ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปเยี่ยมลุงต้อมาครับผม ใจดีมากๆๆๆ  (อ่าน 4413 ครั้ง)

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net

ไปเยี่ยมลุงต้อหงับ

ลุงต้อใจดีสุดๆให้พระสมเด็จครับ  :001:
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ยินดีด้วยนะครับได้ขอดีมาอยู่กับตัว

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
ขอต่อนิดนึงนะครับของหลวงปู่ครับลุงต้อนำมาให้ได้ชมครับผม

เก่ามากๆๆครับ :001:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ลุงต้อขวัญใจชาวบอร์ด ลุงใจดีอยู่แล้วครับ

ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ  :053:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ลุงต้อใจดีมากมายครับ :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
ลุงต้อมากด้วยเมตตาแก่ลูกๆหลานๆอยู่แล้ว :095: ขอบคุณที่นำภาพลงให้พี่น้องเว็บบอร์ดดูกันนะอาร์ต ถ้าไปอีกฝากความคิดถึงถึงลุงต้อด้วยนะ  :054:

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
ลุงต้อ ลูกผู้ชายตัวจริง!!!

ลุงใจดีๆจริงๆเห็นตอบกระทู้แล้ว

ล้วนแต่แนะนำแต่สิ่งๆดีๆให้กับหลานๆ

ลุงต้อ เขาอยู่แถวไหนเหรอครับ

ว่างๆก็อยากจะไปสนทนากับท่านลุงบ้าง

ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com

ลุงต้อ ผู้ใจดี  แต่ภาพนี้ทำมัยดูหนุ่มหล่อจังครับ :062: ไม่เหมือนรูปยืนกอดอกเลยครับ  :095:

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
ตัวจริงลุงต้อหล่อ เท่ไม่เบานะครับ :048:
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ตัวจริงลุงต้อหล่อ เท่ไม่เบานะครับ :048:
แหม!เล่นชมกันแบบนี้ อายแย่เลย เจอตัวจริงหล่อกว่านี้[โม้ ซะหน่อย]
ว่างๆก็ข้อความมาคุยกันบ้างก็ได้ ไม่รู้เป็นไงบางทีก็แก่ บางทีก็หนุ่ม แต่ที่รู้ๆตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยแก่เท่าปีนี้เลย

..........................................................ลุงต้อเองจ้ะ...................................................

24; 24; 24;

• ก้นบาตร
ลุงต้ออยู่ที่ไหนครับ เพื่อจะเข้าไปขอของดีสักหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ต.ค. 2552, 04:10:21 โดย นักเลงพระ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
โหว......นึกว่าดาราเกาหลี ที่แท้ลุงต้อนี่เอง สวัสดีครับลุงต้อ :095:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
โอ้ว  สวัสดีครับ ลุงต้อ เท่ได้ใจเลยครับ   :053: :053: :053:

อบอุ่นครับเห็น ผู้น้อย ผู้เยาว์เข้าหาผู้หลักผู้ใหญ่ เป็นแบบอย่างที่ดีครับ   

ได้ของดีอีกด้วย  สาธุๆ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมขอกราบสวัสดีลุงต้อด้วยครับดูลุงต้อแล้วหล่อไม่เบานะเนี่ย :002:
รักและศรัทธา

• สัตตมะ
  • **
แฮะ
โอ้ว  สวัสดีครับ ลุงต้อ เท่ได้ใจเลยครับ   :053: :053: :053:

อบอุ่นครับเห็น ผู้น้อย ผู้เยาว์เข้าหาผู้หลักผู้ใหญ่ เป็นแบบอย่างที่ดีครับ   

แฮะๆ

เท่ไม่พอใจดีมากๆมายครับผม ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **
ลุงต้อ สร้างสรรค์สิ่งดีๆ แก่ชาวบอร์ด และเพิ่มพูนความรู้เป็นอย่างมากครับ   :053:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ลุงต้อเป็นผู้ใหญ่ที่ใจดี แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ ให้กับศิษย์รุ่นน้องเสมอครับ :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ kill

• สมาชิกที่ถูกแบน
ผู้ใหญ่ ใจดีแบบลุงต้อสงสัย สาวน้อย สาวใหญ่ๆ ติดตรึม แน่น :095: :095: :095:
ฆ่ากิเลสให้หมด แล้วจะหมดทุกข์

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ชอบ ลุงต้อแบบไม่มีเหตุผล... :016: :015:

