ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพประทับใจยามเย็น หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน  (อ่าน 2303 ครั้ง)

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ได้มีโอกาสติดตามหลวงปู่แย้ม วัดตะคียน เดินเล่นยามเย็นวันนึงครับ สำหรับกิจกรรมยามเย็นที่ท่านจะปฏิบัติเป็นประจำอยู่ทุกครั้งหากท่านร่างกายแข็งแรง คือการไปไหว้พระพุทธรูปศักดิ์สิทธ์หลวงพ่อโต ซึ่งประดิษฐานอยู่ที่วิหารริมคลองหน้าวัด และการให้อาหารสุนัขสัตว์เลี้ยงที่ท่านรัก จึงถ่ายรูปมาให้พี่น้องชาวบอร์ดวัดบางพระชมกันครับ ( ขออภัยไม่คอยชัดถ่ายจากมือถือ )

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณครับ เดี๋ยววันเสาร์จะแวะเข้าไปกราบท่านครับ..  :054:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
กราบนมัสการหลวงปู่แย้ม วัดตะเคียนครับ 

รูป บอกเล่า เรื่องราว ความเมตตาของหลวงปู่ได้ชัดเจน เลยครับ

สาธุๆ  ขอบคุณมากครับ ที่นำมาให้ได้ชมกัน

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ขอบคุณสำหรับภาพคร้าบ :054: :054:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
กราบนมัสการหลวงปู่แย้ม ครับผม :054: :054: :054:

ออฟไลน์ bamisak

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงปู่ครับ :054: :054:

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
นมัสการหลวงปู่ค่ะ  :054: ระลึกถึงท่านอยู่เสมอ เดี๊ยวนี้ไม่มีโอกาศได้ไปกราบเลย ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมค่ะ 15; 15; 15;
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ขอให้สุขภาพ ร่างกายหลวงปู่แข็งแรง อยู่เป็นร่มเงาต่อศิษย์ๆ นานๆ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
วันก่อนผมก็แวะไปดูวัตถุมงคลของหลวงปู่มาครับไม่มีตั๋วเช่าครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
วันก่อนผมก็แวะไปดูวัตถุมงคลของหลวงปู่มาครับไม่มีตั๋วเช่าครับ

ไอที่ว่าตั๋ว นั้นคือวัตถุมงคลอะไรครับ.. :062:

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อ้างจาก: kkkkkkkk ที่ วันนี้ เวลา ๑๘:๕๓:๓๕

..ถ้าเป็นเสือรุ่น 4 ทางวัดได้ระงับการเช่าไว้ชั่วคราวเนื่องจากโค๊ตที่ใช้ตอกชำรุดเสียหาย ขณะนี้ได้จัดทำและตอกโค๊ตใหม่เรียบร้อยแล้วและจะเปิดให้เช่าบูชาในวันเสาร์ที่ 10 ตค. พรุ่งนี้ครับซึ่งตรงกับงานกฐินของทางวัดครับ..