ผู้เขียน หัวข้อ: ฝันเห็นหลวงพ่อเปิ่นเมื่อคืนนี้ครับ  (อ่าน 6743 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jesus

• สัตตมะ
  • **
  • ผมเป็นคนเดินช้าเเต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
    • MSN Messenger - judas_66@hotmail.com
เมื่อคืนฝันเห็นหลวงพ่อครับเหมือนกับว่าท่านมีกิจนิมนต์เเล้วให้ผมไปส่งนี่เเหละในฝันท่านยิ้มแย้มเเจ่มใสมากพูดคุยกับผมเเต่ผมดันจำไม่ได้ว่าท่านพูดอะไรบ้างอ่ะครับผมว่าว่างๆผมต้องไปกราบหลวงพ่อที่วัดเเล้วล่ะครับเเล้วพี่ๆน้องๆชาวบางพระคิดยังไงกับฝันของผมหรอครับช่วยให้คำเเนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นล่วงหน้านะครับ
I AM GRAPHIC DESIGNER

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ตอบ: ฝันเห็นหลวงพ่อเปิ่นเมื่อคืนนี้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 พ.ย. 2552, 05:01:37 »
รู้สึกยินดีปรีดาไปด้วยค่ะ อยากฝันถึงหลวงพ่อเปิ่นเหมือนกันค่ะ.. เสียดายไม่ทันได้เห็นท่านตอนยังมีชีวิตนะคะ ได้แต่เรื่องเล่า ตำนาน แต่ได้ฟังก็ปลื้มจริงๆ

อยากฝันมั่ง! ตอนนี้เอาแต่ฝันอะไรไม่รู้..  :004:

cho presley       

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ฝันเห็นหลวงพ่อเปิ่นเมื่อคืนนี้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 พ.ย. 2552, 06:51:14 »
ยินดีด้วยครับท่าน ผมก็เคยฝันแบบท่านเหมือนกันแต่ไม่รู้หลวงปู่พูดอะไรครับ :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 พ.ย. 2552, 07:04:47 »
...ความคิดเห็นเล็กๆน้อยๆนะครับ..ท่านดีใจที่ได้เจอลูกศิษย์ของท่าน...ท่านวานงานให้แล้วลูกศิษย์ทำสำเร็จ...ท่านยิ้มแย้มแจ่มใสเพราะเห็นลูกศิษย์เป็นคนดี...ท่านอวยพรให้ลูกศิษย์ทำบุญครอบครัวก็จะเจริญรุ่งเรือง...แล้วคุณJesus...ก็จะเฮงๆรวยๆครับ... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 พ.ย. 2552, 08:35:12 »
แหมมาบอกช้าไป หวยออก  86 พอดี กราบขอขมาหลวงพ่อครับ ลองนับดูซิ
 ถ้าท่านยังดำรงขันธ์อยู่ท่านจะอายุ เท่าไหร่
หลวงพ่อท่านมาโปรดแล้วแต่คิดไม่ถึงกันเอง..........
23; 23; 23;
     ............................ลุงต้อเจ้าเก่า...........................................................

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 พ.ย. 2552, 09:01:00 »
ลุงต้อ คิดเหมือนผมเลยครับ :052:

ออฟไลน์ LOmka

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 พ.ย. 2552, 11:13:28 »
เป็นฝันที่ดีค่ะ น่าจะมีเรื่องดี ๆ เข้ามาในชีวิตนะคะ  :017:

ขอแชร์นิดนึงค่ะ ตอนเด็ก ๆ ดิฉันชอบฝันถึงพระเสมอ ๆ แต่ไม่รู้ว่า เพราะจินตนาการเด็ก ๆ หรือเปล่า ในฝันถึงชอบเห็นพระอยู่ในเมกหมอก แต่พอโตขึ้นมา ไม่ฝันแล้วค่ะ เดี๋ยวนี้ฝัน ไม่เกิน 4 ครั้งต่อปี ส่วนมากนอนหลับลึกถึงเช้าตลอดเลย (ไม่รู้ว่าดีหรือเปล่านะคะ แต่แฟนเคยบอกว่า ไม่จริง คุณฝันแต่คุณจำไม่ได้เองว่าฝันอะไร  :061:)

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 พ.ย. 2552, 11:40:58 »
ผมยิ่งแปลกเข้าไปใหญ่เลยครับ  เปิดดูกระทู้ไหนก็ปกติ  แต่พอกดเข้ามาดูกระทู้นี้