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
ชอบ ลุงต้อแบบไม่มีเหตุผล... :016: :015:
ชอบลุงต้อเหมือนกัน กราบสวัสดีลุงต้อครับ นั่นร้านขายเสื้อของลุงต้อหรือเปล่าครับ อยู่แถวใหนเหรอครับ ถ้ามีโอกาสผ่านไปจะได้แวะไปอุดหนุนครับลุงต้อ :015:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
:100: ลุงต้อแนวได้ใจ...หนูอยู่กรุงเทพใกล้กันนิดเดียวเลย!.. เลยไม่ได้ไปหามั่ง! โอะ โอ๊ะ! เสื้อผ้าฮ่องกงผู้หญิงก็มีด้วยนี่หน่า... :008:

อาร์ตจ๋า พระดีต้องอยู่คู่กับคนดี....เก็บไว้ให้ดีนะจ๊ะ... พี่โชวเอง :004:  (แกล้งเนียนเลียนแบบลุงต้อ 555)

cho presley       

• ผู้อาวุโส
แต่ลุงชอบ tod แบบมีเหตุผลนะ....อย่าคิดลึกน่า!  ก็แค่ชอบรถมอเตอร์ไซดืคันใหญ่ๆเหมือนกัน
แต่ไม่มีเงินซื้อ...........................ลุงต้อเอง.............................

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ยินดีด้วยครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

• สัตตมะ
  • **
:100: ลุงต้อแนวได้ใจ...หนูอยู่กรุงเทพใกล้กันนิดเดียวเลย!.. เลยไม่ได้ไปหามั่ง! โอะ โอ๊ะ! เสื้อผ้าฮ่องกงผู้หญิงก็มีด้วยนี่หน่า... :008:

อาร์ตจ๋า พระดีต้องอยู่คู่กับคนดี....เก็บไว้ให้ดีนะจ๊ะ... พี่โชวเอง :004:  (แกล้งเนียนเลียนแบบลุงต้อ 555)

เกิ้กๆๆ เสื้อผ้า สวยๆเยอะเลย อิอิ  :001:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
งั้นก็เสร็จโจรค่ะอาร์ตี้.. :009:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
คงมีโอกาศได้เจอตัวจริงอาต้อน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• ผู้อาวุโส
คงมีโอกาศได้เจอตัวจริงอาต้อน่ะครับ
อยากเจอ derbyrock เช่นกันครับ กลัวเห็นตัวจริงไม่หล่อแล้วจะท้อใจ...
โธ่เอ๋ย!ลุงต้อผู้น่าสงสาร .............................ลุงต้อเอง............
..

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
ยินดีด้วยนะครับรักษาดีๆนะครับ
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ oOkongkehaOo

• ตติยะ
    • อีเมล
ร้านลุงต้ออยู่ที่ไหนหรอครับ จะได้ไปอุดหนุนที่ร้าน อิอิอิ
การเล่นดนตรีนั้นต้องใช้จิตใจไม่ใช่เล่นตามกระแส เพราะถ้ามันไม่ออกมาจากจิตใจ คนฟังก็คงไม่คิดว่ามันเพราะ

คุนลองเล่นกีตาร์ในห้องน้ำดูสิ แล้วคุนจะได้ซาวไหม่ในบ้านคุน 555+

• ผู้อาวุโส
ผู้ใหญ่ ใจดีแบบลุงต้อสงสัย สาวน้อย สาวใหญ่ๆ ติดตรึม แน่น :095: :095: :095:
รู้ได้ไงเนี่ย! ทั้งสาวน้อย สาวใหญ่ วันนึงๆเป็นสิบๆคนมาหาต่อรองหันจนเมื่อยปาก
[เขามาซื้อเสื้อผ้าน่ะ]

ออฟไลน์ kill

• สมาชิกที่ถูกแบน
รู้ได้ไงเนี่ย! ทั้งสาวน้อย สาวใหญ่ วันนึงๆเป็นสิบๆคนมาหาต่อรองหันจนเมื่อยปาก
[เขามาซื้อเสื้อผ้าน่ะ]

เห็นลุงใจดี ร่างกายฟิต คารมดีอีกตั้งหาก :054:

• ก้นบาตร
ลุงต้อครับ ยังไม่ตอบผมเลย ว่าร้านลุงอยู่ไหนครับ เพื่อวันไหนว่างๆ จะแวะเข้าไปครับ  :049:

• ผู้อาวุโส
ลุงต้อครับ ยังไม่ตอบผมเลย ว่าร้านลุงอยู่ไหนครับ เพื่อวันไหนว่างๆ จะแวะเข้าไปครับ  :049:

อยู่ต่างจังหวัดจ้ะ ขอเป็นความลับนิดนึงนะ เดี๋ยวเจ้าหนี้จะตามถูกวิ่งหนีไม่ไหว แก่แล้ว
ถ้ามีโอกาศคงได้เจอกันแน่ๆ ......