ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็น  (อ่าน 1525 ครั้ง)

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
ขอความคิดเห็น
« เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 04:42:37 »
จริงๆแล้วนั้นผมสักน้ำมันกับพระอาจารย์ทุกๆรูป
หลังจากนั้นผมตัดสินใจมาสักหมึกกับพระอาจารย์ตั๊ก
เพราะส่วนตัวผมชอบหมึกดำ ฉะนั้นจึงอยากเรียนถาม
ชาวเว็ปว่าสมควรหรือไม่ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ตอบ: ขอความคิดเห็น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 05:06:15 »
ถ้าตัดสินใจ อยากลงหมึกแล้วก็ไม่มีปัญหาครับ
สักกับพระอาจารย์ท่านใดก็ได้ครับ สักกับพระอาจารย์ตั๊ก สักกับหลวงพี่ญา หลวงพี่ต้อย หลวงพี่ตูน หรือพระอาจารย์ท่านอื่นๆก็ได้ครับ

แล้วแต่ความพึงพอใจของท่านครับ สักกับพระอาจารย์ท่านใดท่านหนึ่งท่านเดียวเลยก็ได้ครับ ภาพรวมที่ได้ออกมาจะดูสวยงามเป็นระเบียบครับ

ของดี ของแท้ พุทธคุณเหมือนกันแน่นอนครับ...ขอให้สมหวังดั่งปรารถนานะครับ

ฝากเอาไว้เป็นข้อมูลในการตัดสินใจครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ เด็กแสบ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เด็กแสบ แถบราม
    • MSN Messenger - sun-ram39-@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 09:38:14 »
ต้องถามใจ

ตัวเองอะคราบ

คิดถึงความเหมาะสม

ระหว่างการงาน

การใช้ชีวิตของท่าน

ขอให้โชคดี......

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 09:57:16 »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 10:16:34 »
ระยะเวลาที่คุณได้อยุ่ในบอร์ด ได้ศึกษามา เวลารวมก็เยอะแล้วนะครับ อะไรที่มันดี อะไรที่มันถูกต้อง ก็ได้ผ่านตาคุณมาเยอะแล้ว....

...ก็คิดดูเลือกดูเอาตามที่ตัวเองต้องการแล้วกันนะครับ...

....สิ่งที่คุณอยากทราบ คุณก็ได้ทราบหมดแล้ว....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 10:26:09 »
เป็นไปตามวิถี...ของผู้ที่ชื่นชอบรอยสักครับ

..สนใจใคร่รู้ ....

จากนั้นก็ไปสู่สำนัก เก็บข้อมูลรายละเอียด  ...

แล้วก็ตัดสินใจสักน้ำมัน สักกัน จนแทบจะจำกันไม่ได้แล้วว่า ลงน้ำมันอะไรบ้าง

พอได้น้ำมันแล้วต้อง อยากได้หมึกละครับ  แรกๆ ก็ว่า ขอแค่ เก้ายอด  เผลอแป๊ปเดียว หลังเขียวกันไปแล้ว  :095: :095:

ณ จุดๆ นี้ คงตัดสินใจเลือกได้แล้วมั้งครับ ว่า เอาหมึกแน่นอน

แต่จะกุฎิไหนอย่างไร ? แล้วแต่เห็นว่าเหมาะสมครับ

ลางเนื้อชอบลางยา  .. ชอบไม่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 01:08:23 »
อยากเลือกลายสักยันต์ ได้
ก็สมควรสัก กับ พระอาจารย์ตั๊ก/พระอาจารย?สมชาย ได้  :114:
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 06:52:42 »
ในเมื่อลงหมึกไปแล้ว
ยังไงก็ต้องหมึกไปเรื่อยๆ หละครับ

ปล. เต็มหลังไวๆ นะครับ  :095:

ออฟไลน์ bird13342

• ตติยะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 08:55:15 »
เอาใจช่วบครับพี่

^^

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 10:13:06 »
ก็ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของคุณเป็นหลักล่ะครับ
ว่าจะส่งผลกระทบต่อตัวเองมากน้อยแค่ไหน
ส่วนที่ว่าสักกับหลวงพี่ตั๊กดีไหม
ก็ต้องแล้วแต่คุณล่ะครับ ว่าอยากสักกับท่านหรือไม่
ทางเดินมีสองทาง ทางธรรมดาไปถึงช้าแต่แน่นอน กับทางด่วน
รวดเร็ว กระชับ สั้นๆ ย่นระยะเวลาตามใจฉัน
ชอบทางไหนก็เดินทางนั้นล่ะครับ
ขอให้สมหวังครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