ผมขนลุก  วูบวาบ ขึ้นมาถึงหัวเลยครับ  ขณะพิมย์อยู่นี่ ยังวูบวาบ อยู่เลยครับ

ผมนึกใว้ เสมอ เวลาผมคิดถึงท่าน  เหมือนท่าน  มาอยู่ข้างหลัง หรือไม่ก็อยู่บนหัวผม  ล่องลอย อยู่ใกล้ๆ ตัว ผมนี่ละครับ

แปลกดีครับ

ยินดีครับ  เป็นฝันที่ดี  ไปกราบท่าน  ที่วัดนั่นละครับ  พร้อมทำบุญ ไปในตัวเลยครับ รดน้ำมนต์ เพื่อเป็น ศิริมงคล ไปด้วยเลยครับ

ผมไปวัดทุกครั้ง  ผมจะไปยืน  สงบนิ่ง ตรงโลง นั่นละครับ  พร้อมเอามือ ไปเตะ  ที่ ฝ่าเท้า (ที่โลง)  แล้วบอกท่าน ว่าผมมาหา

มาทำบุญ  ให้วัด ให้หลวงพ่อ คุ้มครอง ศิษย์ คนนี้ ด้วยครับ

สาธุ สาธุ  สาธุ  บารมี หลวงพ่อเปิ่น คุ้มครอง ศิษย์ วัดบางพระ  ทุกๆท่านครับ

ชาญ ครับ :054: :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ย. 2552, 11:42:06 โดย ชาญ »

ออฟไลน์ Jesus

• สัตตมะ
  • **
  • ผมเป็นคนเดินช้าเเต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
    • MSN Messenger - judas_66@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 พ.ย. 2552, 11:50:33 »
ครับขอขอบคุณทุกความเห็นนะครับขอบารมีองค์หลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองทุกท่านนะครับ

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 พ.ย. 2552, 02:38:40 »
ฝันเห็นหลวงพ่อเปิ่น

คงจะมีแต่สิ่งๆดีๆเข้ามาในชีวิตนะครับ

กราบนมัสการ หลวงพ่อเปิ่นครับ
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 พ.ย. 2552, 02:51:58 »
ผมเคยฝันถึงหลวงปู่ ครั้งนึง

ในฝันท่านได้ลงเสือกะหนุมานให้

ท่านยิ้มแย้มเปี่ยมด้วยเมตตาจริงๆ

แต่ไม่ได้ไปกราบท่านเกือบปีแล้วติดเรียนอยู่ที่ภาคใต้

ต้องหาโอกาศกลับไปกราบท่านให้ได้ครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ NOPPANUCH

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 พ.ย. 2552, 03:04:54 »
เมื่อคืนฝันเห็นหลวงพ่อครับเหมือนกับว่าท่านมีกิจนิมนต์เเล้วให้ผมไปส่งนี่เเหละในฝันท่านยิ้มแย้มเเจ่มใสมากพูดคุยกับผมเเต่ผมดันจำไม่ได้ว่าท่านพูดอะไรบ้างอ่ะครับผมว่าว่างๆผมต้องไปกราบหลวงพ่อที่วัดเเล้วล่ะครับเเล้วพี่ๆน้องๆชาวบางพระคิดยังไงกับฝันของผมหรอครับช่วยให้คำเเนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นล่วงหน้านะครับ
ผมก็เคยฝันเห็นหลวงพ่อเปิ่นครับ ในฝันหลวงพ่อท่านได้พูดคุยกับผมและได้ให้วัตถุมงคลมาด้วย ด้านหน้าเป็นสมเด็จพระนเรศวร ด้านหลังเป็นหน้าเสือ ตื่นเช้ามาดีใจมากๆ เลยมาเล่าสู่กันฟังครับ

ออฟไลน์ tuktuk

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 พ.ย. 2552, 09:48:54 »
ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 18 พ.ย. 2552, 07:44:58 »
เคยฝันเห็นท่าน ก่อนจะตัดสินใจไปสักที่วัด ฝันปุ๊บ รุ่งขึ้นก็ไปวัดเป็นครั้งแรก...

ขนลุกซู่เลยครับ สิ่งที่ผมเห็นอยู่ที่กุฏิพระอาจารย์ต้อยนี่เอง .. เป็นรูปหล่อของท่านอ่ะครับ  :054: :054: :054:

หลังจากนั้น มีเวลาเมื่อไหร่ก็ไปตลอดเลยครับ .. ตัวเลยลายไปหมดซะแล้ว ..
... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...