ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถาม ลูกศิษย์หลวงปู่หงษ์ ที่ลงสาริกาลิ้นทอง และสักยันต์  (อ่าน 4437 ครั้ง)

ออฟไลน์ ธนา10

• ตติยะ
ไม่ทราบใครพอจะรู้จักบ้างครับ  และขอถามเรื่อง การ ลงสาริกาโดยจารที่ลิ้น ใครถือไม่ได้เป็นปอบจริงหรือครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ท่านครับ มันคงไม่ร้ายแรงขนาดนั้นเป็นแน่ครับ เอาจริงเลยนะท่านเมาอ้วกที่ชักโครกก็ผิดแล้วนะครับ การเป็นปอบไม่ได้เป็นกันง่ายเหมือนหวัด 2009 นะครับตามที่รู้มา ก็มีต้องเลี้ยงปอบแล้วเอาไม่อยู่เลยเข้าตัว เจ้าของเลี้ยงไม่ดี ปอบเลยออกไปหากินโดยสิงกินชาวบ้าน มันก็ความเชื่อของแต่ละบุคคลนะครับ แต่เรื่องผิดกฎข้อสาริกานี่ไม่เคยรู้จริงครับ

ออฟไลน์ ธนา10

• ตติยะ
อันนี้ผม ก็ไม่ค่อยเชื่อเหมือนกัน แต่เห้น คนแถวภาคอีสาน เค้าเคยพุดอยู่

ออฟไลน์ Dekwatnai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ไม่ทราบใครพอจะรู้จักบ้างครับ  และขอถามเรื่อง การ ลงสาริกาโดยจารที่ลิ้น ใครถือไม่ได้เป็นปอบจริงหรือครับ

ขออนุญาตครับ

ผมมิได้เป็นลูกศิษย์หลวงปู่  แต่การลงสาลิกาที่ลิ้น แล้วถือไม่ได้เป็น ปอป ผมว่า ไม่จริงครับ

ถ้าผิดข้อห้าม ก็เสื่อมครับ วิชาหลวงปู่เป็นทาง "ขาว" น่ะครับ ไม่ใช่ทางดำ

ไม่ใช่ผิดข่อห้ามพวกเลี้ยงผี หรือ วิชาเสกอวัยวะเพศให้ใหญ๋ ให้เพศตรงข้ามหลง

พวกนี้ผิดข้อห้าม ผิดคำครู "เข้าตัว" ครับ

ขอบคุณครับ (ถ้าท่านไม่มั่นใจหรือ รู้ว่ารักษาไม่ได้ ก็ไม่ควรลงครับ)