ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน เหมือนแต่แตกต่าง  (อ่าน 6940 ครั้ง)

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขออนุญาตินำเสนอเหรียญรุ่นสิงหราชา และรุ่นโภคทรัพย์ ของหลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน เหรียญทั้ง 2 รุ่นนี้จัดสร้างพร้อมกัน มี 2 เนื้อ คือเนื้อทองแดงและอัลปาก้าเหมือนกันทั้ง 2 รุ่น รูปแบบด้านหน้าใช้บล๊อคเดียวกันเหมือนกันเป๊ะ

ด้านหลังยันต์ต่างกันรุ่นสิงหราชาจะเป็นสิงห์คู่ ส่วนรุ่นโภคทรัพย์จะเป็นยันต์หน้าพระ ถ้าพูดถึงความหายากกว่าก็ต้องยกให้รุ่นโภคทรัพย์เพราะจำนวนการสร้างน้อยกว่าครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สวยมากครับ เหรียญอัลปาก้า นี้เงาแว๊บเลยนะเนี่ยะ ถ่ายมาแสงเหมือนเนื้อเงินเลยครับ

สวยทั้งสองเหรียญเลยครับ ยันต์ข้างหลังไม่เหมือนกัน แต่ข้างหน้านี่แยกไม่ออก ...  :095:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ รุ่นนี้สร้างน้อยมาก และประสพการณ์ดีมากครับ.. :016:     :053: 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
สวยงามมากครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยครับทั้ง2เหรียญเลยขอบคุณครับที่นำมาให้ชม :074:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ขออนุญาตินำเสนอเหรียญรุ่นสิงหราชา และรุ่นโภคทรัพย์ ของหลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน เหรียญทั้ง 2 รุ่นนี้จัดสร้างพร้อมกัน มี 2 เนื้อ คือเนื้อทองแดงและอัลปาก้าเหมือนกันทั้ง 2 รุ่น รูปแบบด้านหน้าใช้บล๊อคเดียวกันเหมือนกันเป๊ะ

ด้านหลังยันต์ต่างกันรุ่นสิงหราชาจะเป็นสิงห์คู่ ส่วนรุ่นโภคทรัพย์จะเป็นยันต์หน้าพระ ถ้าพูดถึงความหายากกว่าก็ต้องยกให้รุ่นโภคทรัพย์เพราะจำนวนการสร้างน้อยกว่าครับ

เหรียญสิงหราช ผมได้มาเป็นเนื้อทองแดงผิวไฟ เป็นรุ่นแรกๆ เขาใจว่าอย่างนั้น
เมื่อปลายปี 2551 ผมเห็นที่วัดตะเคียน ออกให้บูชา เป็นเหรียญเนื้อทองแดงรมดำ
ให้บูชาเหรียญละ 500 บาท ไม่กี่วันก็หมด (เจ้าหน้าที่ บอกว่าเป็นเหรียญตกค้าง
ไปค้นหาที่กุฎิเก่า ได้มา

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ถูกต้องตามที่เจ้าหน้าที่วัดบอกครับคุณสายัณ ขณะนี้ก็ยังมีแต่ไม่มากแล้วนะครับ เหรียญสิงหราชานี้นอกจากจะมีเนื้ออัลปาก้า ทองแดงรมดำ ทองแดงไม่รมดำแล้ว ยังมีเหรียญทองแดงไม่รมดำแบบไม่มีหูที่ตัวเหรียญด้วยครับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
อะไรที่ดี........นึกว่าขอร้อง.....เอามาโชวว์กัน....แบบว่า.....ชอบง่ะ..... 03;...... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมมี เหรียญหลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน รุ่นนี้อ่ะครับขอความคิดเห็นหน่อยครับ

แท้หรือเปล่าครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แท้คับเหรียญย้อนยุคเสาร์ห้า ขึ้นคอได้สบายใจประสบการณ์เยอะรุ่นนึงเลยครับ :015: :025:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
แท้ชัวร์  ตามที่คุณ rastafa บอกเลยครับ ประสพการณ์เพียบครับผม.. :016:   :053: