ่อเปิ่น บ้านท่านอยู่ใกล้สนามกีฬาจังหวัดกาฬสินธุ์ (277 บ้านไผ่ทอง ต.หลุบ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์)
ท่านเคยบวชอยู่ที่วัดบางพระ ตอนนี้ท่านสึกมาเป็นฆราวาสแล้วครับ ถ้าใช่อาจารย์ที่ท่านตามหามานาน กระผมขอยินดีด้วยนะครับ
  :054:
ขอบคุณครับ ใช่หลวงพ่อบุญมี จริงๆ ขอบคุณมากจิงๆ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ขอให้พ่อมี สุขภาพแข็งแรงครับ...  :054:
ไม่เคยลืมความเมตตาที่มีให้กับ ลูกหลานคนนี้.. :054:

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
ความรู้สึกดีๆๆที่อาจารย์มอบให้กับลูกศิษ

ลูกศิษจะจดจบและเคารพไปตลอดการ

สาธุ สาธุ ขอให้ศิษพี่เอกหาท่านอาจารย์ จนพบนะครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ พี่

ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน