ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพงานทำบุญเลี้ยงพระ เนื่องในโอกาสวันคล้ายวัดเกิด พระอาจารย์ อภิญญา  (อ่าน 3843 ครั้ง)

ออฟไลน์ โคมแก้ว

• ผู้คุมกฎ
  • นะโม นะโม นะโม
ติดตามข่าวสาร Tripปั่นจักรยาน กับ ซอยยับได้ตาม Social ต่างๆได้ตามสะดวกครับ
Line ID iPhone = aittipol
Line ID iPad = eakmetal
Facebook = Aittipol Houdpitak
IG = eakmetal
https://www.facebook.com/SoiYab

ออฟไลน์ โคมแก้ว

• ผู้คุมกฎ
  • นะโม นะโม นะโม

กราบนมัสการพระอาจารย์ญาครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ต.ค. 2552, 01:38:41 โดย โคมแก้ว »

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
     เมื่อเช้าไปวัดบางพระตอนเจ็ดโมง
ไม่พบท่านนะครับ
อนุโมทนากับทุกท่านครับ
    ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ฉันกันพร้อมหน้าพร้อมตา.. อบอุ่น จริงๆ.. วันเกิดวันนี้มีแต่ความสุข.. ศิษยานุศิษย์..พลอยอิ่มบุญวันเกิดนี้ด้วยค่ะ.. 8 ตุลา ..   :009:

cho presley       

ออฟไลน์ SiMPle

• ฉัฏฐะ
  • *
กราบนมัสการเจ้าค่ะ

ขอให้สุขภาพแข็งแรงตลอดไปนะค่ะ
เพื่อนที่ดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ดุจเกลือเค็มนิดหน่อยด้อยราคา
ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
กราบมนัสการหลวงพี่ญา และพระเถระทุกรูปครับ และอนุโมธนาบุญด้วยครับ....

ขอบคุณพี่เอกสุดหล่อ ที่นำภาพมาให้ชม ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ต.ค. 2552, 02:18:29 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
กราบนมัสการพระภิกษุทุกรูปครับ
ขอบคุณพี่โคมแก้วมากครับ นำเอาภาพงานบุญมาให้น้องๆได้ชมกันครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
กราบนมัสการ พระอาจารย์ญา ค่ะ :054:
อนุโมทนาบุญ กับ ทุกท่านด้วยค่ะ

ขอบคุณพี่เอก กับภาพบรรยากาศ ที่นำมาฝากด้วยนะคะ

:089:

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
กราบนมัสการพระอาจารย์ญา และพระอาจารย์ทุกรูปครับ

...อนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ร่วมงานครับ....

...ขอบคุณท่านโคมแก้วมากครับสำหรับภาพงาน... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
กราบนมัสการ พระอาจารย์ญา ครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ เด็กแสบ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เด็กแสบ แถบราม
    • MSN Messenger - sun-ram39-@hotmail.com
กราบนมัสการพระอาจารย์ญา

วันนี้ผมก็ได้ไปมาที่วัดนก

พี่คนไหนได้ถ่ายรูช่วยลงด้วย

เพื่อติดรูปผมคราบขอบคุณคราบ

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศคร้าบ :054:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมไม่ได้ไปเลยครับมีพี่ที่ทำงานไปครับใส่เสื้อสีฟ้าครับ(กราบนมัสการหลวงพ่อยาอีกครั้งครับ :054: :054: :054:)
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณพี่เอกครับภาพมาเร็วจังเลย

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
ขอขอบคุณสำหรับภาพพระคู่บุญ...วัดบางพระครับ... :015:.... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สาธุ อิ่มบุญกันทั่วหน้า  ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่าน ที่ไปร่วมงานครับ

ขอบคุณพี่เอกมากครับ  ภาพข่าวฉับไว ดีจังครับ พี่ท่าน

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณพี่โคมแก้วครับ สำหรับรูปภาพ

ขอให้พระอาจารย์ญาท่านมีสุขภาพแข็งแรง เป็น มิ่งขวัญต่อชาววัดบางพระและศิษย์ที่รักทุกคนครับ.. :054:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
กราบนมัสการ

ขอให้พระอาจารย์ญามีสุขภาพแข็งแรง

อยู่เป็นร้มโพธฺร่มไทรของศิษย์วัดบางพระ

ต่อไปนะครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบมชนัมสการพระอาจารย์ญา ครับ  :054:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
กราบนมัสการหลวงพี่ญาครับ
   ลูกศิษย์น้อมบูชาครูบาอาจารย์
:054: :054: :054:

บุญกุศลในครั้งนี้ ดลบันดาลให้หลวงพี่ มีสุขภาพแข็งแรง นะครับ
      ขออนุโมทนา กับทุกท่านที่ร่วมงานบุญและพิธีเททองหล่อพระ ในวันนี้ด้วยนะครับ
         ร่ำรวยกันทุกคนเลยนะครับ
:001:

ขอบคุณท่านโคมแก้วด้วยนะครับ ที่เก็บภาพบรรยากาศมาให้ท่านสมาชิกได้ชมกัน...สวัสดี :001: :002: :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
กราบนมัสการหลวงพี่ญา และขอบพระคุณพี่โคมแก้ว ที่นำภาพมาให้ชมนะครับ

ขอให้หลวงพี่สุขภาพแข็งแรง มากๆ นะครับ สาธุ ...  :054:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณสำหรับรูปภาพครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
กราบนมัสการหลวงลุงต้อย หลวงพี่ญา
และพระอาจารย์ทุกรูปครับ
ขออนุโมทนาบุญด้วย
ขอบคุณพี่เอกมากๆครับสำหรับรูปถ่ายบรรยากาศภายในงาน :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนพี่เอกสำหรับภาพบรรยากาศนะครับผม :015: :114:

ออฟไลน์ เอก & โล้น MBK.

• ปัญจมะ
  • คิด ดี พูด ดี ทำ ดี แค่ นี้ พอ ..
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่ญาครับ.... :054:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
กราบนมัสการท่านพระอาจารย์ญาครับ...........สาธุ............... :114: :114: :114:

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
กราบนมัสการพระอาจารย์อภิญญา ขอให้พระอาจารย์สุขภาพแข็งแรง และอยู่กับศิษย์วัดบางพระ อีกนานเท่านาน ขอบคุณท่านโคมแก้วครับ สำหรับภาพบรรยากาศ  :054: