ผู้เขียน หัวข้อ: ลายยันต์ ช้างนั่งบนใบบัว (หาชมยากครับ)  (อ่าน 4022 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เป็นยันต์ของหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร ครับ อาจารย์อั้น เมตตาให้มาครับ :002:

...พุทธคุณทางเมตตา โภคทรัพย์ ค้าขาย ครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
แจ่มเลยพี่

ไม่เคยเห็นเหมือนกัน :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
แปลกดีรับพี่เอ็กซ็ มีอะไรแปลกๆเยอะเลยนะพี่........

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   ขอบคุณมากมายครับ
ยันต์แปลกของหลวงปู่ยังมีอีกครับ

ขอแจ้งตรงนี้แล้วกันครับ
เมื่อจันทร์และวันพฤไปที่วัด
หลวงปู่ท่านยังมาอาการขาบวมจากการผ่าตัดและเจ็บแผลอยู่ครับ

ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ไม่เคยเห็นแบบนี้
แต่สวยงามมากๆค่ะพี่เอ็กซ์ :016:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
กราบนมัสการ หลวงปู่อั๊บ ขอให้หลวงปู่หายไว ๆ นะคะ
ขอบคุณ พี่บัฟ ที่แจ้งอาการอาพาธ ของหลวงปู่ให้ทราบด้วยคะ :054:

พี่เอ็กซ์ได้สักยันต์ ช้าง อีกแล้ว ที่ตัวพี่มีกี่ตัวแล้วคะ   :095:
เด่นด้านเมตตา โภคทรัพย์ ค้าขาย ด้วย เยี่ยมเลยค่ะ   :016:

อ.อั้น ท่านเมตตามากค่ะ
 :054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ SlanOon

• ตติยะ
  • ไม่มีนกตัวใดบินสูงเกินไป ถ้ามันบินด้วยปีกของมันเอง
    • อีเมล
โอ้สวยมากครับช้างดูสง่าจริงๆสักตรงจุดนั้นเจ็บมากมั้ยครับพี่ :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สวยมากครับพี่เอ้ก ใครตึงหนังตอนสักช้างตัวนี้นี่ล่ะครับ ตึงได้ดีจริงๆ ...  :095:

ของแปลกน่ารักดีครับ ช้างตัวใหญ่ๆ ไปนั่งใบบัว ว่าแต่ อยากดูหนุมานสะบัดช่อ ไหม ...  :095:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
พุธคุณด้านไหนครับเนี่ย

ช้างนั่งใบบัว
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยังไม่เคยเห็นที่ไหนมาก่อนเลยแต่สวยมากๆเลยครับ :015:
ผมสงสัยอยู่อย่างหนึ่งครับ คือว่า.........ท่านack01ท่านยังมีที่ว่างที่จะสักยันต์อีกเหรอครับ :095:
ผมคิดว่าเต็มหมดแล้วซ่ะอีก :095: :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ย. 2552, 03:23:16 โดย ICELAND »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ลายยันต์ ช้างนั่งบนใบบัว (หาชมยากครับ)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 พ.ย. 2552, 06:48:32 »
สวยมากครับพี่เอ็กส์ ไม่เคยเห็นที่ไหนมาก่อน.. :016:    :053:   

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ลายยันต์ ช้างนั่งบนใบบัว (หาชมยากครับ)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 พ.ย. 2552, 01:28:07 »
ยันต์ของหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร  สุดยอดมาก  :054:

อาจารย์อั้น  ใจดี  มาก สงสัยงานนี้ ต้องตามรอยพี่เอ็กส สะแล้ว :015:

ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ช่วยให้หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร  มีสุขภาพแข็งแรงโดยไว :054: :054: :054:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 พ.ย. 2552, 01:56:18 »
ขอบคุณพี่เอ๊กที่นำมาให้ชมกันนะครับ
สวยงามและแปลกตามากครับ
อาจารย์อั้นท่านเมตตามากมาย
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 พ.ย. 2552, 08:34:18 »
สวยมากครับ

ไม่เคยเห็นเลย

ขอบคุณพี่เอ็กซ์มากครับ

ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ bamisak

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 14 พ.ย. 2552, 08:37:35 »
สวยครับ ไม่เคเห็นมาก่อนเลย

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 14 พ.ย. 2552, 09:11:56 »
ช้างนั่งบนในบัว แร๊งงงง ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมแล้วอิจฉากันเล่นๆนะคะ :015:

ออฟไลน์ tomtom1915

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 14 พ.ย. 2552, 01:40:11 »
อยากให้ท่านที่ชำนาญในเรื่องการจัดเรียงรูปสักบนแผ่นหลังที่มีรูป" พระพิฆเนศ" อยู่ตรงกลางหลัง ขอความกรุณานะครับ
..เด็กสุพรรณ..

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 15 พ.ย. 2552, 10:09:56 »
ไม่น่าเชื่อ ว่าพี่ยังมีที่ให้สักอีกนะครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ suwata

• ตติยะ
  • @~ต้องเชื่อมั่นและศรัทรา พุทธคุณจึงบังเกิด~@
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 17 พ.ย. 2552, 11:18:38 »
สวยงามครับ....ผมยังไม่รู้จะลงอะไรต่อดี ....ศึกษาไปเรื่อยๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 17 พ.ย. 2552, 04:31:05 »
ขอบคุณครับพี่เอ็กซ์ สวยมากเลย ครับ ยินดีด้วยนะครับพี่  :053:

เอพี่เอ็กซ์กะพี่โจ้ ใครเป็นพี่ใครกันแน่อะครับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ย. 2552, 04:33:15 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »