ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องสงสัยในการสักน้ำมัน  (อ่าน 3123 ครั้ง)

ออฟไลน์ aoo3771

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอถามเรื่องการสักน้ำมันเป็นข้อๆเลยนะครับ
1.  การสักน้ำมันสักกับหลวงพี่ท่านใดก็ได้ใช่ไหม
2.  สักครั้งแรกต้องทำอย่างไร  และบอกท่านว่าอะไรบ้าง
3.  เราสามารถสักทีเดียว  2-3  ยันต์ได้หรือไหม
4.  สมมุติถ้าไปสักวันแรก  สักเก้ายอด  ยันต์  8  ทิศ  ไปแล้ว  และวันหลังไปสักใหม่ท่านจะต่อยันต์อื่นๆให้เลย  หรือเราต้องบอกว่า
     เราได้สักอะไรไปแล้วบ้าง 
5.  สมมุติไหล่ข้างขวาสักน้ำมันไปแล้ว  กับมาสักอีกสามารถสักไหล่ข้างขาวได้อีกหรือเปล่า  และจำเป็นต้องเป็นรูปเดิมหรือรูปใหม่ได้
6.  ถ้าจะสักน้ำมันกับหลวงพี่ต้อย  ต้องบอกท่านว่าอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับความสงสัย

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: มีเรื่องสงสัยในการสักน้ำมัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ต.ค. 2552, 10:31:38 »
ขอถามเรื่องการสักน้ำมันเป็นข้อๆเลยนะครับ
1.  การสักน้ำมันสักกับหลวงพี่ท่านใดก็ได้ใช่ไหม
      ใช่ครับผม

2.  สักครั้งแรกต้องทำอย่างไร  และบอกท่านว่าอะไรบ้าง
     ซื้อดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่พร้อมเงิน 25 บาท แล้วก็เข้าไปในกุฏิท่านได้เลย

3.  เราสามารถสักทีเดียว  2-3  ยันต์ได้หรือไหม
     แล้วแต่ท่านจะให้ครับ เป็นครั้งๆไป ถ้ายังไม่พอก็ต่ออีกพานได้ครับผม

4.  สมมุติถ้าไปสักวันแรก  สักเก้ายอด  ยันต์  8  ทิศ  ไปแล้ว  และวันหลังไปสักใหม่ท่านจะต่อยันต์อื่นๆให้เลย  หรือเราต้องบอกว่า
     เราได้สักอะไรไปแล้วบ้าง 
     บางที่ท่านก็จะถามว่าเคยสักมาหรือยัง หรือยังไงบอกท่านก็ได้ครับ แต่เลือกยันต์ไม่ได้นะครับ ให้ท่านพิจารณามอบให้ดีกว่าครับผม

5.  สมมุติไหล่ข้างขวาสักน้ำมันไปแล้ว  กับมาสักอีกสามารถสักไหล่ข้างขาวได้อีกหรือเปล่า  และจำเป็นต้องเป็นรูปเดิมหรือรูปใหม่ได้
     สักน้ำมันจะซ้ำที่เดิมซะกีทีก็ได้ครับผม ไม่เป็นไร แต่ถ้ารอยยังอยู่ส่วนใหญ่เขาจะไม่สักซ้ำให้ครับผม

6.  ถ้าจะสักน้ำมันกับหลวงพี่ต้อย  ต้องบอกท่านว่าอย่างไรบ้างครับ
     ผมก็ลูกศิษย์หลวงพี่ต้อยครับ ไม่ต้องทำอะไรมากครับ ถวายพานครู ถอดเสื้อหันหลังให้ท่าน แล้วก็บอกว่าสักน้ำมันครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับความสงสัย
ขอให้มีความสุขในการสักยันต์นะครับผม อย่าลืมหมั่นทำสมาธิ ถือข้อห้ามให้ได้ และหมั่นทำแต่ความดีครับ ในโลกนี้คนเก่งมีเยอะแล้วแต่คนดียังมีน้อยครับผม  :002:

ออฟไลน์ aoo3771

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: มีเรื่องสงสัยในการสักน้ำมัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ต.ค. 2552, 11:12:21 »
ถามคุณ Pig_Never_Die
 ไม่ทราบว่าสักหมึกหรือน้ำมันกับหลวงพี่ต้อย 
  เพื่อนผมเคยสักน้ำมันกับท่านทำไมรอยสักไม่เห็นแดงเลย  สักมาสองข้าง  อีกข้างไม่เห็นรอยเลยด้วย 

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ต.ค. 2552, 08:27:28 »
หลวงพี่ต้อยท่านเมตตาครับ สักน้ำมันจะไม่ค่อยเจ็บมาก ก็เลยไม่ค่อยเห็นรอยแดงๆ  แต่ถ้าสักหมึกกับท่านล่ะก็จะรู้ว่าความเจ็บเป็นเช่นใด ไม่ต้องคิดมากครับศักดิ์สิทธิ์เหมือนกัน อยู่ที่คุณจะรักษาได้หรือเปล่า แต่ถ้าชอบแนวสักน้ำมันแบบเจ็บๆ ขอแนะนำให้ไปที่กุฏิหลวงพี่ญา กับหลวงพี่แป๊ว ครับ แล้วจะเข้าใจ แต่ไม่ได้หมายความว่าท่านทั้งสององค์ไม่มีความเมตตานะครับ แต่รูปแบบและแรงในการสักไม่เหมือนกันเท่านั้นเองครับ  :002:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ต.ค. 2552, 08:51:31 »
ยินดีด้วยครับ :001:ได้ของดีไปก็ให้รักษาดีๆนะครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ต.ค. 2552, 09:30:51 »
ถ้าอยากได้รอยเข็มน้ำมันหนักๆ บอกหลวงลุงท่านได้ครับ
แล้วจะรู้ว่าท่านสักน้ำมันได้ไม่ต่างกับสักหมึกเลยทีเดียว
ขอให้โชคดีครับ :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ หนุมานตัว9

• ครั้งหนึ่งในชีวิตลูกผู้ชาย
  • จตุตถะ
  • ศิษย์มีครู
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 ต.ค. 2552, 10:33:16 »
สักหมึกหรือน้ำม้นพุทธคุณเหมือนกันครับ
ถ้าไม่สู้จะรู้ได้ไงว่าแพ้

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 ต.ค. 2552, 02:42:03 »
หลวงพี่ติ่ง อ้าแขนรอรับ สำหรับท่านที่ชอบสักน้ำมัน
ลายไม่สวย แต่ใจดี ลงเข็มแบบเขาทราย ครับท่าน

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 ต.ค. 2552, 08:30:00 »
สักน้ำมันไม่จำเป็นต้องเห็นเสมอไปครับ